Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi nikko xin giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi nikko xin giúp đỡ

chào các bác ! tình hình là e có nhận một con tivi nikko phẳng , model 21f0809a có hiện tượng mất nguồn, sau khi kiểm tra em thấy thiếu mất nguồn 5v cấp cho ic 8371 (hay 8871 , mờ quá em không nhìn rõ tên ic ) . em đánh liều rút con ic nhớ 24c08 bên cạnh ra và thay thử một con ic nhớ khác thì máy chạy nhưng chưa kịp sáng màn đã ngắt ngay . theo các bác thì con tivi của em có bị chết ic nhớ ko ( em đã thử cắm lại con ic nhớ cũ vào rồi, cứ cắm con ic nhớ cũ vào thi ko có 5v nữa, còn thay con ic nhớ mới vào thì có 5v nhưng máy chạy lại ngắt ). em không biết làm thế nao cả, em nghe nói loại tivi này khi thay nhớ thì phải nạp lai thì máy mới chịu chạy.các bác cao thủ có kinh nghiệm xin chi giáo em pan này , em xin chân thành cảm ơn .

thay ic nhớ mới và nạp lại chương trình cho nó xem
    Điện Tử - Vân Tình
    ĐC: Tổ 3, Ngũ Kiên, Vĩnh Tường, Vĩnh Phúc
    ĐT: 0904601666_0912729363_0964017171

Comment

bạn ơi , bạn có chương trình của con tivi ấy không , gửi cho mình nhé . mình cũng ra chỗ mấy ông thợ rồi , không có chương trình của con tivi này . thank bác

Comment

thử đi bạn
        Attached Files

Comment

các bác thông cảm , cho em xin lại chương trình của con nikko 29f0809a nhé , hôm nọ em nhớ nhầm model máy. chán thật .cảm ơn các bác nhiều

Comment

[ATTACH]30317[/ATTACH][quote
            ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

cảm ơn các bạn , m đã đi nạp lại chương trình , máy chạy rồi nhưng được một lát lại cắt , sau đó lại chạy , màn hình hiển thị một vệt sáng ngang chạy dần lên phía trên của màn hình . mình đã cô lập b+ , gắn tải giả nguồn vẫn bị ngắt .( máy chạy một ic nguồn 5q1265rf ) . mình đã thay thử tụ lọc nguồn ,opto quang vẫn không hết bệnh . bạn nào cao thủ giúp mình pan này với . tivi của ông bác nên ông ầy giục ghê quá . mong các bạn giúp m

Comment

kiểm tra lai 2 con transitor c2383 (xử lý nguồn 5v) cho chuẩn là ok , chúc ban thành công.
                tel : 098.7788.994
                Mail :hmtan310877@yahoo.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi _Tung D&G_ Xem bài viết
                  cảm ơn các bạn , m đã đi nạp lại chương trình , máy chạy rồi nhưng được một lát lại cắt , sau đó lại chạy , màn hình hiển thị một vệt sáng ngang chạy dần lên phía trên của màn hình . mình đã cô lập b+ , gắn tải giả nguồn vẫn bị ngắt .( máy chạy một ic nguồn 5q1265rf ) . mình đã thay thử tụ lọc nguồn ,opto quang vẫn không hết bệnh . bạn nào cao thủ giúp mình pan này với . tivi của ông bác nên ông ầy giục ghê quá . mong các bạn giúp m
                  cái bệnh chạy rồi ngắt,rồi lại chạy 99% ko phải do phần nguồn đâu mà bạn cách ly B+ thay option?? hiện tượng này là do máy chạy 1 hồi có phần nào đó có vấn đề nên thằng sử lý nó ngắt...bạn kiểm tra lại xem sao? nếu ko dc hút hẳn chân bảo vệ về vxl ra xem nó còn ngắt ko?
                  Đau đầu vì Điện! Điên đầu vì Đô$$ Ngây ngô vì Vàng! Ngỡ ngàng vì Đất!
                  Ngất vì Tỷ Giá! Ngã vì Lãi Suất! Uất vì giá Xăng!

Comment

cảm ơn các bác , pan này khó quá , em đành trả ông bác nhờ bác mang sang bên ông thợ khác , em pó tay rồi

Comment

ai có file rom niko n21f-0808af tống 8377 cho mình xin với

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
                        bác chép thử nhé
                        Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
                          bác chép thử nhé , ơ sao NK 0808 thì khiển là 8371 , còn 0809 thì khiển 8377 bác thử cả 2 file xem được không
                          Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                            bác chép thử nhé , ơ sao NK 0808 thì khiển là 8371 , còn 0809 thì khiển 8377 bác thử cả 2 file xem được không
                            file này ok rồi thanks bác nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

_Tung D&G_ Tìm hiểu thêm về _Tung D&G_

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X