Thông báo

Collapse
No announcement yet.

1 Ngày chữa 2 TIVI Bệnh giống nhau

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 1 Ngày chữa 2 TIVI Bệnh giống nhau

Không hiểu sao Hôm nay Em chữa 2 tivi 1 Cái TCL 2111 ic 8823 Bị âm ảnh hiển thị rõ ràng ko ngắt và 1 cái 21H181 ic 8873 Cũng bị âm ảnh nhưng cứ ấn AV/TV đến phần FM thì ngắt hoặc có thể lâu mới cắm thì Bật lên hình ảnh ngon lành lại ngắt Cả 2 Chết R414 22K đường ABL nối vào chân +24v. Hỳ hục cả buổi chiều được 2 Em .Máy vỉ toàn than vì khách mang dưới tàu về.Chữa xong thì mặt mũi trông không giống ai hết đen nhẻm,,.Chúc mọi Người vui
    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

chúc mừng bác nhé!!! đôi khi có sự trùng lập như vậy là bình thường mà,pan âm ảnh,thiếu tương pản,hiển thị vẫn rõ thì cứ ABL mà ta giã.giã bao giờ ok thì vui,nên mặt mũi có đen nhẻm hơn nữa vẫn chả sao.chỉ bị sao khi mò mãi mà nó vẫn thế,đêm ngủ cũng ko yên vì bị ám ảnh,những ca như vậy thì ở đây ta làm k pải vì tiền nữa mà là vì niềm đam mê,ko chịu thất bại,cũng như ngày xưa đi học giải đc bài toán khó vậy.khi đó tâm trạng thật sảng khoái,hihi em nói linh tinh quá,.chúc mọi người vui.
    Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

em cũng mới làm 1 con tcl âm ảnh nhưng ko phải đứt R mà bị đứ đường 180v, mấy bác tham khảo nhé

Comment

Nguyên văn bởi atunpr0 Xem bài viết
        em cũng mới làm 1 con tcl âm ảnh nhưng ko phải đứt R mà bị đứ đường 180v, mấy bác tham khảo nhé
        em cũng đang lam con tcl 21ht99 ic tda 8823 ic dọc la7840.màn tối chỉ có 2 lằn sáng nằm ngang,sát nhau.đo u cấp cho mành 26v đo áp xuất ra lái 13v.khối công suất có vấn đề,vì khi chuyển kênh vẫn thấy ảnh thay đổi dù vạch sáng rất nhỏ.chứng tỏ đã có xung mành đua về.nhưng mành không bung ra.đã thay la7840 vẫn thế.các pác cho ý kiến với ạ.

Comment

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
          em cũng đang lam con tcl 21ht99 ic tda 8823 ic dọc la7840.màn tối chỉ có 2 lằn sáng nằm ngang,sát nhau.đo u cấp cho mành 26v đo áp xuất ra lái 13v.khối công suất có vấn đề,vì khi chuyển kênh vẫn thấy ảnh thay đổi dù vạch sáng rất nhỏ.chứng tỏ đã có xung mành đua về.nhưng mành không bung ra.đã thay la7840 vẫn thế.các pác cho ý kiến với ạ.
          bạn kiểm tra tụ xuất dọc chưa,cả trở thoát mass và yock nửa.

Comment

[QUOTE=manhnha11;642776]bạn kiểm tra tụ xuất dọc chưa,cả trở thoát mass và yock nửa.[/QUOTE cảm ơn bác đã quan tâm để mai em kt sẽ báo lại kết quả.

Comment

[QUOTE=dinhvanquy09;642783]
              Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
              bạn kiểm tra tụ xuất dọc chưa,cả trở thoát mass và yock nửa.[/QUOTE cảm ơn bác đã quan tâm để mai em kt sẽ báo lại kết quả.
              Bạn xem thử sơ đồ này
              Attached Files

Comment

Fw này Bạn xem thử
                Attached Files

Comment

21HT99 Này nó có mấy loại ,Có loại chạy 11135 ,Có loại chạy 8873 .Theo sơ đồ 8823 thì Bạn thay thử C309 và C301 thử không cần đo ,,,

Comment

cảm ơn thuancoi1974 mình đã thay c301 c309 vẫn thế.để mình thử lái tia xem sao.

Comment

kỳ lạ quá bác thuancoi1974 thay thử c301 và c309 như bác bảo không có kết quả mình lấy tụ cũ lắp lại tiện thể tháo con tụ xuất mành ra đo thấy không sao lắp vào cắm thử mành bung luôn máy chạy bt .không hiểu nó hỏng cái gì nữa.một lần nữa cảm ơn các bác.

Comment

thế thì chưa ổn rồi! bạn để ý kỹ nha! nguồng 25v cấp cho IC mành này cấp vào hai chân ( chân số mấy thì mình ko nhớ), và nguồn vào chân thứ 2 chạy qua một con diot nữa. và con diot này bị rò!( nguồn qua nó bị sụt). nhưng nếu hàn vào nó thì nó lại sống lại nhưng ko dc lâu! theo mình thì bạn nên thay nó đi ko thì vài hôm nữa khách lại mang tới bạn bây giờ! vì mình cũng đã mắc con diot này rồi nên có đôi lời góp ý với bạn!

0984302430

Comment

Nguyên văn bởi thuyphiet Xem bài viết
                          thế thì chưa ổn rồi! bạn để ý kỹ nha! nguồng 25v cấp cho IC mành này cấp vào hai chân ( chân số mấy thì mình ko nhớ), và nguồn vào chân thứ 2 chạy qua một con diot nữa. và con diot này bị rò!( nguồn qua nó bị sụt). nhưng nếu hàn vào nó thì nó lại sống lại nhưng ko dc lâu! theo mình thì bạn nên thay nó đi ko thì vài hôm nữa khách lại mang tới bạn bây giờ! vì mình cũng đã mắc con diot này rồi nên có đôi lời góp ý với bạn!
                          cảm ơn bạn đã góp ý pan của mình không bị sụt nguồn.nó có 2 vạch sáng ngang.khi ấy nguồn 26v vẫn đủ mà.mình nghi nó lỏng chân con tụ xuất mành bác ạ.

Comment

ý mình là nguồn 26v vẫn đủ. nhưng trên đường 26v ấy chạy qua 1 con diot nữa, thường thì con này cũng hay hỏng

0984302430

Comment

Nguyên văn bởi thuyphiet Xem bài viết
                              ý mình là nguồn 26v vẫn đủ. nhưng trên đường 26v ấy chạy qua 1 con diot nữa, thường thì con này cũng hay hỏng
                              bác này chuẩn nè , đúng là nguồn đủ nhưng khi qua con diold này nó sẽ thiếu vont và mành ko chạy đc

Comment

Về tác giả

Collapse

thuancoi1974 Tìm hiểu thêm về thuancoi1974

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X