Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự làm mic dùng cho máy vi tính

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi phanta Xem bài viết
    Cám ơn bạn. Lần sau bạn post trực tiếp vào đây: http://www.dientuvietnam.net/forums/...d.php?p=280172hoặc bấm nút có hình

PT.
    Mình có bấm với tên này mấy lần ở mấy pic rồi như chưa biết mod nhận dc chưa
    Hơi gà khoản này
    -----
    Vài phần mềm liên quan tới cái micro anh em tham khảo ( anh em cố vác thằng gu gồ ra nhé ) :
    Cool Edit Pro 2.1 ( phần mềm ghi âm và chỉnh nhạc- nói chung các vấn đề về edit nhạc )
    SRS Sandbox 1.94 ( hãy cài vào máy và bay người với chất lượng âm thanh )

Comment

Thành viên chửi tục đã bị xử lý ngay sau khi có yêu cầu tại luồng "Black list ..."
      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Trở lại luồng này, bạn nên dùng phần mềm Adobe Audition, mấy đứa bạn mình thu âm rất ổn, rap, trữ tình đều ok hết :-bd
        Good luck & Have fun ^^

Comment

Nguyên văn bởi tuanla93 Xem bài viết
          Trở lại luồng này, bạn nên dùng phần mềm Adobe Audition, mấy đứa bạn mình thu âm rất ổn, rap, trữ tình đều ok hết :-bd
          Phần mềm đó cũng hay ( Chế bản của Cool Edit Pro ).

Comment

chào các bạn, mình có một cái mic lấy từ chiếc đài catset và một cái phone computer bị hỏng. mình muốn cắt bỏ cái tai nghe đó đi dể nối cái mic vào nhưng không biết phải nối như thế nào vì trong cái dây phone đó có nhiều dây nhỏ quá trong khi cái mic chỉ có 2 dây thoi. chẳng biết phải làm thế nào đây, bạn nào biết chỉ giùm mình với nha.
            minh chờ tin của các bạn
            cảm ơn các bạn nhiều.

Comment

mic ở catset là mic áp điện_nhớ mắc âm dương cho nó đúng, tai phone thường có 4 dây, dùng đồng hồ đo cái nào mà nối tắt với GND( Cái phần đầu tiên của jac 3mm đấy), như vậy 2 cái kia là L và R, bạn hàn cái GND của mic với GND của jac, còn cực còn lại của mic thì nối với 1 trong 2, nhớ là hàn hoặc cách nào đó đảm bảo tiếp xúc đc( Nó có lớp emay + sợi cách điện mà). Để chắc ăn hơn thì 2 dây còn lại của phone nối tắt với nhau và nối với cực còn lại của mic vì đầu vào mic máy tính chỉ là mono, ko như ra loa là R+L.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
              Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

pre-amplifier Bass-Treble-Echo

Lâu rồi mới vào lại luồng này, gửi các bác mạch pre-amp em vẽ ngày trước:
                Attached Files
                Phạm Minh Tuấn

(+84) 982006467

Comment

help me . tôi đã đấu nối mic theo hương dẫn trên nhưng kết nối với PC ko được .bạn nào biết giúp tôi với .thanks
                  |

Comment

Nguyên văn bởi leduynguyen Xem bài viết
                    help me . tôi đã đấu nối mic theo hương dẫn trên nhưng kết nối với PC ko được .bạn nào biết giúp tôi với .thanks
                    Kết nối với PC nhưng còn phải vào Control Volume chỉnh nữa chứ

Comment

Control Volume chỉnh chán chê rồi nhưng vẫn ko dược .mở Control Volume phần mic volume ko chỉnh được .hix
                      |

Comment

Mua jack 3k nhưng nối xong không hoạt động!
                        Y!M help: sang_tran_gia_95
                        THANKS
                        Y!M : sang_tran_gia_95

@Ai biết làm mic cho PC chỉ tui vs

Comment

Bác oy Em co kái jack 3.5 cua micro headphon no co 2 day ah pít lắp thế nào hả bác?

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                            Phần mềm đó cũng hay ( Chế bản của Cool Edit Pro ).
                            Adobe Audition là tên gọi mới của Cool Edit Pro sau khi được hãng Adobe mua lại.
                            Thất nghiệp :(

Comment

Ủa, cho e hỏi cái mic nào cũng cùng điện áp hay sao hả bác. Sao hok thấy mắc qua điện trở hình hết vậy....

Comment

Các bạn Cho mình hỏi cách chỉnh để dùng được 2 mic của máy tính đồng thời không nhỉ (mình dùng win7)? "xì trét" tí nhưng hát một mình thì chán quá..... ^^
                                Đối với Tôi Đam mê là yếu tố không thể thiếu để quyết định sự Thành Công ...!
                                Gmail: -Mobile: 0989.194.472

Comment

Về tác giả

Collapse

vuthaonguyen Tìm hiểu thêm về vuthaonguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X