Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác giúp em sửa con Lg không lên đèn màn hình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác giúp em sửa con Lg không lên đèn màn hình

em không rành về tivi lắm có con tivi của anh hàng xóm hỏng em chọc chọe xem thế nào.con này đầu tiên bị rò cao áp.sau đó em mua cao áp mới về thay loại 6174_8005c bây giờ tivi ko lên màn hình và con sò đi vào chân Colecter của cao áp rất nóng.chạy 1 lúc bỏng tay em ko biết vì sao mong các bác giúp đỡ ạ.đây là sơ đồ của nó ạ.
    còn 1 cái nữa em đo nguồn ở chân cao áp.áp 180v chỉ có 120v thôi ạ.
    Attached Files

Nguyên văn bởi yeuvietnam Xem bài viết
    em không rành về tivi lắm có con tivi của anh hàng xóm hỏng em chọc chọe xem thế nào.con này đầu tiên bị rò cao áp.sau đó em mua cao áp mới về thay loại 6174_8005c bây giờ tivi ko lên màn hình và con sò đi vào chân Colecter của cao áp rất nóng.chạy 1 lúc bỏng tay em ko biết vì sao mong các bác giúp đỡ ạ.đây là sơ đồ của nó ạ.
    bạn thay cao áp đả đúng loại chưa kiẻm tra kỷ lại các chân xem sao, kiẻm tra các đường nguồn ra từ cao áp xem có đường nào bị chạm không ,néu vẩn nóng sò bạn xem cuộn lái dòng có chập cham gì không

Comment

Cao áp có thể chưa đúng rồi .Còn đèn dòng nóng thì kiểm tra kỹ tụ đam ở Colecter Lg rất hay bị bệnh tụ đôi lời ,,,Bạn cho thêm chi tiết thông tin thì mọi Người giúp Bạn dễ hơn .,.,chúc Bạn sớm thành công
      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

em đọc mã cao áp rồi họ đưa đúng loại đấy.giống hệt chắc đúng loại cao áp ạ.sò nóng là em rút ra ko chết các bác ạ.thay con sò khác vẫ nóng.

Comment

em đọc mã cao áp rồi họ đưa đúng loại đấy.giống hệt chắc đúng loại cao áp ạ.sò nóng là em rút ra ko chết các bác ạ.thay con sò khác vẫ nóng.
          đúng mả củng chưa chắc đúng chân đâu cái này tui gặp nhiều rồi thay cao ap lg nếu người làm nhiều kinh nghiệm không cần nhất thiết phải đúng mả ,bạn viết thứ tụ các chân cao áp trên máy ra để mọi người gúp bạn

Comment

Nguyên văn bởi thanhtam2010 Xem bài viết
            đúng mả củng chưa chắc đúng chân đâu cái này tui gặp nhiều rồi thay cao ap lg nếu người làm nhiều kinh nghiệm không cần nhất thiết phải đúng mả ,bạn viết thứ tụ các chân cao áp trên máy ra để mọi người gúp bạn
            chân 1col
            2 180v
            3 B+
            4 gnd
            5 nc
            6 24v
            7 gnd
            8 abl
            9 h
            10 aFc

Comment

quền tv của em giờ em cắm ănten với loa vào mà nó im lặng như tờ em cũng ko biết có phải đang chế độ av ko.điều khiển em lại ko có.còn bấm nút p+ đèn báo nháy 1 cái có phải do ic tổng ko các bác nhỉ

Comment

quền tv của em giờ em cắm ănten với loa vào mà nó im lặng như tờ em cũng ko biết có phải đang chế độ av ko.điều khiển em lại ko có.còn bấm nút p+ đèn báo nháy 1 cái có phải do ic tổng ko các bác nhỉ
                Bạn muốn biết thì vào menu
                Chọn chức năng
                chọn TV/AV

bạn phải biết rõ nó đang ở TV hay AV
                http://baohanhbeptu.vn
                Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                ĐT: 0967 403 123

Comment

thay cao áp nếu bạn ko phải là thợ thì cũng hơi mệt đó! cái cao áp cũ của nó bị dò nhưng máy còn làm việc ko bạn còn lên màn sáng ko nếu còn thì do cao áp mới ko đúng chân hoặc < hư> nhiều khi linh kiện mới ko phải là tốt

Comment

chân 1col
                    2 180v
                    3 B+
                    4 gnd
                    5 nc
                    6 24v
                    7 gnd
                    8 abl
                    9 h
                    10 aFc
                    cao ap này bạn mua loại cao áp 154-177b có bán nhiều trên thị trường lắp vào là ok {chú ý chân 7 trên máy nếu bỏ trống hì cứ hàn vào nếu nối mass thì đùng hàn nhé vì chân 7 của cao áp này là 45v}

Comment

khuyên bạn một câu chân thành nhé ,có những cái tưởng chừng như đơn giản thế mà người thợ còn bị vật lên vật xuống huống hồ là bạn lại không rành ,khó lắm bạn à .tốt nhất nếu tin tưởng thì mang cho một thợ nào đó đi ,lãnh thêm cho mình một chút tiền công ,rồi lắng nghe người thợ đó nói cho bạn biết .Chúc cho máy của bạn sớm trở lại thanh bình !

Comment

Nguyên văn bởi ngocson.tb Xem bài viết
                        khuyên bạn một câu chân thành nhé ,có những cái tưởng chừng như đơn giản thế mà người thợ còn bị vật lên vật xuống huống hồ là bạn lại không rành ,khó lắm bạn à .tốt nhất nếu tin tưởng thì mang cho một thợ nào đó đi ,lãnh thêm cho mình một chút tiền công ,rồi lắng nghe người thợ đó nói cho bạn biết .Chúc cho máy của bạn sớm trở lại thanh bình !
                        cảm ơn bạn đã khuyên chân thành.mình là sinh viên đang đc thực hành về tivi nên lôi luôn tivi bị hỏng ra nghịch thôi.với mình nó chạy hay ko ko quan trọng.quan trọng là nnghich nó hay thôi.càng khó mình lại càng thích.lên đây ko biết gì nhờ các bác chỉ giúp.

nay em thay lại cao áp cũ sò dòng ko bị nóng nhưng vẫn ko lên khả năng doo em vệ sinh nó bằng nước rồi.nhưng em đã xì khô phơi cẩn thận rồi em mới cho nó chạy.mong các bác chỉ giúp bây giờ làm tiếp phần gì

Comment

Bạn sấy khô và tăng G2 lên 1 chút xem thế nào rồi tính tiếp
                          Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                            Bạn sấy khô và tăng G2 lên 1 chút xem thế nào rồi tính tiếp
                            bác ơi tăng g2 như thế nào ạ?
                            em đo sò dòng ko thấy áp be=0.7v chỉ thấy áp ce =118v mà sò em mới mua

Comment

hic em vừa kiểm tra lại hình như em đi sai hướng các bác ạ.em ko đo đc áp 5v hay 9v ở ic tổng chỉ đo đc khoảng 0.7 v ở mấy chân nguồn đó thôi.phải sử lý sao ạ.ko thấy áp ở chân H out =>kddiecos dao động cho sò dòng cao áp.vậy bây giờ các bác chỉ em nguồn cấp cho ic tổng với

Comment

Về tác giả

Collapse

yeuvietnam Tìm hiểu thêm về yeuvietnam

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X