Thông báo

Collapse
No announcement yet.

XIN TRỢ GIÚP đầu DVD CALINEXT 672 BỊ ÓI ĐĨA RA

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• XIN TRỢ GIÚP đầu DVD CALINEXT 672 BỊ ÓI ĐĨA RA

XIN ANH EM chỉ bảo dùm : đầu DVD calinext 672 bỏ đĩa vào bị hiển thị 0PEN và ói đĩa ra lại. mình đã thay hộp cơ đĩa mới , phím bấm open , trạm dây liên lạc từ hộp cơ đĩa xuống bo , thay ic rom 25T80 , đã ktra ic bo mặt nạ đồng hồ , làm vệ sinh bo mạch chính nhưng vẫn ko có kết quả . máy chạy bo có kí hiệu AKC 8202L-2E , ic sevo là CD5888CB .
    .ANH EM nào biết cách làm bệnh này xin chỉ bảo dùm , CÁM ƠN ANH EM NHIỀU
    . vì mình mới tham gia diển đàn nên viết bài bị lộn hai lần nhưng xóa ko được , mong anh em thông cảm .
    Last edited by hongphuc1; 21-10-2011, 02:39.

thay cơ mới, dây liên lạc, .. vậy chỉ còn thay luôn 5888 đi bạn

gmail_______thengoc323
    tel__________+84947015750
    mong nhận được sự chỉ bảo từ các bạn đồng nghiệp!

Comment

Sao bạn k loại trừ đi rồi hãy thay.Bạn thử tạo lệnh đóng close tại board xem sao.nều k được lần mạch kt kĩ đường này nhé
      Phương -Hải Dương
      Email:
      Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
        Sao bạn k loại trừ đi rồi hãy thay.Bạn thử tạo lệnh đóng close tại board xem sao.nều k được lần mạch kt kĩ đường này nhé
        cám ơn bạn PHƯƠNG và bạn NAM . MÌNH đã tạo lệnh đóng close tại bo và thay ic 5888 , nhưng cứ bỏ đĩa vào bấm close là máy lại hiển thị open và đưa đĩa ra lại . MÌNH nghi là bị ic điều khiển 8202L , ko biết có đúng ko ? .
        . MÌNH cám ơn 2 BẠN rất nhiều đã tận tình giúp đỡ .

Comment

Nguyên văn bởi hongphuc1 Xem bài viết
          XIN ANH EM chỉ bảo dùm : đầu DVD calinext 672 bỏ đĩa vào bị hiển thị 0PEN và ói đĩa ra lại. mình đã thay hộp cơ đĩa mới , phím bấm open , trạm dây liên lạc từ hộp cơ đĩa xuống bo , thay ic rom 25T80 , đã ktra ic bo mặt nạ đồng hồ , làm vệ sinh bo mạch chính nhưng vẫn ko có kết quả . máy chạy bo có kí hiệu AKC 8202L-2E , ic sevo là CD5888CB .
          .ANH EM nào biết cách làm bệnh này xin chỉ bảo dùm , CÁM ƠN ANH EM NHIỀU
          . vì mình mới tham gia diển đàn nên viết bài bị lộn hai lần nhưng xóa ko được , mong anh em thông cảm .
          Bạn nạp lại một chương trình khác để loại trừ khả năng bị lỗi ROM.
          Cách ly Rắc cáp từ bo xử lý lên bo đèn để tránh ic bo mặt tạo các xung dữ liệu lỗi
          Bạn xem lại Motor SLED có đưa cụm mắt đọc vào vị trí Cut OFF không. Nếu Motor Sled vận hành tốt thì xem lại tín hiệu từ SW cut off có về được đến chân 91 của 8202L chưa,R phân áp cho chân lệnh này
          Nếu Motor Sled chưa vận hành thì xem lại MDA 5888 , nguồn cấp cho MDA, lệnh từ 8202L đến MDA
          Kiểm tra lại các mức nguồn trên Bo có chuẫn không
          Các R phân áp từ 3v3 cho hai chân SW clouse Open có hõng không hoặc hai đường lệnh này về chân 4 và 5 của 8202L bị rò cũng gây tình trạng trên
          Mắt đọc và cáp phải chắc chắn tốt , Nếu VXL không nhận được tín hiệu có đĩa từ cụm mắt thì chính VXL cũng tạo lệnh Open
          Nếu vẫn không được thì thay 8202L

Comment

cám ơn bạn PHƯƠNG và bạn NAM . MÌNH đã tạo lệnh đóng close tại bo và thay ic 5888 , nhưng cứ bỏ đĩa vào bấm close là máy lại hiển thị open và đưa đĩa ra lại . MÌNH nghi là bị ic điều khiển 8202L , ko biết có đúng ko ? .
            . MÌNH cám ơn 2 BẠN rất nhiều đã tận tình giúp đỡ .
            mình không biết trường hợp của bạn có thể làm cách này được không nha. bạn thử đảo hai dây open sang close và close sang open thử coi được không. chúc bạn thành công

Comment

Nguyên văn bởi dthuutai1987 Xem bài viết
              mình không biết trường hợp của bạn có thể làm cách này được không nha. bạn thử đảo hai dây open sang close và close sang open thử coi được không. chúc bạn thành công
              CÁM ƠN bạn BBC-CNN và dthuutai 1987 rất nhiều , mình làm theo 2 cách của 2 bạn chỉ đây !

Comment

mình đã tìm ra bệnh rồi : nó hư dàn cơ sắt có MOTO SLED và cụm mắt . MÌNH CÁM ƠN bạn BBC-CNN , DTHUU 1987, bạn PHƯƠNG ,bạn NAM đã tư vấn giúp đỡ MÌNH . CÁM ƠN ANH EM RẤT NHIỀU .

Comment

mình đã tìm ra bệnh rồi : nó hư dàn cơ sắt có MOTO SLED và cụm mắt . MÌNH CÁM ƠN bạn BBC-CNN , DTHUU 1987, bạn PHƯƠNG ,bạn NAM đã tư vấn giúp đỡ MÌNH . CÁM ƠN ANH EM RẤT NHIỀU .
                  Vậy mà bạn nói đã thay dàn cơ mới.........!
                  NHư bạn nói thì tạo lệnh giả thì nó phải hoạt động chứ.........???
                  Phương -Hải Dương
                  Email:
                  Fb

Comment

cai này nó bị hư seep bung của cơ sắt,có tao lênh giả cung vây thôi bạn
                    call 01223824477

Comment

xin lổi bạn PHƯƠNG nha ! .mình thay cái khay đĩa ( hộp cơ ) mà lại ko thay dàn cơ sắt , mình lại ko nói rõ nên làm cho BẠN ko hiểu ý của MÌNH . đây cũng là một kinh nghiệm quí cho MÌNH . MÌNH CÁM ƠN bạn PHƯƠNG và ANH EM TRÊN DIỂN ĐÀN rất nhiều vì đã nhiệt tình giúp đỡ .

Comment

cái này ngộ à, nếu hư cơ mắt và mắt đọc thì có liên quan gì. chắc là chỉ hư cái rơle

Comment

Nguyên văn bởi dthuutai1987 Xem bài viết
                          cái này ngộ à, nếu hư cơ mắt và mắt đọc thì có liên quan gì. chắc là chỉ hư cái rơle
                          ban nói đúng , mình đo công tắc cơ mắt thấy chập chờn nên thay dàn cơ mắt luôn ( mắt ko hư ) .

Comment

Về tác giả

Collapse

hongphuc1 Tìm hiểu thêm về hongphuc1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X