User Tag List

Trang 1/4 123 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 34
Cây cảm ơn6Cảm ơn

Ðề tài: Ổn áp nguồn cho modem

Thành viên mới nguyen066's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Ổn áp nguồn cho modem

Cái modem cần cấp 12vac, Cái Adapter có ngỏ vào 220vac và ngỏ ra 12vac. Vấn đề là khi ngỏ vào giãm xuống thì ngỏ ra củng giãm. Không đủ 12vac để cấp cho modem làm rớt mạng thường xuyên Click here to enlarge. Xin hỏi cả nhà làm sao để ổn định ngỏ ra 12vac khi ngỏ vào thay đổi trong khoãng 100~220vac. Cãm ơn!

CHỦ ĐỀ TƯƠNG TỰ:

Thành viên tích cực mrgiang99's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Việt Nam muôn năm
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi nguyen066 Click here to enlarge
    Cái modem cần cấp 12vac, Cái Adapter có ngỏ vào 220vac và ngỏ ra 12vac. Vấn đề là khi ngỏ vào giãm xuống thì ngỏ ra củng giãm. Không đủ 12vac để cấp cho modem làm rớt mạng thường xuyên Click here to enlarge. Xin hỏi cả nhà làm sao để ổn định ngỏ ra 12vac khi ngỏ vào thay đổi trong khoãng 100~220vac. Cãm ơn!
    Ra mua cái adaptor switching 1 ~ 1.5A - 12V là được.

Không thì chịu khó mua biến áp, 7812 loại sò (TO220) về ráp.

Spratlys islands and Paracel islands belong to Vietnam
    Phải dạy cho Bắc Kinh một bài học

MHz
    MHz is offline
    Moderator MHz's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi nguyen066 Click here to enlarge
    ... dùng mạch bội áp, tăng từ 12VAC lên 24VDC, kế tiếp dùng LM317 ổn áp ra 12VDC.... Click here to enlarge

MAGNOLIA đã cảm ơn nội dung này.

Thành viên mới MAGNOLIA's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Talking

Click here to enlarge Nguyên văn bởi MHz Click here to enlarge
    ... dùng mạch bội áp, tăng từ 12VAC lên 24VDC, kế tiếp dùng LM317 ổn áp ra 12VDC.... Click here to enlarge
    Xin pác nói rõ cho em về cái mạch bội áp với ạ. Em thấy người ta hay dùng mấy con 78xx để ổn định áp cho nó đơn giản, trường hợp này có dùng dc ko ạ ???

Thành viên tích cực aici's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi MAGNOLIA Click here to enlarge
    Xin pác nói rõ cho em về cái mạch bội áp với ạ. Em thấy người ta hay dùng mấy con 78xx để ổn định áp cho nó đơn giản, trường hợp này có dùng dc ko ạ ???
    Bác không dùng UPS à? Nếu có cấp luôn cho adaptor modem thì ổn thôi.
    Còn bội áp rồi ổn áp volt DC thì thử xem con modem đó có dùng được với volt DC không rồi tính.
    mạch bội áp, trong diễn đàn này có loanh quanh đâu đó. Click here to enlarge Tìm xem. Click here to enlarge
    Chúc vui.

MHz
    MHz is offline
    Moderator MHz's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi MAGNOLIA Click here to enlarge
    ... bro tham khảo sơ đồ dưới đây, dùng LM317 có tải dòng khoảng 1.5A vẫn ngon hơn mấy con 78xx thông thường.... Click here to enlarge

Ảnh gửi kèm

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi MHz Click here to enlarge
    Cho xin cái mạch bội áp của pác nhé

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi aici Click here to enlarge
    Bác không dùng UPS à? Nếu có cấp luôn cho adaptor modem thì ổn thôi.
    Còn bội áp rồi ổn áp volt DC thì thử xem con modem đó có dùng được với volt DC không rồi tính.
    mạch bội áp, trong diễn đàn này có loanh quanh đâu đó. Click here to enlarge Tìm xem. Click here to enlarge
    Chúc vui.
    Không có ổn áp nên mới khổ thế và con modem đó không dùng được với volt DC. Phải AC nó mới chịu, Mong pác giúp đở!

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Có 1 ý thế này giả sử có 1 nguồn ac 18v ta chỉnh lưu và ổn áp để được 12vdc. Sau đó chuyển thành 12vac. 12vdc---->12vac có được không. Nếu được thì sẽ không còn phụ thuộc vào sự bất ổn của nguồn 220v nữa. Vấn đề là em chỉ làm được đến 12vdc thôi. Còn từ 12vdc chuyển thành 12vac thì... Có bác nào không?Cứu

Thành viên tích cực nguyen.geo's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Theo mình nghĩ làm gì mà phức tạp hóa vấn đề thế. Mình chưa bao giờ mở mấy cái Model ra để xem. Nhưng theo mình nghĩ thì sau khi điện áp 12vac đưa vào thì nó sẽ chỉnh lưu và đưa qua tụ thành 15VDC gì đấy. sau đấy nó đưa ra phần ổn áp nguồn 12V giống 7812 chẳng hạn. Nên theo mình bạn lấy 1 nguồn 15VDC cắm vào model xem thế nào.
    Yên tâm là nó không chết model được đâu mà lo. Cắm nguồn vào 15vdc vào model rồi đo lại xem có còn đủ 15vdc không nhé. nếu sụt áp lớn quá chứng tỏ công suất nguồn bạn không đủ.
    Theo mình làm thế sẽ ổn đấy. Thử đi đừng lo chết model.
    Khi dùng nguồn 15vdc nó chạy rồi thì chắc bạn biết làm thế nào để ổn định rồi.
    Chúc bạn thành công

nguyen066ngvv01 đã cảm ơn nội dung này.
    Trần Đình Nguyên
    Thiết bị đo lường và điều khiển
    Email : mdvl.vn@gmail.com
    Mobile: 0975 115 579

Trang 1/4 123 ... cuốicuối