User Tag List

Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 30
Cây cảm ơn5Cảm ơn

Ðề tài: Ket noi PLC S7-200

Thành viên mới Truongtran's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Ket noi PLC S7-200

Chao cac chuyen gia ve PLC. minh moi bat dau lam ve PLC va khoi nguon voi bo PLC S7-200. Minh co mot so van de mong cac ban tu van :
    1. Giua cac loai CPU cua S7-200 co the ket noi voi nhau duoc khong ( giua 2 vi tri khac nhau)
    va su dung PPI va MPI co duoc khong, neu duoc thi co can khai bao hay cac buoc thuc hien nhu the nao.
    Mong cac Pro giup do nhe.
    2. S7-200 co the mo phong bang chuong trinh gi tren may tinh (dua nhu la WinCC ) khong?
    Thank cac ban.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Ket noi S7-200

Mong cac ban giup minh nhe, minh dang rat can tu van.
    Thank!

Thành viên tích cực diep_love's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    chào bạn!
    1. theo mình các CPU của s7-200 co thể kết nối với nhau dùng MPI hoặc Profibus chẳng hạn , nếu vị trí khác nhau bạn nên dùng Profibus
    với s7-200 nếu dùng profibus dùng thêm modum mở rộng EM 277
    2.s7-200 co thể mô phỏng trên máy tính dc bạn xem
    http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=2112

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

ket noi S7-200

Cam on Diep_love nhieu.
    Minh da xem qua mot só tai lieu ve ket noi cua PLC va chuc nang cua mot so PLC nhu CPU224, CPU226 thi thay deu co chuc nang giao tiep giua cac CPU voi nhau.( MPI: internal S7-200 CPU/CPU communication is limited in MPI network, tranmission rates 19.2/187.5 kbit/s; PPI: internal S7-200 CPU/CPU communication is limited , tranmission rates 9.6/19.2/187.5 kbit/s). Ban cho minh hoi, neu nhu minh muon su dung 2 CPU de giao tiep voi nhau thi viec khai bao co gi phuc tap khong. Con neu minh dung noi profibus voi EM 277 thi tai vi tri EM minh co the lap them cac modul mo rong cac loai tin hieu khong?

Thành viên tích cực anhlv.ddt's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi Truongtran Click here to enlarge
    Cam on Diep_love nhieu.
    Minh da xem qua mot só tai lieu ve ket noi cua PLC va chuc nang cua mot so PLC nhu CPU224, CPU226 thi thay deu co chuc nang giao tiep giua cac CPU voi nhau.( MPI: internal S7-200 CPU/CPU communication is limited in MPI network, tranmission rates 19.2/187.5 kbit/s; PPI: internal S7-200 CPU/CPU communication is limited , tranmission rates 9.6/19.2/187.5 kbit/s). Ban cho minh hoi, neu nhu minh muon su dung 2 CPU de giao tiep voi nhau thi viec khai bao co gi phuc tap khong. Con neu minh dung noi profibus voi EM 277 thi tai vi tri EM minh co the lap them cac modul mo rong cac loai tin hieu khong?
    Theo mình biết s7 200, muốn giao tiếp giữa các CPU với nhau, kết nối mạng (phần cứng) và sử dụng lệnh lập trình, trong đó hình như sử dụng lệnh đọc và ghi trong mạng hay sao ý, em mới tìm hiểu PLC lên chưa rõ chỗ này lắm Click here to enlarge

Cung cấp PLC và môdun mở rộng cũ giá tốt
    http://plc.hdvtc.edu.vn/

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Cam on anhlv nhieu.
    Vay co ai su dung S7-200 roi chi giao dum voi.
    Thank cac ban da chu y den van de nay.

Thành viên chính thức 89v51's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    TP.HCM
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Smile

Click here to enlarge Nguyên văn bởi Truongtran Click here to enlarge
    Cam on anhlv nhieu.
    Vay co ai su dung S7-200 roi chi giao dum voi.
    Thank cac ban da chu y den van de nay.
    Hồi đó mình đã làm thử là mình kết nối 2 PLC S7200 CPU 224 lại với nhau và 2 con này cùng kết nối với máy tính thông qua cổng com. Trên máy tính sử dụng phần mềm Pc acess đẻ lấy dử liệu của 2 con PLC còn tạo giao diện sử dụng vb. Cáp sử dụng là cáp tự chế vẩn chạy bình thường. Do đó mình nghĩ vấn đề bạn đưa ra khi kết nối 2 con PLC khác version CPU là được thôi không khó lắm đâu. Còn cái kết nối giửa 2 PLC cùng CPU thì bạn mua cuốn PLC S7200 của phan xuân minh là làm được rồi mình cũng đọc từ đó và đọc help của nó là làm được.

Chúc bạn thành côngClick here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlarge

WHO AM I ??????????????

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi 89v51 Click here to enlarge
    Hồi đó mình đã làm thử là mình kết nối 2 PLC S7200 CPU 224 lại với nhau và 2 con này cùng kết nối với máy tính thông qua cổng com. Trên máy tính sử dụng phần mềm Pc acess đẻ lấy dử liệu của 2 con PLC còn tạo giao diện sử dụng vb. Cáp sử dụng là cáp tự chế vẩn chạy bình thường. Do đó mình nghĩ vấn đề bạn đưa ra khi kết nối 2 con PLC khác version CPU là được thôi không khó lắm đâu. Còn cái kết nối giửa 2 PLC cùng CPU thì bạn mua cuốn PLC S7200 của phan xuân minh là làm được rồi mình cũng đọc từ đó và đọc help của nó là làm được.

Chúc bạn thành côngClick here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlarge
    Cam on ban da cho minh biet la co the ket noi giua 2 PLC S7 voi nhau. Ve tai lieu thi chac la minh se phai mua thoi . Bay gio minh rat can thuc hien ngay cong viec ma tim tai lieu thi chac khong co thoi gian. ban co the gui cho minh cach lam cap tu tao va tai lieu ve van de nay khong.
    Neu co gui cho minh vao hom thu Truongtran0901@gmail.com
    Thank ban nhieu!

Thành viên chính thức kidsolokid's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi 89v51 Click here to enlarge

Ban có thể nói rõ cách kết nối không.Minh đang nghiên cuu1 phần này.
    Vấn đề là nếu dùng cáp kết nối thì sao minh kết nối được 2 PLC và kết nối máy tính.
    Vì minh xai CPU 224 thường có 1 cổng Com

Mình ở TPHCM nếu có thể mình sẽ gặp trực tiếp cũng được PLC thiết bị mình có đầy đủ.(CÓ hậu tạ nữa)Click here to enlarge

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    dung roi, nho ban chi giao ro hon di

Trang 1/3 123 cuốicuối