Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch chống trộm xe bằng cách sờ tay

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Click image for larger version

Name:	mach%20dien%201.JPG
Views:	11
Size:	22.4 KB
ID:	1386705
    Mình không biết về điện tử. Nhưng rất thích tìm tòi và nghiên cứu. Hôm nay gé thăm thấy bạn monkey2299 đưa lên mạch chống trộm đọc cách vận hành rất hay. Muốn tự tay làm cho chiếc xe của mình. Nên em muốn mua linh kiện về làm. Nhưng đi mua lần đầu bỡ ngỡ mong monkey2299 chỉ dẫn để mình mua linh kiện cho dễ dàng hơn. Vì nhà mình cách chợ Nhật Tảo rất xa. Mong là đi mua sẽ được linh kiện đem về nhà lắp đặt.hihi..! Mong các bạn diễn đàn va monkey2299 giúp đỡ. Khi đi mua là mình ra đọc tên những linh kiện như trong hình vẽ phải không.
    Trong mạch này em chi biết là những con điện trở và con mcr 100 còn những con như:
    SPCO- Default: con này relay 2 chân phải không? nói như vậy người ta bán phải không?
    C1: là gì ?
    220u ?
    4148?
    q1, q2 ,q3 :
    Mấy con đó. phải gọi như thế nào người ta mới lấy? Mong chỉ dẫn dùm. Biết ơn rất nhiều..!

Comment

C1 là tụ : 220 microphara chọn loại điện áp 25v hoặc 35v
      4148 : là đi ốt loại nhỏ hoặc tương đương
      Q1 , Q2 : là Transistor chọn loại A1015
      Q3 : cũng là Transistor nhưng bóng ngược chọn C1815
      2 con Thyristor MCR100 có thể thay bằng con BT131

Comment

Cám ơn Caonhan_2004 rất nhiều vì đã trả lời mình. Nhưng bạn cho mình hỏi thêm con spco-default nữa.

Comment

bạn ơi mình không biết rõ về điện tử. bạn có thể cho thêm cái bản vẽ, ghi rõ con SPCO-DEFAULT và cách lắp q1, q2 a 1015 và q3 vào mạch. vì tụi nó có 3 chân E,B,C. Mình không biết cách lắp. và con msr100-6 mong ban cho thêm cái bản vẽ

Comment

co led hong ngoai roi lam nhu the nao ha bac.?

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
              Bác cho em mã modem hồng ngoại đó đc kg... Còn mạch này em lắp các bác tưới nước thoải mái cũng kg sao cả.
              [ATTACH=CONFIG]65364[/ATTACH]
              Có điều các bác bỏ tầng d469 đi , rơle 12v thay 9v.
              Cái mạch này của bạn mình làm thử rùi. Đúng là bỏ con d469 ra nó mới hoạt động. Nhưng khi chạm xong, bỏ tay ra role bị mất điện. Xin chỉ dùm

Comment

Nguyên văn bởi minh sang 02 Xem bài viết
                Cái mạch này của bạn mình làm thử rùi. Đúng là bỏ con d469 ra nó mới hoạt động. Nhưng khi chạm xong, bỏ tay ra role bị mất điện. Xin chỉ dùm
                Lắp theo cái mạch mình vẽ chú ý con trở 100om.

DĐ : 0984 334 368

Comment

sao vậy bạn?

Comment

Name:	CM%20N~1.JPG
Views:	3
Size:	90.8 KB
ID:	1387992
                    Bạn có giúp mình giải thích dùm bản vẽ của bạn để mình được hiểu hơn. Vì mình kém hiểu biết quá. Khi chưa cấp điện. Chân nào nối với chân nào, Khi cấp điện. chân nào sẽ nối với chân nào? Mong bạn chỉ dùm. Vì lỡ không hiếu rõ. Cấp nhằm coi như con ic trong xe máy tiêu

Comment

Name:	DSC07278.jpg
Views:	5
Size:	72.3 KB
ID:	1387993Vì mình muốn làm mạch này của bạn. Bữa trước bạn chỉ mình thay cái role 2 bằng role chân.

Comment

Nguyên văn bởi minh sang 02 Xem bài viết
                        [ATTACH=CONFIG]77541[/ATTACH]
                        Bạn có giúp mình giải thích dùm bản vẽ của bạn để mình được hiểu hơn. Vì mình kém hiểu biết quá. Khi chưa cấp điện. Chân nào nối với chân nào, Khi cấp điện. chân nào sẽ nối với chân nào? Mong bạn chỉ dùm. Vì lỡ không hiếu rõ. Cấp nhằm coi như con ic trong xe máy tiêu
                        Ở role chân 3 qua trở 100 om về chân C của tran nó có tác dụng tự giữ sau khi chạm tay.
                        Chân 1'-3' (thường mở) nối tiếp IC cắt tín hiệu đến ic...hoặc 1'-2' (thường đóng) dập mát.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Ở role chân 3 qua trở 100 om về chân C của tran nó có tác dụng tự giữ sau khi chạm tay.
                          Chân 1'-3' (thường mở) nối tiếp IC cắt tín hiệu đến ic...hoặc 1'-2' (thường đóng) dập mát.
                          Cám ơn bạn nhiều lắm

Comment

Nguyên văn bởi monkey2299 Xem bài viết
                            [ATTACH=CONFIG]59007[/ATTACH]

em xài hơn 3 tháng rồi mà chưa thấy hư, hok pik lâu hơn thì sao nũa, có j mọi ng xài thử rồi ném dùm em mấy viên lun. ('oo')
                            Cho mình xin file mạch in luôn được k bạn

Comment

mình ráp mạch nhưng nó chưa hoạt động, cho hỏi là kòi đây là kòi dây hay kòi thạc anh vậy !

Comment

Nguyên văn bởi vuthehiep Xem bài viết
                                mạch cua mình cũng sờ tay nhưng không có chế độ kòi kêu dùng 4 năm rồi chưa hỏng chủ yếu là chống nước tốt và dây dẫn tốt để khỏi đứt đỡ phải tháo ra
                                bạn cho m xin cái sơ đồ đk k??

Comment

Về tác giả

Collapse

monkey2299 Tìm hiểu thêm về monkey2299

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X