Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp tivi LG slim.bi chết sò ngang bất tử

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp tivi LG slim.bi chết sò ngang bất tử

khach mang toi con LG phang slim. em cu bat nguon len la chet so ngang lien.chua kip len anh sang.nguon B+ .thi ok.kiem tra quan lai tia con tot.do c e tren mach ko bi cham.em nghi la hu cao ap.nho cac bac giup

Nguyên văn bởi manhhung1980 Xem bài viết
    khach mang toi con LG phang slim. em cu bat nguon len la chet so ngang lien.chua kip len anh sang.nguon B+ .thi ok.kiem tra quan lai tia con tot.do c e tren mach ko bi cham.em nghi la hu cao ap.nho cac bac giup
    Bạn chắc chắn lái tia tốt thì đích thị cao áp rùi, nhớ kiểm tra cả tụ đệm và cả dao động nhé
    email:

Comment

với pan sò ngang chết ngay lập tức thì thường do các nguyên nhân.hư FBT"hay gặp nhất"-đứt tụ damper-còn các nguyên nhân khác như chạm yoke,sai dao động,nguồn cấp cho sò ngang tăng cao thường kg làm sò ngang chết ngay được.
      Last edited by buikhacthinh; 14-07-2011, 18:18.

Comment

100% là cao áp bác ạ
        Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
          với pan sò ngang chết ngay lập tức thì thường do các nguyên nhân.hư FBT"hay gặp nhất"-đứt tụ damper-còn các nguyên nhân khác như chạm yoke,sai dao động,nguồn cấp cho sò ngang tăng cao thường kg làm sò ngang chết ngay được.
          Với dòng LG SLIM chết sò tức khắc phần lớn là do hỏng tụ damper

Comment

chịu khó thay hết tụ damper đi bạn

Comment

Nguyên văn bởi manhhung1980 Xem bài viết
              cách kt FB nhanh là lấy thang đo X1 quẹt vào chân c sò & b+ , bên thứ cấp ta cố định vào chân ABL & NÚM FB bằng vít thử điện. nếu thấy đèn cũa vít thử điện chớp thì FB ko hư.
              ban kt lại diode,tụ dampe & yoke nửa. vì máy này có dampe nên khi thay sò ngang khuyên bạn sd còng nguồn vi tính có dòng cao, (thường thay cho nguồn TQ) góp ý cùng bạn nhé!

Comment

Muốn biết FBT có hư ko thì bạn lấy 1 cuc FBT của máy nào cũng được câu 3 dây B+ Csò mát rồi cho chạy thử là biết liền (nhớ cách ly 3 chân FBT của máy) tôi vẫn thường làm vậy cho nhanh

ĐT:0937037050

Comment

Bạn xem lai tụ 304 hoặc 183j2000v tùy vào máy.lg chết sò lúc nào củng đi cả cặp này.nếu vẩn tốt thì thay cao áp luôn.lg mình bảo hành toàn bị lổi cao ap và sò thui.chuc bạn thành công.
                  TRUNG TÂM SỬA CHỬA CUNG CẤP LINH KIỆN LAPTOP-VI TÍNH-MONITOR-DTDD-AMPLY-TIVI CRT-LCD-DVD TẠI QUẢNG TRỊ
                  Yahoo:minhtriqtvnEmai: DT:0906.58.38.44 & 0943.321.550

Comment

Nguyên văn bởi Amoled Xem bài viết
                    Bạn xem lai tụ 304 hoặc 183j2000v tùy vào máy.lg chết sò lúc nào củng đi cả cặp này.nếu vẩn tốt thì thay cao áp luôn.lg mình bảo hành toàn bị lổi cao ap và sò thui.chuc bạn thành công.
                    đúng rồi đó,mình vẫn nhớ hồi mình học việc ở TTBH vĩnh phúc,cứ LG phẳng vào bảo hành mà đo sò dòng chết là thay luôn cao áp,cái anh làm ở đó bảo mình,tivi nó chập,chết cao áp trước nên kéo theo sò dòng chết theo.
                    Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

bạn ơi con sò gin của nó tên thế nào
                      ĐIỆN TỬ NGỌC LỄ
                      đ/c ba hàng-tiên lữ -hưng yên
                      dt 03216293151-0986475737

Comment

sao giống pan của mình quá vậy!
                        không biết có phải tại dao động hay không nữa, thay cao áp , tụ đệm , cách ly tải đủ thứ rồi mà vẫn không được.
                        không biết có bác nào có cao kiến gì không?

Comment

no bi chap cao ap roi bac a thay di la ok ngay

Comment

Em cũng có một con LG 21 bị như vậy mở nguồn là chết sò ngang, đã thay cao áp & tụ đệm rùi vẫn vậy

Comment

Nguyên văn bởi gatre18 Xem bài viết
                              Em cũng có một con LG 21 bị như vậy mở nguồn là chết sò ngang, đã thay cao áp & tụ đệm rùi vẫn vậy
                              bạn thấy dc khung sáng chưa ? nếu chưa mà sò chết
                              rút yock ra đi bạn ! sờ thữ sò a/sáng có nóng ko , nếu ko nóng óng yock lại rồi dùng R khoãng 20 Ôm 15-20w nối tiếp đường B+ thì lúc đó dễ xác định dc bệnh hơn.
                              chào bạn !
                              Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

Về tác giả

Collapse

manhhung1980 Tìm hiểu thêm về manhhung1980

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X