Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi daweoo không lên hình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi daweoo không lên hình

nhà mình có tivi daweoo mua lâu rồi.nó bị cái bênh rất lạ.bật không lên hình có lúc nghe tiếng lách tách trong màn hình.mình để lâu rồi không dùng.hôm qua mở thử lại thì thấy nó lại lên hình.nhưng sau đó lại mất không lên hình nữa.
    ai biết bệnh của em nó không chỉ mình với.thanks.(sắp có world cup rồi)

bị phóng điện cao áp . không lên nữa khả năng đi sò dòng
    THÔNG BẠCH THỦ Ù CHI ,KINH TỨ CHI ,HAI LÈO ,ĐÔI TÔM, CÓ CHÍU = TÍNH CƯỚC HỘ EM VỚI

Comment

Bạn không nêu Model cụ thể nên rất khó hướng dẫn Bạn kiểm tra sò ngang (sò dòng) , các linh kiện phần nguồn ,diod bảo vệ D809 ( nếu máy chạy con STR50103) . Nếu nguồn và sò ngang (dòng) tốt ,bạn hãy thay tụ lọc nguồn boot chân 4 của flyback(cao áp) =22 uF/160v .
      do tụ này bị khô , nên làm tăng các điện áp ra của cao áp flyback làm phóng điện cao áp, điện áp công suất sắc quá cao làm mất hình (Hướng dẫn này chỉ dành cho máy chạy nguồn B+ = 103v)

Comment

Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
        Bạn không nêu Model cụ thể nên rất khó hướng dẫn Bạn kiểm tra sò ngang (sò dòng) , các linh kiện phần nguồn ,diod bảo vệ D809 ( nếu máy chạy con STR50103) . Nếu nguồn và sò ngang (dòng) tốt ,bạn hãy thay tụ lọc nguồn boot chân 4 của flyback(cao áp) =22 uF/160v .
        do tụ này bị khô , nên làm tăng các điện áp ra của cao áp flyback làm phóng điện cao áp, điện áp công suất sắc quá cao làm mất hình (Hướng dẫn này chỉ dành cho máy chạy nguồn B+ = 103v)
        xin cảm ơn bác nhiều nha.vì kiến thức về phần này là mình mù mờ nên cũng ko rõ ý của bác lắm.dòng máy của em là DMQ-1449.
        cái tụ bác nói đến là cái tụ to tròn nhất phải không ạ?

Comment

Nguyên văn bởi hieuvip88 Xem bài viết
          ...vì kiến thức về phần này là mình mù mờ
          Không biết thì đưa ra thợ. Lên mạng hỏi vài câu làm sao mà sửa được TV.

Comment

ti vi mờ hình

Các pro giúp em với cai ti vi nhà em no dở chứng khi bật lên no mờ hình lắm xem khoảng 15phút thì nó lại nét bình thường trở lại.các bác chỉ dùm em nó bị bệnh gì ạ.thank các bác

Comment

Nguyên văn bởi minhtuanpt86 Xem bài viết
              Các pro giúp em với cai ti vi nhà em no dở chứng khi bật lên no mờ hình lắm xem khoảng 15phút thì nó lại nét bình thường trở lại.các bác chỉ dùm em nó bị bệnh gì ạ.thank các bác
              bạn thay đế cắm ở đuôi đèn hình đi do lâu ngày focus hay bị ô xi hóa làm ko tiếp xúc vs đèn hình

Comment

Nguyên văn bởi hieuvip88 Xem bài viết
                xin cảm ơn bác nhiều nha.vì kiến thức về phần này là mình mù mờ nên cũng ko rõ ý của bác lắm.dòng máy của em là DMQ-1449.
                Không phải . Tụ to nhất trong máy là tụ lọc nguồn chưa qua regu . Tụ mà tôi nói là tụ lọc nguồn Boot nằm phía cuộn cao áp flyback (chân 4) từ chân này ra chỉ có duy nhất tụ này . (22uF/160v)
                nhưng nhắc lại : Phải kiểm tra nguồn và sò ngang(dòng) trước chỉ khi nào nguồn 103v +sò dòng tốt bạn mở máy đo thật nhanh áp 180v (cấp cho công suất sắc )thấy áp cao trên 220v trở lên mới tiến hành bước này . Nếu chưa học sửa , tốt nhất nên nhờ người có chuyên môn sửa cho bạn . Vì đây là nơi điện áp cao nguy hiểm cho máy và cả chính bạn

Comment

ko bjk thj dem ra tho cho nguoi ta sua dj ruj mjnh ngoi coi san hoc hoi lun

Comment

em cũng có một chiếc dmq 1449 cứ bật máy lên nguồn tụt rất thấp , thay tụ xung fh nguồn trở lại bình thường , nhưng có một điều là không chạy được ngõ av , bật sang chế độ video thì hình đen thui, kèm theo tiéng sôi , thay thử ic công tắc tc 4053... vẫn không được , giờ không biết làm sao đây các sư huynh ơi?

Comment

Con DAEWOO 21". Khi màn ảnh chiếu hình có nhiều màu xanh thì ảnh hiện rất đẹp, nhưng khi chiếu hình có màu đỏ thì có khi bị nhòe, màn hình bị chớp chớp màu đỏ, hình vẫn hiển thị bình thường, xem rất khó chịu. Các bác chỉ bệnh giúp em với

Comment

Nguyên văn bởi THAOBST Xem bài viết
                        Không biết thì đưa ra thợ. Lên mạng hỏi vài câu làm sao mà sửa được TV.
                        Uh...mình cũng nghĩ như bạn.

Comment

Về tác giả

Collapse

hieuvip88 Tìm hiểu thêm về hieuvip88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X