Thông báo

Collapse
No announcement yet.

THÔNG BÁO HỌP BOX Điện tử truyền hình

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

o trang dien tu nay chj nen noi ve nhung van van de sua chua hoac la trao doi kinh nghiem voi nhau gjua cac anh e tho chu ko nen noi ve nhung van de wa xa voi ,wa kha nang cua mjnh

Comment

đúng như vậy. y kiến bác nguyendinhvan hay em ủng hộ...he..he
      Nhật Tiên
      0903.592.529
      l

Comment

Nguyên văn bởi thapnguyen Xem bài viết
        tôi thấy ý kiến này hay đấy,những thợ học việc hỏi những điều rất ngớ ngẩn làm loãng chủ đề.vậy nên tạo cho họ một chủ đề riêng ,anh em nào có khả năng nhiệt tình hướng dẫn họ học kiến thức cơ bản thì tham gia cho họ.Xét cho cùng họ là những người yêu nghề cần khuyến khích
        Nhưng nếu biết chắc trong box đó toàn câu hỏi ngớ ngẩn thì có ai đủ dũng cảm và thừa thời gian trả lời không bác, em nghĩ khi bác mới vào nghề cũng đầy trong đầu những câu hỏi ngớ ngẩn. Tuy nhiên, cũng lên hướng dẫn các thành viên đặt câu hỏi chính xác vấn đề cần hỏi, đi thẳng vào vấn đề. Em đọc nhiều bài người ta hỏi chẳng rõ TV là loại gì thế mà các bác phi vào bảo người ta đo Q này thay R kia như đúng rồi ý. Vài lời của lính mới mong bác đưng giận.

Comment

Nguyên văn bởi mrt456 Xem bài viết
          o trang dien tu nay chj nen noi ve nhung van van de sua chua hoac la trao doi kinh nghiem voi nhau gjua cac anh e tho chu ko nen noi ve nhung van de wa xa voi ,wa kha nang cua mjnh
          Họp diễn đàn bác làm ơn gõ tiếng việt cái nào

Comment

e thấy Chuẩn không cần chinhr.e đồng ý cả 2 tay ủng hộ bác

Comment

Đúng như vậy. Tôi hoàn toàn đồng ý về việc không dùng tử ngữ "chat-chit" và chữ không dấu ở đây.
              BẢn thân việc dùng tiếng Việt có dấu là thể hiện sự tự trọng của mình và tôn trọng người khác.

Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
              Viết bài có dấu tiếng Việt là quy định từ lâu và đã được ghi rõ trong nội quy diễn đàn.
              Tôi không hiểu tại sao bạn lại gặp khó khăn để "thích nghi" với việc đánh dấu tiếng Việt. Với 9 ký tự dấu (5 dấu thanh, 1 dấu móc râu [ư;ơ], một dấu mũ [â;ô], một dấu mũ ngửa [ă] và một dấu cho chữ "đ" thì không cần nhiều thời gian lắm để học. Tất nhiên, tốc độ gõ phím của bạn sẽ chậm lại, nhưng đổi lại mọi người sẽ dể đọc bài của bạn hơn.
              Một bài viết kỹ thuật cần rõ ràng dể đọc. Vì vậy một "kho sách" không dấu chắc chẳng ai cần đâu.

Comment

Lâu nay bận nhiều việc không vào 4r, Mình hoàn toàn ủng hộ ý kiến của bác Vân và các bác cùng chung ý kiến. Mình ghét nhất là viết không dấu, dùng từ ngữ quá teen kiểu nhắn tin, và đặc biệt ghét các chú cứ gọi thợ điện tử là "thằng thợ" này, kia... Dân điện tử chắc chắn không phải là thiếu văn hóa, vì không thể học mò được, do đó xưng hô ứng xử cũng nên có văn hóa....dù là văn hóa của ... điên...nặng...điên...tử. chúc các bác thành công !

Comment

bác dinhvan nói chí phải.!cái gì mình quan tâm thì trao đổi không thì tránh đi cho lành.
                  Thật khó để xoá bỏ một điều bằng lô gích khi nó ra đời từ sự phi lý

Comment

ý kiến hay

Comment

em cũng ủng hộ

Comment

đã có quy định các bài viết phải gõ tiếng việt có dấu những bài nào sai quy định đề nghị mod cứ xóa luôn hoặc cho vào thùng rác.

Comment

Em thì lam nghề đả lâu rồi, nhưng em mới DK vào DTVN. Là thanh viên mới nên không hiểu nhiều về những qui định của diển đàn, em sẽ cố gắn học hỏi thêm nhiều từ các ae để có những đóng góp đúng theo các aedi trước. mong các ae ủng hộ em với.

Comment

Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
                            Em thì lam nghề đả lâu rồi, nhưng em mới DK vào DTVN. Là thanh viên mới nên không hiểu nhiều về những qui định của diển đàn, em sẽ cố gắn học hỏi thêm nhiều từ các ae để có những đóng góp đúng theo các aedi trước. mong các ae ủng hộ em với.
                            viết bài có dấu anh em dể hiểu .
                            ai làm qua pan đó rồi giúp nhanh , chứ nhiều bài không dấu chẳng ai hiểu ...........
                            thân..
                            ĐIỆN TƯ-NGỌC ĐÀN
                            15A THANH NIÊN ĐỒNG HỚI QUẢNG BÌNH

ĐT 0948203224

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X