Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nguồn ti vi LCD TOSIBA model 32SH#03

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nguồn ti vi LCD TOSIBA model 32SH#03

chào ae trên diễn đàn e đang gặp con tivi LCD TOSIBA model 32av550e tình trạng máy bị chết nguồn qua kiểm tra sơ bộ em thấy đứt chì 2 con đèn Q802,803 (K3561)bên sơ cấp chập kèm theo đó là mấy con R nổ cháy đen ko nhin dc trị số mà em thì ít va chạm với dòng máy này nên mong ae trên diễn đàn giúp đỡ ae có sơ đồ của con tv này cho em xin em kảm ơn nhiều lắm mong dc sự gjúp dỡ của ae
    Last edited by maitrang1_hp; 02-07-2010, 12:51.

bạn ra chợ trời hay chợ nhật tảo mua bo nguồn có sẵn.trong đó có các nguồn 5v-6v-7,5v-9v-12v....lai vào là xong.nhớ là mua nguồn có chân Power tại bo để mở nguồn nhé.khoảng 80k thôi._
    Pan này làm ok kiếm khoảng 500-700k đó(chỉ dân trong nghế bít thôi.hihiiiii..)

Comment

vâng em cảm ơn bác nhiều lắm nhưng tiếc quá e đã trả khách mất rùi vì hum trước e ở hp nên ko tìm dc bo nguồn như bác nói với lại bo nguồn mà có chân power ở bo nguồn thì lại kàng khó thui dc lần sau e sẽ nhờ bác chúc bác luôn thành đạt gặt hái dc nhiều thành quả

Comment

Nguyên văn bởi maitrang1_hp Xem bài viết
        vâng em cảm ơn bác nhiều lắm nhưng tiếc quá e đã trả khách mất rùi vì hum trước e ở hp nên ko tìm dc bo nguồn như bác nói với lại bo nguồn mà có chân power ở bo nguồn thì lại kàng khó thui dc lần sau e sẽ nhờ bác chúc bác luôn thành đạt gặt hái dc nhiều thành quả
        Hihi... quên mình không nói cho bạn biết là chân Power đó phụ thuộc vào từng loại TV có loại có loại không.mình đã lai mấy bo rồi,bo đó cắm nguồn là chạy bình thường.nhưng chỉ có nguồn 5v cấp trước thôi.khi bạn bấm nút Power trên remote hoặc mặt máy thì chân Power đó về điều khiển nguồn làm việc.lúc đó các nguồn khác mới có..chúc bạn lần sau gặp pan như thế này nhé

Comment

vâng kảm ơn bác nhiều lắm e sẽ cố gắng nếu gặp pan như vậy nếu có gj chắc chắn e sẽ lại nhờ các bác gjups đỡ chúc bác và gd lun mạnh khỏe gặt hái dc nhiều thành quả

Comment

Về tác giả

Collapse

maitrang1_hp Tìm hiểu thêm về maitrang1_hp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X