Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin chỉ giáo TV SONY XF21M83

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin chỉ giáo TV SONY XF21M83

em có một con TV XF21M83 hư hổng đầu tiên là cao áp đánh lửa tet tẹt mấy cái rồi máy tắt luôn
    cao áp nó là 8-598-838-x x là số bị mờ ko nhìn thấy dc lên em đã mua con cao áp 8-598-838 ko có số cuối về thây máy hết sì cao áp nhưng chạy dc 5 giây là ngắt à
    đèn báo nguồn chớp 2 lần
    kiểm tra thì 3 tia đều 200V=> mất tín hiệu 3 tia lên đế
    ai có kinh nghiệm sửa pan bệnh này xin chỉ giáo em cách sửa vs
    máy chạy IC màu CXA2130s

Nguyên văn bởi unknewlock Xem bài viết
    em có một con TV XF21M83 hư hổng đầu tiên là cao áp đánh lửa tet tẹt mấy cái rồi máy tắt luôn
    cao áp nó là 8-598-838-x x là số bị mờ ko nhìn thấy dc lên em đã mua con cao áp 8-598-838 ko có số cuối về thây máy hết sì cao áp nhưng chạy dc 5 giây là ngắt à
    đèn báo nguồn chớp 2 lần
    máy chạy IC màu CXA2130s
    Cái này bạn ktra IC mành nhé, cao áp xì thường ra đi thêm con này, nó là AN522, hay LA 78040 cũng ok! Mình gặp 1 pan như bạn rồi, và nhớ khi test nhớ cắm đủ cả jack lái vào nhé! Cái này mà rút jack lái là chạy tý tẹo cũng ngắt. Cao áp tên đầu đủ là 8 -838-598 - 00. Thay vào thì khỏi cần đuôi 00 vì tàu nó đưa sang không có đuôi 00!
    Lưu ý thêm con đèn dán nằm ngay bụng IC tổng. con này liên quan mạch ABL nó cũng hay ra đi khi cao áp xì và gây ra pan trên. Mình có lần đã bỏ hẳn nó ra ma ko thay con khác nó vẫn chạy!
    Điện Tử - Máy Tính-Điện Thoại HUY VÂN
    Dương Quan - Thủy Nguyên - Hải Phòng
    ĐT: 01279 396 396 - 01216 255552
    Email:

Comment

Nguyên văn bởi unknewlock Xem bài viết
      đèn báo nguồn chớp 2 lần
      máy chạy IC màu CXA2130s
      SONY chớp hai đèn bạn coi lại nguồn B+ có tăng không và xem lại nguôn cấp cho IC mành.cũng như IC mành như bạn daolong đả nói.

Comment

cám ơn 2 bác na em đã sửa xong
        máy chết IC mành TDA 8172. đứt trở 4,7om-diode chập, đường -16v
        chết con đèn dán đường ABL dưới bụng CXA2130s

Comment

Về tác giả

Collapse

unknewlock Tìm hiểu thêm về unknewlock

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X