Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp samsung sync mater 753dfx

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp samsung sync mater 753dfx

chào các bạn
    mình co con monitor samsung syncmaster 753 DFX.
    khi bật lên hình nó có lưới 2 hiện lên,màn hình sáng rực lên,đã kiển tra G1 co đủ -30v.nói chung điên áp đày đủ mà ko biết nó bệnh gì.
    bác nào biết no bị làm sao chỉ hộ em với
    thanks ................

bạn dã kiểm tra nguồn cho IC công suất sắc chưa....tui không nhớ rõ con này tên gì,,,nhưng bạn hãy Test thử đi

Comment

hi
      em đã kiểm tra nó ;12v. điẹn áp đủ hết.còn bệnh gì thì chưa biết. hình như nó thừa diện áp G2 có cách gì khắc phục ko?
      cảm ơn bác đã chỉ dẫn

Comment

Nguyên văn bởi boyhp00 Xem bài viết
        hi
        em đã kiểm tra nó ;12v. điẹn áp đủ hết.còn bệnh gì thì chưa biết. hình như nó thừa diện áp G2 có cách gì khắc phục ko?
        cảm ơn bác đã chỉ dẫn
        Loại màn này không có triết áp chỉnh Screen.Bạn lần chân G2 từ cao áp đi ra , chắc chắn có 1 con trở ghim mass bị đứt.Hình như là 330k.

Comment

hi
          con R 330k xuống mas nó ko bị đứt.em thay dổi cho nó nhỏ xuống thì ok nhung G1 bị tụt khoảng 7v so với trước,em thay trị số điẹn trở G1 nhỏ xuống thì càng thay càng tụt còn -10v,bây giờ trả lại nguyen bản thì vẫn -10v mà tìm mãi ko ra no chết ơ đâu
          rất mong sự giúp đỡ của anh em trên diễn đàn
          thanhks.........

Comment

Nguyên văn bởi boyhp00 Xem bài viết
            chào các bạn
            mình co con monitor samsung syncmaster 753 DFX.
            khi bật lên hình nó có lưới 2 hiện lên,màn hình sáng rực lên,đã kiển tra G1 co đủ -30v.nói chung điên áp đày đủ mà ko biết nó bệnh gì.
            bác nào biết no bị làm sao chỉ hộ em với
            thanks ................
            Mình có làm 1 máy như pan của bạn , nó hư hơi lạ nhưng làm xong thấy cũng vui
            Bạn chú ý từ dưới main dẫn lên trên bo CRT , chân G1 bị rỉ xuống GND ( lổi do thiết kế 2 chân gần nhau quá gặp thời tiết ẩm thì gây rỉ mạch) cách khắc phục là cắt bỏ chân G1 cô lập chân G1 và hàn lại đến chân G1 socket
            chúc thành công
            Attached Files

Comment

tôi có 1 con samung16 cong,ic nguồn dùng con 40000 đã dc thay thế bằng bo mạch nguồn bán ở trợ trời,thay vào máy chạy rồi nhưng khi cắm dây khử từ vào thì có hiện tượng hình ảnh phập phù sáng tối.tôi đã thay trở khử từ nhưng vẫn không cải thiện dc.mong các bạn đã gạp phải pan này cho chút kinh nghiêm.cảm ơn!

Comment

Nguyên văn bởi MINHUYDT Xem bài viết
                tôi có 1 con samung16 cong,ic nguồn dùng con 40000 đã dc thay thế bằng bo mạch nguồn bán ở trợ trời,thay vào máy chạy rồi nhưng khi cắm dây khử từ vào thì có hiện tượng hình ảnh phập phù sáng tối.tôi đã thay trở khử từ nhưng vẫn không cải thiện dc.mong các bạn đã gạp phải pan này cho chút kinh nghiêm.cảm ơn!
                Bạn tách chân GND của mạch audio ( +15v) hàn giống như mạch Zin của máy .. Trên bo autovol độ nó GND chung trên mấy nó riêng, dù đo nó vẫn như nhau.. Khi âm thanh chĩnh lớn nhiều hình nhiểu nhiều . Bạn cô lập bằng cách tách chân GND trên bo autovol đường 15v ,riêng chân ra diode giử nguyên . hàn chân vừa mới tách từ bo xuống vỉ ....Chú ý GND trên máy có 2 chân (tran) hàn chân bên 15 v..Chuc Bạn thành công

Comment

cảm ơn bạn tôi làm được dồi

Comment

Về tác giả

Collapse

boyhp00 Tìm hiểu thêm về boyhp00

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X