User Tag List

Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 17
Cây cảm ơn5Cảm ơn

Ðề tài: PLC điều khiển bằng HMI

Thành viên tích cực Le Thi Bich's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

PLC điều khiển bằng HMI

Em đang phải học cách kết nối điều khiển màn hình HMI với PLC
    Em đang băn khoăn không biết nên học từ đâu, Từ trước tới nay em toàn làm với zen2 hoặc cao cấp lắm chỉ dùng S7-200, chưa biết lập trình cho màn hình cảm ứng điều khiển thế nào, dùng phần mềm gì cho hợp lý, ừng dụng cũng đơn giản thôi, các anh chỉ cho em với. Em tìm hiểu có biết phần mềm GP-ProEX nhưng hình như không có bản FREE và cũng không có tài liệu hướng dấn, các anh đã học qua rồi biết có phần mềm nào dễ một chút và có tài liệu chỉ cho em nhé, em rối quá. Cảm ơn các anh nhiềuClick here to enlargeClick here to enlarge

CHỦ ĐỀ TƯƠNG TỰ:

Thành viên tích cực Manato's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    HCM city
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi Le Thi Bich Click here to enlarge
    Em đang băn khoăn không biết nên học từ đâu, Từ trước tới nay em toàn làm với zen2 hoặc cao cấp lắm chỉ dùng S7-200, chưa biết lập trình cho màn hình cảm ứng điều khiển thế nào, dùng phần mềm gì cho hợp lý, ừng dụng cũng đơn giản thôi, các anh chỉ cho em với. Em tìm hiểu có biết phần mềm GP-ProEX nhưng hình như không có bản FREE và cũng không có tài liệu hướng dấn, các anh đã học qua rồi biết có phần mềm nào dễ một chút và có tài liệu chỉ cho em nhé, em rối quá. Cảm ơn các anh nhiềuClick here to enlargeClick here to enlarge
    Nếu đã dùng PLC của Siemens rồi thì nên tìm hiểu màn hình của Siemens luôn đi,
    Với các dòng cũ thì có Protool, lập trình xong có thể mô phỏng luôn. Muốn sang hơn thì xài Wincc Flexible. Tất cả hỗ trợ nhiều loại kết nối, dễ dàng lập trình.

Le Thi Bich đã cảm ơn nội dung này.
    Ăn Hểt, Chơi Hết, Học Thì Không Bao Giờ Hết

Moderator techpro's Avatar
    Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Do chương trình Protool khá nặng nên mình chưa có time post lên được. Mình gửi một ví dụ về xây dựng giao diện điều khiển giám sát trên Protool. Bạn cần có Protool CS6 + PC Access thì kết nối và chạy được với PLC S7-200.

http://techpal.vn
    Chia sẻ công nghệ, cùng thành công

Moderator techpro's Avatar
    Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Sorry, đây là đường dẫn đến file: http://techpal.vn/tailieu/LONHIET.zip

http://techpal.vn
    Chia sẻ công nghệ, cùng thành công

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Em có cái man hình tháo trên máy đóng gói của trung quốc nó bị lỗi. Cứ cắm một tẹo là nó báo lỗi liền
    Xêp bắt sửa nhưng em không biết bắt đầu từ đâu. Tên nó là TD220
    Anh chj nào đã biết loại này chỉ giùm em với, nó dùng phần mềm lập trình gì ạ và nó hay bị làm sao ạ. Trên mặt mấy con ic nó cà hết tên tuổi rồi

Thành viên tích cực quynhnb's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội - Bắc Ninh
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    nếu là màn hình bọn trung quốc tự chế bo mạch điện tử thì --> làm mới cho nhanh.
    ngược lại là loại màn hình chuyên dụng kiểu như TP hoặc HMI của các hãng thì --> đọc mã lỗi rồi tìm hướng giải quyết tiếp.

Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta
    http://dailybientandelta.blogspot.com/
    Mr.Quỳnh 0978706839

Thành viên chính thức Johny's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    có phải loại này ko?

cùng với giao thức truyền thông và các dữ liệu tải về màn hình hiển thị, không có thủ tục giao tiếp bằng văn bản ■ PLC IP65 bề mặt cấu trúc, không thấm nước, dầu ■ PLC mô hình tương ứng với một phạm vi rộng, và MCU có thể là một kỹ thuật số trực tiếp truyền thông ■ ■ dữ liệu đầu vào quan trọng STN LCD với đèn nền hiển thị có thể hiển thị 24 ký tự x 4 dòng 12 ký tự x 4 dòng văn bản ■ ■ wizard mật khẩu bảo vệ, năng động hiển thị để hiển thị văn bản tĩnh tập tin ảnh BMP ■ ■ ■ đường cong có thể được hiển thị thời gian thực danh sách với chức năng báo thức, tiến bộ theo thời gian thực Hiển thị các thông tin báo động hiện nay ■ 20 phím có thể được chìa khóa thành công có thể được xác định, có thể thay thế một phần của nội các kiểm soát sự lựa chọn miễn phí của ■ nút cơ khí phương tiện truyền thông, RS232/RS422/RS485 tùy chọn

Ảnh gửi kèm
    ============================================
    johny.automation@gmail.com
    HP:0983.806.826

Thành viên chính thức kidsolokid's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Nếu ở HCM tôi có thể giúp bạn.LH qua kidsolo1412 yahoo
    0906603372

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi Johny Click here to enlarge
    có phải loại này ko?

cùng với giao thức truyền thông và các dữ liệu tải về màn hình hiển thị, không có thủ tục giao tiếp bằng văn bản ■ PLC IP65 bề mặt cấu trúc, không thấm nước, dầu ■ PLC mô hình tương ứng với một phạm vi rộng, và MCU có thể là một kỹ thuật số trực tiếp truyền thông ■ ■ dữ liệu đầu vào quan trọng STN LCD với đèn nền hiển thị có thể hiển thị 24 ký tự x 4 dòng 12 ký tự x 4 dòng văn bản ■ ■ wizard mật khẩu bảo vệ, năng động hiển thị để hiển thị văn bản tĩnh tập tin ảnh BMP ■ ■ ■ đường cong có thể được hiển thị thời gian thực danh sách với chức năng báo thức, tiến bộ theo thời gian thực Hiển thị các thông tin báo động hiện nay ■ 20 phím có thể được chìa khóa thành công có thể được xác định, có thể thay thế một phần của nội các kiểm soát sự lựa chọn miễn phí của ■ nút cơ khí phương tiện truyền thông, RS232/RS422/RS485 tùy chọn
    Đúng nó rồi anh ơi. Em cắm điện vào nó chỉ hiện một dòng ở góc dưới tiếng trung dịch là "
    ấn nút xuống để kết nối..." nhưng ấn nút chẳng thấy j cả, em ấn các nút lung tung thì thỉnh thoảng nó kêu tít một cái, đợi cả giờ vấn chỉ một dòng chữ đó

Thành viên chính thức anhtanmt's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Có khi phím nhấn đã hỏng, chưa chắc hỏng HMI

Trang 1/2 12 cuốicuối