Thông báo

Collapse
No announcement yet.

điều khiển từ xa máy bơm nước 1.5kw

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

[QUOTE=Quocthaibmt;589100]Cái này thì khó rồi đây ! chỗ tôi thì mua ở chỗ bán đồ cũ của xe ô tô, mấy cái rơ le họ độ là mạch xi nhan cho ô tô đó mà, nó tuy cũ nhưng chất lượng tốt, giá thì rất rẻ khoảng 30- 40 ngàn thôi nên lựa cái còn đủ chân, chứ mua cái mới của Hàn quốc thì đắt nhưng không ngon mấy,ngoải vỏ nhựa trong suốt có ghi là 10A-240v. coil 24v nếu dùng máy bơm 1,5k thì phải độ lại dây dẫn phía bên trong cho tốt để khỏi hư hỏng do quá dòng, sợi dây từ dưới chân lên mặt vít, lấy dây tốt ,mềm nhiều ruột thay vào cho dẫn đủ dòng, tôi hay dùng loại dây điện tháo trong tên lửa của Mý có tráng bạc thay vào đó là tuyệt cú mèo luôn![/
    sao bạn k mua role cho nó tốt mà lại mua role xinhan?bạn mua o tiệm nào z?chắc mình phải đi sigon mua chứ ở bentre chắc k có,bạn có địa chỉ nào ở q5 hay ở nhật tảo cung được,mình củng có kiếm mà chưa có

Comment

Nguyên văn bởi mrbaosuper Xem bài viết
      lấy cái relay đó kích cho con relay hay cái gì bạn định mua đó, coi như relay trung gian
      dạ cái đó thì e biết,nhưng mà quan trọng là cái role nao chịu được cái máy bơm 1.5kw mới là vấn đề

Comment

[QUOTE=bentre;589655]
        Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
        Cái này thì khó rồi đây ! chỗ tôi thì mua ở chỗ bán đồ cũ của xe ô tô, mấy cái rơ le họ độ là mạch xi nhan cho ô tô đó mà, nó tuy cũ nhưng chất lượng tốt, giá thì rất rẻ khoảng 30- 40 ngàn thôi nên lựa cái còn đủ chân, chứ mua cái mới của Hàn quốc thì đắt nhưng không ngon mấy,ngoải vỏ nhựa trong suốt có ghi là 10A-240v. coil 24v nếu dùng máy bơm 1,5k thì phải độ lại dây dẫn phía bên trong cho tốt để khỏi hư hỏng do quá dòng, sợi dây từ dưới chân lên mặt vít, lấy dây tốt ,mềm nhiều ruột thay vào cho dẫn đủ dòng, tôi hay dùng loại dây điện tháo trong tên lửa của Mý có tráng bạc thay vào đó là tuyệt cú mèo luôn![/
        sao bạn k mua role cho nó tốt mà lại mua role xinhan?bạn mua o tiệm nào z?chắc mình phải đi sigon mua chứ ở bentre chắc k có,bạn có địa chỉ nào ở q5 hay ở nhật tảo cung được,mình củng có kiếm mà chưa có
        Cái rơ le mình cần làm đó là của Mỹ(hàng cũ) người ta lấy về (ở sài gòn) họ độ chế lại làm xi nhan, rồi đem lên đak lak bán , mình tìm mua về lại độ chế lần nữa thì mới vừa ý,tiếc là Bạn ở xa quá , chứ không thì tôi biếu bạn vài cái rơ le xài chơi! nói chung rơ le không quan trọng mấy đâu, ăn thua là ở cái mạch điều khiển đó, chứ bỏ tiền ra SG rồi quay về còn tốn tiền hơn là mua contactor! Bây giờ mà ra chợ mua ro le tốt giá phải chăng thì có mà mơ, mua 100k về chạy 1,5kw được 1 tháng lại phải bảo hành cho khách thì đói luôn! lắp contactor thì giá cao quá , thì chỉ còn cách độ chế thôi!

Comment

[QUOTE=bentre;589616]
          nhưng mà lâu nay toàn nói về cái rơ le không hà, Bạn đã có phương án dùng thiết bị nào để đóng mở cái rơ le đó chưa?
          cai phan nay thi minh lam duoc,minh su dung mach thu phat rf 1kenh o nhattao khoang 100k,no da co san cai role 7a-240v,muon kich role,contactor,triac hay cai j cung duoc,nhung k bit xai cai nao cho re,ben,de thiet ke?
          Xài cái mạch này cũng được nếu tầm xa chấp nhận được , hình như nó chỉ có được vài chục mét thì phải, cái rơ le nó ghi là 7A/ 240v chỉ dùng cho tải là điện trở thuần thôi, như là bóng đèn, bàn ủi, máy móc nhỏ thì được, chứ chạy cho máy bơm thì 5 lần là thay cái rơ le khác liền.ta dùng điện cấp ra từ rơ le đó đưa vào cuộn dây từ của khởi động từ(contactor) là được, còn không thì cắt mạch công tắc của rơ le đó, 2 chân đường ra của nó, gắn vào điện 12v hoặc 24v để đóng mở cái rơ le to hơn,là xài được thôi mà,có nghĩa là hiện tại một chân của rơ le 7A đó nối vô nguồn 220v rồi , một chân để trống, để đưa ra ngoài, bây giờ ta cắt mạch của chân đó luôn, đưa vào điện 12 v, chân để trống thì đưa vào tải(rơ le khác).

Comment

Khởi động từ cũng chính là contactor đó bạn. Muốn chống hồ quang cho rờ le thì có thể dùng RC mắc vào tiếp điểm.

Không biết có ai dùng nam châm điện hoặc mô tơ để đóng CB chưa nhỉ ?
            sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
              Khởi động từ cũng chính là contactor đó bạn. Muốn chống hồ quang cho rờ le thì có thể dùng RC mắc vào tiếp điểm.

Không biết có ai dùng nam châm điện hoặc mô tơ để đóng CB chưa nhỉ ?
              Dùng cái mô tơ cộng với cái mạch nhỏ chạy bằng IC hoặc transistor và vài kết cấu cơ khí đơn giản là tắt mở CB được, nguồn-12-15vdc.

Comment

Cái rơ le mình cần làm đó là của Mỹ(hàng cũ) người ta lấy về (ở sài gòn) họ độ chế lại làm xi nhan, rồi đem lên đak lak bán , mình tìm mua về lại độ chế lần nữa thì mới vừa ý,tiếc là Bạn ở xa quá , chứ không thì tôi biếu bạn vài cái rơ le xài chơi! nói chung rơ le không quan trọng mấy đâu, ăn thua là ở cái mạch điều khiển đó, chứ bỏ tiền ra SG rồi quay về còn tốn tiền hơn là mua contactor
                bác ở daklak lận ah?bác nhiệt tình quá,e lên sigon có việc nên sẵn mua lun mà k bit chỗ,làm dùm mà cũng hơi rắc rối nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi bentre Xem bài viết
                  Cái rơ le mình cần làm đó là của Mỹ(hàng cũ) người ta lấy về (ở sài gòn) họ độ chế lại làm xi nhan, rồi đem lên đak lak bán , mình tìm mua về lại độ chế lần nữa thì mới vừa ý,tiếc là Bạn ở xa quá , chứ không thì tôi biếu bạn vài cái rơ le xài chơi! nói chung rơ le không quan trọng mấy đâu, ăn thua là ở cái mạch điều khiển đó, chứ bỏ tiền ra SG rồi quay về còn tốn tiền hơn là mua contactor
                  bác ở daklak lận ah?bác nhiệt tình quá,e lên sigon có việc nên sẵn mua lun mà k bit chỗ,làm dùm mà cũng hơi rắc rối nhỉ?
                  cho địa chỉ cụ thể của bạn rồi mình gửi bưu điện xuống cho 2 cái mà xài!chi phí là 000VND. rơ le 24v 20A/220v/4 tiếp điểm ,hàng Nhật.

Comment

[QUOTE=Quocthaibmt;589888]cho địa chỉ cụ thể của bạn rồi mình gửi bưu điện xuống cho 2 cái mà xài!chi phí là 000VND. rơ le 24v 20A/220v/4 tiếp điểm ,hàng Nhật.
                    được vậy thì tốt quá,mình xin cảm ơn và hậu tạ.đc:240/35,ấp tây lộc,xã vĩnh thành,huyện chợ lách,tỉnh bến tre,dđ:0126560257. 20a là ok rồi hả bạn?mình tính 30a cho chắc ăn!bạn cho mình sđt để mình chuyen tien qua va neu co j thac mac thi tien lien lac de duoc ban tu van them!

Comment

được vậy thì tốt quá,mình xin cảm ơn và hậu tạ.đc:240/35,ấp tây lộc,xã vĩnh thành,huyện chợ lách,tỉnh bến tre,dđ:0126560257. 20a là ok rồi hả bạn?mình tính 30a cho chắc ăn!bạn cho mình sđt để mình chuyen tien qua va neu co j thac mac thi tien lien lac de duoc ban tu van them![/QUOTE]

Úi cho xin quý danh để ông bưu điện biết mà gọi chứ! chứ không ổng lại cho người khác là mệt lắm đó! cái này là 20A trên một tiếp điểm, mà nó tới 4 tiếp điểm nên mình sẽ bắt đúp thành ra là 40 A trên mỗi một dây, mà có tới 2 dây nên rất an toàn, ngắt điện toàn bộ luôn, sáng mai mình sẽ gửi xuống cho nhé! Chúc "ben tre" vui vẻ nhé!

Comment

[QUOTE=Quocthaibmt;590087]được vậy thì tốt quá,mình xin cảm ơn và hậu tạ.đc:240/35,ấp tây lộc,xã vĩnh thành,huyện chợ lách,tỉnh bến tre,dđ:01265602571. 20a là ok rồi hả bạn?mình tính 30a cho chắc ăn!bạn cho mình sđt để mình chuyen tien qua va neu co j thac mac thi tien lien lac de duoc ban tu van them!
                        Last edited by bentre; 05-09-2012, 05:24.

Comment

Bạn có cho mình xin 1 cái,mình trả tiền phí bưu điện cho nha, số 25 đường 7 phường Linh Chiểu,Quận Thủ Đức, TP.HCM,mình tên Hà Huy Quyền, cảm ơn bạn trước nha.

Comment

[QUOTE=bentre;590214]Úi cho xin quý danh.

Vậy là vẫn chưa có tên..................?chắc là Nguyễn thị gì Đây!!!

Comment

[QUOTE=Quocthaibmt;590232]
                              Nguyên văn bởi bentre Xem bài viết
                              Úi cho xin quý danh.

Vậy là vẫn chưa có tên..................?chắc là Nguyễn thị gì Đây!!!
                              troi oi cai dt bi j ay,viet bo dau thi rat la kho ma tra loi thi chi dua len dc phan binh luan??minh ten:NGUYỄN THANH PHONG

Comment

[QUOTE=bentre;590370]
                                troi oi cai dt bi j ay,viet bo dau thi rat la kho ma tra loi thi chi dua len dc phan binh luan??minh ten:NGUYỄN THANH PHONG
                                Sao mà gàn 3 ngày rồi chưa nhận được quà hả Phong?

Comment

Về tác giả

Collapse

bentre Tìm hiểu thêm về bentre

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X