User Tag List

Trang 1/6 123 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 51
Cây cảm ơn12Cảm ơn

Ðề tài: động cơ máy bay điều khiển từ xa siêu nhỏ

Thành viên tích cực tuankep6's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    bắc giang
    Mentioned
    3 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Thumbs up động cơ máy bay điều khiển từ xa siêu nhỏ

chào các bác hum nay dạo trên youtube thấy cái clíp hay quá mà chúng ta rất có thể làm đc 1 cái để nghịch cho vui nhưng mà vẫn đề ở đây là tốc đọ của cái motor là ntn k biết.
    vậy các bác cho e hỏi cái motor của cái trong clip là bao nhiu vòng/s để có thể nhâng đc máy bay đồ chơi????.
    cái đồ chơi này là thiết kế thay kiểu này tui nghĩ cũng dễ và kết hợp thêm bộ RF và 2 quả pin điện thoại thì ok luôn.gọn nhẹ dễ làm mà kết cấu k phức tạp như trực thăng hoặc phản lực
    mong đc nhiều ý kiến đóng góp để làm 1 cái cho a/e chơi vui
    good luck !!!

CHỦ ĐỀ TƯƠNG TỰ:

huanpro1990 đã cảm ơn nội dung này.
    không gì là tuyệt đối

không gì là không thể
    Email: forever_bg9x@yahoo.com
    Gmail: foreverbg9x@gmail.com

Thành viên tích cực 0973885865's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Bắc Giang
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    úi đụng phải sản phẩm công nghệ cao rồi mình chịu thua

Hoàng Công Tuấn

Thành viên tích cực chung1608's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    on the Earth

Nhóm xã hội

Hồ Chí Minh - Nhật Tảo

Mentioned
    4 Post(s)
    Tagged
    3 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi 0973885865 Click here to enlarge
    úi đụng phải sản phẩm công nghệ cao rồi mình chịu thua
    cái micro brushless motor đó ko có gì là công nghệ cao cả bạn à, nó chỉ là dùng nam châm của cục rung điện thoại, rồi quấn dây như trong video và cần 1 con chip chuyên dụng điều khiển thế thôi

Nơi Cư Ngụ
    bắc giang
    Mentioned
    3 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi chung1608 Click here to enlarge
    cái micro brushless motor đó ko có gì là công nghệ cao cả bạn à, nó chỉ là dùng nam châm của cục rung điện thoại, rồi quấn dây như trong video và cần 1 con chip chuyên dụng điều khiển thế thôi
    k cái đó chỉ là phụ mình có thể điều khiển = RF của mình cũng đc mà nó cũng dễ thui nhưng chủ yếu là cái tốc độ của nó thui với lại vấn đề lõi của nó kiếm ở đâu nhỉ còn mấy cái phần cứng với điều khiển cũng dễ mà.chủ yếu đc phải quay nhanh và khỏe

không gì là tuyệt đối

không gì là không thể

Thành viên tích cực manh89's Avatar
    Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi chung1608 Click here to enlarge
    Biết thì biết vậy chứ ở Việt Nam mình mấy ai làm được chưa, bác đã làm ra sản phẩm đó chưa?

0973885865 đã cảm ơn nội dung này.

Nơi Cư Ngụ
    bắc giang
    Mentioned
    3 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi manh89 Click here to enlarge
    Biết thì biết vậy chứ ở Việt Nam mình mấy ai làm được chưa, bác đã làm ra sản phẩm đó chưa?
    k cái này riêng về phần cơ khí phần cứng tôi nghĩ nó k khó như lên thẳng hay phản lực đâu
    chủ yếu mấy cái động cơ k biết tốc độ thui

không gì là tuyệt đối

không gì là không thể

Thành viên tích cực thapnguyen's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    sản xuất cái cánh quạt còn khó nữa là...........................

Thành viên tích cực minhtri0405's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi tuankep6 Click here to enlarge
    k cái này riêng về phần cơ khí phần cứng tôi nghĩ nó k khó như lên thẳng hay phản lực đâu
    chủ yếu mấy cái động cơ k biết tốc độ thui
    bác có bít tốc độ đi chăng nữa thì có ích gì nhỉ, motor đó hiệu suất rất cao, nhẹ, đủ lực... nhìn chung thì chỉ có mua mới dáp ứng được, conn quadcopter này là hàng công nghệ cao, 4 con motor đó mua ko ít hơn 1 chai,cục pin của nó là pin lipolymer dòng xả cực cao mà ko hư pin, chứ nghe nói bác dùng pin điện thoiaj thì chịu sao nổi đám moto 3 pha đó,còn nói đến mạch điều khiển của nó, 4 cái esc và 1 cái mạch reciever kết hợp với gyro cân bằng 3 chiều, 1 bộ Tx (cái tay điều khiển) có giá ko dưới 3chai (là hàng chấp nhận được chứ chưa nói xịn). Còn bác muốn làm thì khó mà đươc vì nước ta linh kiện ko có,mà nếu đặt nước ngoài thì ko rẻ,có khi mắc hơn cả cái đám đó,mà nếu có làm thì chắc ko thể làm nhỏ gọn chuẩn như của nó được,vì cái này mà lệch 1 chút là nó bay vòng vòng ngay, ko đứng yên được. Đối với dòng RC này thì an toàn ổn định là hàng đầu, lỡ đang bay nó khùng khùng là coi chừng mất cả chai như chơi chứ ko đùa. Có thể bác cho mua thì mắc nhưng cái gì cũng có giá của nó, nhà sx cũng đã tính hết rùi mới đưa cái giá như vậy, tiền nào của đó Click here to enlarge

motor brushless kia làm được, có điều phải có mạch điều khiển cho nó, mà nếu làm được thì mình thấy nó nhỏ xíu thì cũng chẳng ứng dụng gì nhiều nhỉ, công suất ko cao

Last edited by minhtri0405; 11-11-11 at 14:51.
    manh89thuatbaclieu đã cảm ơn nội dung này.
    CK6C -HUI

Thành viên tích cực manh89's Avatar
    Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi minhtri0405 Click here to enlarge
    bác có bít tốc độ đi chăng nữa thì có ích gì nhỉ, con quadcopter này là hàng công nghệ cao rùi, 4 con mua motor đó mua đã gần 1 chai rùi, thêm cục pin của nó là pin lipo dòng xả cực cao chứ cục pin điện thoại nó chạy được 1 lần là vứt cực pin ngay thôi, chưa nói đến mạch điều khiển của nó, 4 cái esc và 1 cái mạch reciever kết hợp với gyro cân bằng 3 chiều cũng đủ viên màng túi rùi hixx, còn làm thì khó mà đươc vì nước ta linh kiện ko có, ko thể làm nhỏ gọn chuẩn như của nó được, mà đối với dòng RC này thì an toàn ổn định là hàng đầu, lỡ đang bay nó khùng khùng là coi chừng mất cả chai như chơi chứ ko đùa.

motor brushless kia làm được, có điều phải có mạch điều khiển cho nó, mà nếu làm được thì mình thấy nó nhỏ xíu thì cũng chẳng ứng dụng gì nhiều nhỉ, công suất ko cao

Chuẩn! Nhìn thì đơn giản vậy chứ, mấy cái đó cái nào cũng bé xíu mà lại chắc chắn nữa chứ.

huanpro1990 đã cảm ơn nội dung này.

Thành viên tích cực hoasua_2005's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)
    he, mình có cảm giác. cứ ai nói: "ui xời, cái đấy có gì đâu, dễ ấy mà". là mình nghĩ cậu đấy chả biết gì rồi.

Trang 1/6 123 ... cuốicuối