Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ti vi jvc 21l81 can giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ti vi jvc 21l81 can giúp đỡ

em có con tv jvc 21l81 nhận của khách, nó chạy bình thường đc khoảng 3->5 phút máy tắt đèn báo nguồn cũng tắt, các mức nguồn giảm dần về 0v. Các bác nào biết chỉ em với em nghĩa nó bị mạch bảo vệ

Bạn cách ly đường B+ Playback và gắn 1 cái bóng tròn 220v/75w giả tải cho máy chạy thử,nếu còn bị như thế rồi mới tính tiếp.Chứ bệnh này ko biết bị pan nào,trước mắt bạn làm như thế.Vài lời góp ý cùng bạn.

Comment

Bạn gắn tải giả để xác định xem nó lỗi phần nào.cho rễ sửa bạn à
      Phương -Hải Dương
      Email:
      Fb

Comment

bạn dò theo đường B+ xem đến cao áp nó có đi qua 2 con R nối song song nhau ko?nếu có thì 2 R này nằm ngay gần cao áp,sẽ có 1 con điện trở dán bé xíu lấy điện áp sau 2 R to kia(phía nối với chân cao áp),theo con R dán này sẽ tới 1 con tụ,rồi vào cực b của 1 con Q dán(tranzitor),bạn gỡ bỏ con Q dán này đi xem hết bệnh ko?
        Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Theo mình ca này hư hỏng nằm ở phần nguồn.vì theo bạn nói khi máy tắt tất cả các mức nguồn đều giảm về 0v.nếu hư hỏng ở phần khác máy bảo vệ thì ít nhất b+ vẫn phải có.bạn nên cô lập sò ngang,gắn bóng đèn làm tải giả ,nếu máy vẫn vậy thì sửa nguồn là ok.vài lời góp ý, chúc bạn thành công.
          Điện tử - Điện Lạnh TÂM CHÍNH
          AD: Khu 1 - Quân Khê - Hạ Hòa - Phú Thọ
          Mail:

Comment

Về tác giả

Collapse

chdthdt Tìm hiểu thêm về chdthdt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X