Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV LG 21in mất hình,mất tiếng cần giúp...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TV LG 21in mất hình,mất tiếng cần giúp...

em đang sửa con LG 21in model:RT-21FB70 chạy tổng TDA 9381. bị bệnh mất cả tiếng lẫn hình tối đen vặn G2 lên thì nổi tia quét ngược,hiển thị vẵn bt..nhưng lạ là ghé tai sát máy thì nghe có tiếng kêu tít..tít..tít kiểu như xung nhịp ??? đo RK,GK,BK =180v
    đã kiểm tra các điểm điện áp 14v, 8v vẫn đầy đủ ,đã hàn kỹ lại các mối hàn..vẫn ko đc
    Mong các cao thủ chỉ giáo ..xin cảm ơn trước.

Sao bệnh giống tivi nhà tôi nhỉ? model: LG 21SARG UltraSlim, hiện tượng ban đầu nhận khiển không nhạy, bật nguồn lên phải đợi tầm 2 phút, hiện tượng này kéo dài vài tháng, sau đó mới vừa rồi mở lên, không thể mở lên được nữa ( không hình , không tiếng)
    - Ban đầu tôi nghĩ nó hỏng khối thu hồng ngoại từ khiển, kiểm tra vẫn có tín hiệu bình thường
    - Tôi tiếp tục kiểm khối nguồn cấp cho các khối>> vẫn có bình thường
    - Tôi đem ra thợ , họ bảo hỏng con IC chính của board mạch
    Các bạn có gặp trường hợp nào như vậy chưa, Nếu ai biết bệnh của em nó mong được trợ giúp. Xin cảm ơn!
    Đối với Tôi Đam mê là yếu tố không thể thiếu để quyết định sự Thành Công ...!
    Gmail: -Mobile: 0989.194.472

Comment

[QUOTE=nhai73;382363]em đang sửa con LG 21in model:RT-21FB70 chạy tổng TDA 9381. bị bệnh mất cả tiếng lẫn hình tối đen vặn G2 lên thì nổi tia quét ngược,hiển thị vẵn bt..nhưng lạ là ghé tai sát máy thì nghe có tiếng kêu tít..tít..tít kiểu như xung nhịp ??? đo RK,GK,BK =180v
      đã kiểm tra các điểm điện áp 14v, 8v vẫn đầy đủ ,đã hàn kỹ lại các mối hàn..vẫn ko đc
      Mong các cao thủ chỉ giáo ..xin cảm ơn trước.[/QUOTE
      Hiện tượng này mình có 1 nắm TDA9381 đang định gửi sang tàu nó đục khoét nè,hjhj
      LG này khả năng lỗi 9381 cao nắm bạn à.mình gặp nhiều rồi.
      Bạn kt kĩ nguồn cấp thay nhớ xem thế nào đã nhé
      Phương -Hải Dương
      Email:
      Fb

Comment

@phuongdt_hd: lỗi 9381 thì không có tiếng, còn về hình thì sao nhỉ? cái bệnh tivi LG ở nhà tôi, bạn biết nó hỏng gì không bạn? Bạn nào biết thì giúp đỡ nhé, tks all!

Comment

Mình gặp máy k hình k tiếng luôn,còn nói chính xác hỏng gì thì mình chịu thôi.
          Bạn kt được gì rồi
          Phương -Hải Dương
          Email:
          Fb

Comment

Đã kiểm tra khối thu tín hiệu từ điều khiển, khối phím nhấn trên tivi, khối nguồn,... không có hiện tượng gì là hỏng cả. Có lẽ hỏng IC chính, nhưng chưa định thay nó, vì cũng không biết con đó ở đâu bán và có max không nữa. Lên đây nhờ các bạn biết, đã gặp bệnh giống như vậy trợ giúp. tks all!

Comment

Mình cũng nghi là con 9381 tèo rùi.. nhưng chưa có để thay thế ,mua ở chợ thì max 3-400k gì đó mà cũng chưa chắc đảm bảo hay ko(phải thay đúng cả đuôi,đúng hãng mới đc)................???

Comment

Nguyên văn bởi thiennv0109 Xem bài viết
                Đã kiểm tra khối thu tín hiệu từ điều khiển, khối phím nhấn trên tivi, khối nguồn,... không có hiện tượng gì là hỏng cả. Có lẽ hỏng IC chính, nhưng chưa định thay nó, vì cũng không biết con đó ở đâu bán và có max không nữa. Lên đây nhờ các bạn biết, đã gặp bệnh giống như vậy trợ giúp. tks all!
                -nên tra kĩ nguồn cấp cho 9381
                Last edited by h_son; 19-07-2011, 17:25.
                Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

[QUOTE=phuongdt_hd;382414]
                  Nguyên văn bởi nhai73 Xem bài viết
                  em đang sửa con LG 21in model:RT-21FB70 chạy tổng TDA 9381. bị bệnh mất cả tiếng lẫn hình tối đen vặn G2 lên thì nổi tia quét ngược,hiển thị vẵn bt..nhưng lạ là ghé tai sát máy thì nghe có tiếng kêu tít..tít..tít kiểu như xung nhịp ??? đo RK,GK,BK =180v
                  Mong các cao thủ chỉ giáo ..xin cảm ơn trước.[/QUOTE
                  Hiện tượng này mình có 1 nắm TDA9381 đang định gửi sang tàu nó đục khoét nè,hjhj
                  LG này khả năng lỗi 9381 cao nắm bạn à.mình gặp nhiều rồi.
                  Bạn kt kĩ nguồn cấp thay nhớ xem thế nào đã nhé

Mình đã thay 9381(1con đang chạy ở máy khác) vào nhưng vẫn ko phải bạn à.thay luôn con ic nhớ vào thì có hình nhưng tiếng lại nhỏ và nghẹt, rà thì vẫn đc nhưng ko nhớ và chuyển đc kênh .mỗi khi ấn 1 phím nào đó là nghe có tiếng kêu tít..tít cả tràng dài ????
                  ko hiểu bênh j nữa .các cao thủ ai đã gặp bệnh này xin chỉ giáo ...........

Comment

helppppppppppppppppppppppppppppppp

Comment

[QUOTE=nhai73;383004]
                      Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết

Mình đã thay 9381(1con đang chạy ở máy khác) vào nhưng vẫn ko phải bạn à.thay luôn con ic nhớ vào thì có hình nhưng tiếng lại nhỏ và nghẹt, rà thì vẫn đc nhưng ko nhớ và chuyển đc kênh .mỗi khi ấn 1 phím nào đó là nghe có tiếng kêu tít..tít cả tràng dài ????
                      ko hiểu bênh j nữa .các cao thủ ai đã gặp bệnh này xin chỉ giáo ...........
                      bây giờ chuyển kênh hay sử lí một lệnh rất chậm đúng ko ..... bạn hút rỗng chân data và clock ở con ic tạo stereo ra nhé bệnh này mình làm nhiều rồi ở máy samsung và lg hay bị chết phách tiếng rồi
                      ĐIỆN TỬ NGỌC LỄ
                      đ/c ba hàng-tiên lữ -hưng yên
                      dt 03216293151-0986475737

Comment

mình còn non kinh nghiệm bạn có thể nói kỹ hơn đc ko..cụ thể ở máy này phần tiếng nó chỉ chạy 1con TDA 7297 nếu chân data ,clock thì vào ở chân nào của con này .từ ic VXL về phải ko ???

Comment

Thanks tất cả AE. đã sửa xong con bệnh nặng này...phải thay cả em VXL TDA9859 nữa mới đc...mệt thật...

Comment

Như vậy máy bạn có chết 9381 không...?và con 9859 không phải là con VXL mà là con xử lý âm thanh con này không dùng cũng được nhưng phải câu tắt đường tiếng bạn à
                            Phương -Hải Dương
                            Email:
                            Fb

Comment

Nguyên văn bởi nhai73 Xem bài viết
                              mình còn non kinh nghiệm bạn có thể nói kỹ hơn đc ko..cụ thể ở máy này phần tiếng nó chỉ chạy 1con TDA 7297 nếu chân data ,clock thì vào ở chân nào của con này .từ ic VXL về phải ko ???
                              Bó tay với bạn luôn. Nhưng dù sao cũng thành công rồi chúc mừng bạn nhé

ĐT:0937037050

Comment

Về tác giả

Collapse

nhai73 Tìm hiểu thêm về nhai73

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X