Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi LCD 42inch samsung LA32B450C4 bị hỏng bo cao áp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi LCD 42inch samsung LA32B450C4 bị hỏng bo cao áp

Tivi samsung LA32B450C4 bị hỏng bo cao áp, chạy IC SEM2006, đẫ kiểm tra khá kĩ nhưng ko có kết quả, trên datasheet thì con này chạy điện áp 24V nhưng trên mạch tivi này thì chân cấp nguồn là 12V( đo ở trạng thái mạch cao áp này không hoạt động được), như vậy có đủ điện áp không? đã thử cấy bo đa năng nhưng sáng qua yếu, mong các bạn chỉ giúp cách sửa chữa bo cao áp hoặc độ bo cao áp đa năng hợp lý

Nguyên văn bởi cvdragon491 Xem bài viết
    Tivi samsung LA32B450C4 bị hỏng bo cao áp, chạy IC SEM2006, đẫ kiểm tra khá kĩ nhưng ko có kết quả, trên datasheet thì con này chạy điện áp 24V nhưng trên mạch tivi này thì chân cấp nguồn là 12V( đo ở trạng thái mạch cao áp này không hoạt động được), như vậy có đủ điện áp không? đã thử cấy bo đa năng nhưng sáng qua yếu, mong các bạn chỉ giúp cách sửa chữa bo cao áp hoặc độ bo cao áp đa năng hợp lý
    lần trc mình sửa 1 con 32" bi cao áp,mình tìm đc cái này ở mạng,bạn thử nghiên cứu xem:
    sơ đồ BN44-00260A.pdf
    Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
      lần trc mình sửa 1 con 32" bi cao áp,mình tìm đc cái này ở mạng,bạn thử nghiên cứu xem:
      [ATTACH]34007[/ATTACH]
      File bị lỗi ko mở được, bạn vui lòng kiểm tra lại

Comment

Mình tải về thử mở được bình thường,bạn xem lại máy.

Comment

Nguyên văn bởi cvdragon491 Xem bài viết
          File bị lỗi ko mở được, bạn vui lòng kiểm tra lại
          bạn xoá chữ "sơ đồ" đi thì sẽ mở đc.1 số phần mềm crak ko nhận biết tên file bằng tiếng việt,mình cũng tải lại đây,đó là sơ đồ của mạch nguồn và cao áp LCD sam sung:
          SO DO BN44-00260A.pdf

Comment

Tình hình thế nào các bác.con của bác lên phương án thế nào rồi ah.em cũng vừa nhận con 32 có sơ đồ như của bác mà chưa tìm ra bệnh

Comment

Anh cấy bo cao áp đa năng như. Thế nào ah!!! Sao em cấy xong lúc bật lên nó chỉ lên 1s rồi tắt em đo ko có điện áp cao áp nữa mà e đã thử bo này là bo thứ 3 rồi ah!!! A hướng dẫn em với ah

Comment

Nguyên văn bởi tinhanhladai Xem bài viết
                Anh cấy bo cao áp đa năng như. Thế nào ah!!! Sao em cấy xong lúc bật lên nó chỉ lên 1s rồi tắt em đo ko có điện áp cao áp nữa mà e đã thử bo này là bo thứ 3 rồi ah!!! A hướng dẫn em với ah
                ôi bạn ơi bạn mua tới 3 bo cao áp đa năng rồi mà người bán ko hướng dẫn bạn sao? mình chưa nhìn thấy bo đa năng như thế nào nên ko giúp đc bạn rồi
                hotline: 0938888333
                0944999598
                sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
                địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
                cơ quan chợ trời hà nội

Comment

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                  bạn xoá chữ "sơ đồ" đi thì sẽ mở đc.1 số phần mềm crak ko nhận biết tên file bằng tiếng việt,mình cũng tải lại đây,đó là sơ đồ của mạch nguồn và cao áp LCD sam sung:
                  [ATTACH]34028[/ATTACH]
                  Anh ơi có khi nào chết bóng cao áp ko ah.tại e câu ra thì lúc bật lên nó lên tầm1s là tắt ko có điện áp nữa ah.em vừa tháo màn hình ra e nhìn bóng đen đầu quá a ah,có lẽ bóng già a ah.tí e mua bóng mới về thay xem sao ah.
                  Last edited by tinhanhladai; 11-02-2014, 12:57.

Comment

các bác có thấy cái ti vi nao 40'' là 32B 450 khong ạ
                    ĐIỆN TỬ: HÙNG MẠNH 01233165888
                    DƯỜNG TRẦN PHÚ - TP CẨM PHẢ - QUẢNG NINH

Comment

Tivi LCD 42inch samsung LA32B450C4 bị hỏng bo cao áp, trong câu hỏi này có số 42 và 32 có vấn đề

Comment

Ai giúp e với ah!!!!

Comment

Anh ơi có khi nào chết bóng cao áp ko ah.tại e câu ra thì lúc bật lên nó lên tầm1s là tắt ko có điện áp nữa ah.em vừa tháo màn hình ra e nhìn bóng đen đầu quá a ah,có lẽ bóng già a ah.tí e mua bóng mới về thay xem sao ah.
                          pan này bạn xem sơ đồ,tìm con opto PC803S và hàn chập chân 3,4 của nó với nhau xem nó có sáng màn ko? nếu nó chạy ok và đo tụ loc nguồn chính khoảng 380v ( ko phải 280v) thì cứ để như thế mà chạy

Comment

Anh ơi cho em hỏi là hàn chập ốptopc803s là mình vẫn câu bo cao áp đa năng ạ.

Comment

Anh ơi cho em hỏi là hàn chập ốptopc803s là mình vẫn câu bo cao áp đa năng ạ.
                              mình nói là bạn xem sơ đồ,tức là bo nguyên bản theo máy

Comment

Về tác giả

Collapse

cvdragon491 Tìm hiểu thêm về cvdragon491

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X