Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch kích từ PIN 1.5 vôn thắp LED siêu sáng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• .

Mạch này có thể dùng củ khoai tây dùng thay pim AA rất tiết kiệm pkảj k

Comment

• Click image for larger version

Name:	hinh.png
Views:	1
Size:	141.7 KB
ID:	1393864
      cho minh hoi mạch này như thế nào. mình ko biết con 2603 là gì.minh tháo từ đèn pin TQ

Comment

• mạch mình vẽ lại từ hinh làClick image for larger version

Name:	so do mach.png
Views:	1
Size:	4.9 KB
ID:	1393865

Comment

• Bạn chủ thớt cho mình hỏi tí: nếu mình sử dụng 2 or 3 bóng led thì mắc ss hay nối tiếp và có thay đổi gì trong mạch nữa ko?
          Mình ko biết môn này nhưng muốn mày mò cho vui lúc rảnh rỗi.Thank .

Comment

• dùng thêm 1 coi siêu sáng nữa thì có vẻ ok, mình tra ra con này là BOOT, đi hỏi hoài mà vẫn chưa biết nơi nào bán, mệt quá, ai chỉ chỉ dùm nha

Comment

• Nguyên văn bởi temujin2008 Xem bài viết
              [ATTACH=CONFIG]84908[/ATTACH]
              cho minh hoi mạch này như thế nào. mình ko biết con 2603 là gì.minh tháo từ đèn pin TQ
              Mình ko thạo về điện tử nhưng mình biết , cái mà bạn cho là tụ thì đúng là tụ thật, còn cái mà bạn cho là cuộn dây thì đúng là cuộn dây,nó có 33 vòng theo mình thì đây cũng là mạch kích từ pin 1,5v lên để thắp led đó bạn
              Đời là một chiếc bậc thang Sự học là một quyển vở không trang cuối cùng

Comment

• cám ơn bác. em dân gà mờ mới vô thấy dùng c828 là khoái roài hehe

Comment

• Ai có tài liệu tiếng Việt về nguyên lí hoạt động của mạch Joule Thief này không. Mình tìm trên google hoài mà không thấy.

Comment

• cái này dùng dao động đa hài,lấy xung đối xứng ở 2 chân c của hai transistor sau đó gấp áp và nắn điện bằng tụ và diot cũng dc,thấp led vẫn ok.

Comment

• Nguyên văn bởi onglam Xem bài viết
                      Trời ơi không có bác nào giúp em sao?
                      Đây, bạn ráp lại theo sơ đồ này nhé. Chúc thành công.
                      Attached Files
                      Last edited by dinhthuong80; 01-08-2015, 10:49. Lý do: sửa sơ đồ

Comment

• Nguyên văn bởi Hankan Xem bài viết
                        Ai có tài liệu tiếng Việt về nguyên lí hoạt động của mạch Joule Thief này không. Mình tìm trên google hoài mà không thấy.
                        nguyên lý thì bạn xem hình và giải thích nhé.
                        Attached Files

Comment

• cho mình xem ảnh thật hình linh kiện mạch thật dcko??

Comment

• Anh giúp em làm cái mạch đèn led 3 v dùng nguồn 200v hoặc nguồn sạc pin điện thoại với. Nếu sặc pin điện thoại 5 v thì dùng 2 led sáng trắng mắc nối tiếp à. Thank.

Comment

• Nếu dùng sạc Nokia loại AC3(350mA/ 8V không tải) thì cứ vô tư lắp 1 hay 2 led nối tiếp cũng được. Các sạc 5V khác thì nối tiếp led với R từ 4.7-20ôm/0.5W tuỳ theo độ sáng. Có thể tháo sạc ra chỉnh lại để áp ra phù hợp như 3.6V/1 led, 6.2-8V cho 2 led nối tiếp.

Comment

• Cái sạc của em là sạc nokia chân kim uotput 5v 350 mA. Em muốn ra 3.6v để mắc các led song song thì phải làm như thế nào.
                                Với sạc đó thì có chỉnh được lên 12v không ạ để em chạy cái mo tơquạt.
                                Thank anh.

Comment

Về tác giả

Collapse

vuthaonguyen Tìm hiểu thêm về vuthaonguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X