Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi Sony Trinitron 21 Inch

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi Sony Trinitron 21 Inch

Chào các anh !
    Tivi sony trinitron 21 inch sau khi vận chuyển về nhà bằng xe máy thì có hiện tượng hình ảnh 2 bên màn hình bị cong , có xu hướng dồn vào giữa, bình thường không để ý thì sẽ không thấy rõ, nhưng nếu hình ảnh là một đường thẳng dọc màn hình thì sẻ bị cong như đường tròn , rất khó chịu ! Xin cho hỏi , hiện tượng trên là do tivi bị gì ? Cách khắc phục như thế nào ah ?
    Xin chân thành cám ơn

Nguyên văn bởi oniex Xem bài viết
    Chào các anh !
    Tivi sony trinitron 21 inch sau khi vận chuyển về nhà bằng xe máy thì có hiện tượng hình ảnh 2 bên màn hình bị cong , có xu hướng dồn vào giữa, bình thường không để ý thì sẽ không thấy rõ, nhưng nếu hình ảnh là một đường thẳng dọc màn hình thì sẻ bị cong như đường tròn , rất khó chịu ! Xin cho hỏi , hiện tượng trên là do tivi bị gì ? Cách khắc phục như thế nào ah ?
    Xin chân thành cám ơn
    Hình như là bị xô lưới nhẹ thì phải nhỉ???? Hay là cuộn lái bị xê dịch sai vị trí??? Ai biết chắc giúp bạn chủ thớt đi!

Comment

Nguyên văn bởi viethung94 Xem bài viết
      Hình như là bị xô lưới nhẹ thì phải nhỉ???? Hay là cuộn lái bị xê dịch sai vị trí??? Ai biết chắc giúp bạn chủ thớt đi!
      Thanks anh !Anh chỉ chi tiết dùm em được không , cách khắc phục có phức tạp không . tại em chỉ rành về máy tính , còn tivi thì gà mờ lắm

Comment

Nguyên văn bởi oniex Xem bài viết
        Chào các anh !
        Xin chân thành cám ơn
        hở mạch méo gối

Comment

hở mạch méo gối .mở máy ra hàn chì lại chạy tốt

Comment

Chỉnh lại các biến trở chỉnh méo gối hoặc thay mới nếu máy bạn là đời cũ .

Comment

Chắc là hở mối hàn ở đâu đó rồi! Bạn tháo ra kiểm tra xem có mối hàn nào bị rạn thì hàn lại. Nó rất khó bị phát hiện nên tốt nhất là lay chân linh kiện để xen có lỏng không!

Comment

[QUOTE=oniex;267003]Chào các anh !
                Xin chân thành cám ơn
                [/QUOT

Ti Vi SoNy trinitron 21" thì nhiều đời lắm , bạn kg nói rõ , thôi thì mình cũng góp vài ý cho bạn đây.

1/ bạn dò mạch méo gối trước nhé , mạch méo gối sony gồm có 1 tranistor có gắn trên nhôm nhôm tản nhiệt , và một con opamp 4558 phía dưới lệch về bên phải của khu vực nguồn , nhưng bên phải của khu vực sò ngang ( sò ánh sáng D1878)
                ==> bạn xem lại phần cấp nguồn cho 2 linh kiện trên nhé .

chúc bạn thành công ( nếu chưa được , bạn diễn tả thì mình chỉ tiếp cho nhé ) .

email: ngthanhdoanh@gmail.com
                Attached Files

Comment

trước khi mang về hình có bình thường ko chắc lỏng méo gối thôi bạn ạ

Comment

hep me! bệnh lạ ở tivi sony HA21M80

Chào các bác em đang gặp 1 trường hợp là con tivi sony HA21M80 cứ chạy 15 phút thì bị tắt về chế độ tắt chở , mở nguồn bằng điều khiển thì lại chạy , sau đó chạy tiếp cũng khoảng 15 phút thì lại bị tắt như cũ. có bác nào biết bệnh này chỉ cho em với em đang rất cần. cám ơn các bác trước.
                    |

Comment

Nguyên văn bởi xu_xu Xem bài viết
                      Chào các bác em đang gặp 1 trường hợp là con tivi sony HA21M80 cứ chạy 15 phút thì bị tắt về chế độ tắt chở , mở nguồn bằng điều khiển thì lại chạy , sau đó chạy tiếp cũng khoảng 15 phút thì lại bị tắt như cũ. có bác nào biết bệnh này chỉ cho em với em đang rất cần. cám ơn các bác trước.
                      bac sua ra pan nay chua?minh co cai sony bi giong bac cung model ln,neu ra roi bac chi cho cho minh voi!

Comment

của bạn bị lỗi rom zùi .bạn nạp lại rom là dc nhé .minh đã làm bệnh này zùi nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

oniex Tìm hiểu thêm về oniex

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X