User Tag List

Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 29
Cây cảm ơn6Cảm ơn

Ðề tài: Lấy dữ liệu từ PLC đưa vào máy tính xử lý

Thành viên mới monowar2008's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Lấy dữ liệu từ PLC đưa vào máy tính xử lý

Em đang làm một đề tài về mảng PLC.Có bác nào biết về mảng nay giúp em với! hic hic khó quá!Click here to enlarge
    tức là em dùng dao diện VB để điều khiển thằng PLC .Biết là nó phải thông qua chuẩn OPC để có thể giao tiếp được với nhau.Em biết nhiều cao thủ trên diễn đàn đã làm được ...có thể mách nước cho tại hạ ko!!! thanks Click here to enlarge

tuanbantin đã cảm ơn nội dung này.

Thành viên chính thức cuongvimsat's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    bạn hỏi chung chung như thế thì có trời mới giúp được.Nên nói rõ là đang dùng PLC gì,mục đích điêu khiển cái gì chứ.

Thành viên tích cực ATYLA's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Plc

Bạn nói rõ PLC sử dụng của hãng nào :siemens, OMRON hay Mitsubishi...
    Dữ liệu trao đổi giữa PLC và máy tính là dữ liệu số, thông qua 1 chuẩn mạng công nghiệp nào đó. Phần mềm bạn sử dụng là VB thì nên có OPC để dễ dàng cho viêc kết nối. Bạn nói rõ hơn giải pháp kỹ thuật của mình thì mọi người mới tư vấn đc.

Càng biết nhiều càng thấy mình biết ít.

Thành viên tích cực duc thang's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Tôi cũng quan tâm PC<>PLC bằng VB, cụ thể là Mitubishi có thể đọc và ghi các thanh ghi như là HMI<>PLC vậy, việc này có khả thi không, các hãng PLC có cung cấp sẵn các protocol không vậy? các bạn có thể tư vấn giùm. cám ơn.

gcd
    gcd is offline
    Thành viên mới gcd's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Cool giao tiếp S7-200

tôi cũng đang làm đề tài giao tiếp PLC s7-200 với máy tính. dùng phần mềm PC access để quản lí dử liệu và điều khiển PLC thông qua VB or excell. co pác nào làm về cái này chưa xin chỉ giáoClick here to enlarge

thanh tung đã cảm ơn nội dung này.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

PC Access

Click here to enlarge Nguyên văn bởi gcd Click here to enlarge
    tôi cũng đang làm đề tài giao tiếp PLC s7-200 với máy tính. dùng phần mềm PC access để quản lí dử liệu và điều khiển PLC thông qua VB or excell. co pác nào làm về cái này chưa xin chỉ giáoClick here to enlarge
    Bạn viết chương trình giao tiếp giữa PLC S7-200 và PC trên VB sử dụng PC Access là ngon rồi. Về nguyên tắc là chương trình điều khiển của PLC vẫn thực hiện bt, dữ liệu cần trao đổi bạn cho ra vùng nhớ V, chương trình máy tính truy xuất đến vùng nhớ V để thực hiện bài toán điều khiển giám sát.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Kepware

Click here to enlarge Nguyên văn bởi duc thang Click here to enlarge
    Tôi cũng quan tâm PC<>PLC bằng VB, cụ thể là Mitubishi có thể đọc và ghi các thanh ghi như là HMI<>PLC vậy, việc này có khả thi không, các hãng PLC có cung cấp sẵn các protocol không vậy? các bạn có thể tư vấn giùm. cám ơn.
    Bạn xem lại trên diễn đàn có người cung cấp và hướng dẫn sử dụng Kepware rồi đấy.Nó sẽ hỗ trợ phần chương trình trên PC. Còn phần dưới PLC thì bạn phải xem phần mềm của Mitsubishi hỗ trợ đến đâu, cần phải cài thêm cái gì thì cài. Mỗi hãng có những bộ riêng mà.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Sorry các bác bây giờ em mới vào được!!!!
    E đang làm đề tài về phần điều khiển,có sử dụng PLC(S7-200 CPU 226) để điều khiển biến tần của hãng siemen 440,để điều khiển động cơ không đồng bộ trong mo hinh thang may.đề tài có phần giao tiếp với máy tính,sư dụng giao diện VB,em biet PC acess co the giup dược nhưng toàn tài liệu bằng tiếng anh khó học lắm.Co bac nào biết chỉ giúp em với!
    thanks !

Last edited by monowar2008; 02-11-07 at 15:11.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Dể giao tiếp từ máy tính thi phải thông qua chuẩn OPC,mà trong PC access có chuẩn này.nhưng em chưa hình dung được phải làm ntn.Bác nào có tài liệu tiếng việt có thể share cho anh em đc ko.Hoặc có thể share cho anh em bài mẫu đc ko.
    Em biết nhiều bác trên diễn đàn đã làm đc rổi!
    E xin rẩt rất cảm ơn!!!!

Thành viên mới scopion's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Hỗ Trợ Kỹ Thuật

Click here to enlarge Nguyên văn bởi monowar2008 Click here to enlarge
    Dể giao tiếp từ máy tính thi phải thông qua chuẩn OPC,mà trong PC access có chuẩn này.nhưng em chưa hình dung được phải làm ntn.Bác nào có tài liệu tiếng việt có thể share cho anh em đc ko.Hoặc có thể share cho anh em bài mẫu đc ko.
    Em biết nhiều bác trên diễn đàn đã làm đc rổi!
    E xin rẩt rất cảm ơn!!!!
    Bạn có thể qua trung tâm DKS sẽ được chỉ dẫn rõ ràng hơn để có thể làm:

www.dks.com.vn

Trang 1/3 123 cuốicuối