Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chọn máy in nào để in được mặt bóng giấy decal???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chọn máy in nào để in được mặt bóng giấy decal???

Mình đang định mua 1 cái máy in, chủ yếu là để in mạch orcad với tài liệu. Mình chỉ cần in đen trắng. Không biết cái máy in láer nào có thể in được mặt bóng của giấy decal (mình làm mạch theo pp ủi).Bạn nào biết hướng dẫn dùm mình nha!

Nguyên văn bởi vodangks Xem bài viết
    Mình đang định mua 1 cái máy in, chủ yếu là để in mạch orcad với tài liệu. Mình chỉ cần in đen trắng. Không biết cái máy in láer nào có thể in được mặt bóng của giấy decal (mình làm mạch theo pp ủi).Bạn nào biết hướng dẫn dùm mình nha!
    Lan Hương dùng máy in Hp LaserJet 1020 thấy rất ổn đó.

Lan Hương.

Comment

Chị Lan Hương cho em hỏi luôn là mỗi lần thay mực thì tốn bao nhiêu tiền, in được bao nhiêu trang???

Comment

Chị Lan Hương cho em hỏi luôn là mỗi lần thay mực thì tốn bao nhiêu tiền, in được bao nhiêu trang???
        Mỗi lần thay mực thì gọi CTy Hợp Nhất đến thay, tốn 90.000 đ. Mình tự tháo cassete mực mang tới cho người ta "vô" mực thì 75.000 đ.

Mỗi hộp mực thông thường hơn 2000 trang mới phải thay.

Thân ái.

Lan Hương.

Comment

Nguyên văn bởi lanhuong Xem bài viết
          Mỗi lần thay mực thì gọi CTy Hợp Nhất đến thay, tốn 90.000 đ. Mình tự tháo cassete mực mang tới cho người ta "vô" mực thì 75.000 đ.

Mỗi hộp mực thông thường hơn 2000 trang mới phải thay.

Thân ái.

Lan Hương.
          Cartrige cho máy in lazer của HP là 700 trang cho các họ 1010, 1020, 1005, 1006.... Cartrigde mới 100% đấy ạ.

Có loại mới của SAMSUNG (in lazer) em quên mất mã rồi thì được 1000 trang.

Cái máy in HP 2200 em đang xài sắp in được 700 trang nó đang báo om xòm trên màn hình led của nó.
          Email: - Mobil: tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian
          Giới thiệu website kiếm tiền trực tuyến & tăng thứ hạng website.

Comment

Em đã in thử máy in nhưng khi in nó ko có dính vào giấy mà bị bong ra hết à. Các bác cho hỏi nó bị làm sao vậy

Comment

Theo tôi hiện tượng của bạn là do giấy đề can quá mỏng cùng với độ trơn của nó gây ra hiện tượng trượt mực như trên. Để tránh hiện tượng này bạn hãy gấp một tờ giấy A4 trắng cỡ 1/4 theo chiều dài rồi đặt giấy đề can vào đó rồi in là ok. Bạn hãy chú ý vị trí gấp ko nó sẽ in vào giấy A4 thì công không nhé!(Có thể in test trên giấy A4 nhằm xác định vị trí rồi gấp).
              Chúc thành công!

Comment

Nguyên văn bởi catbuivagio Xem bài viết
                Em đã in thử máy in nhưng khi in nó ko có dính vào giấy mà bị bong ra hết à. Các bác cho hỏi nó bị làm sao vậy
                Có lần được nghe các bác truyền kinh nghiệm là in trang trắng vài lần cho nó sấy tờ giấy can lên đã, rồi mới in mạch. Bạn thử rồi cho biết kết quả nhé

PT.
                Núi cao bởi có đất bồi
                Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
                Muôn dòng sông đổ biển sâu
                Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Thanks các bác, cuối cùng mình đã chọn mua cái máy in laser Samsung ML-1520. Cho nó in thử giấy decal thì ok.

Comment

Ngày trước mình dùng cái HP 1100 in decal chạy phà phà có sao đâu.

Comment

theo tôi in bằng máy HP1020 là tốt rồi . giấy decal thường trơn nên khi in thì kẹp vào tờ A4 cho dễ in . đătl chế độ in 600dpi là được . Mực trong hộp zin tất nhiên là tốt nhất , tuy nhiên mực đổ dùng cũng được . Nếu đổ lấy chi phí chỉ khoảng 30000 vnd . Khi là ủi nhiệt độ bàn là chỉ nên để ở vị trí trung bình không nên nóng quá làm mực bị loang rộng đươìng mạch dễ bị dính chạm nhau .

Comment

Em mua con máy SAMSUNG về, lúc đầu không in nổi vì giấy bóng nên máy không cuốn lên được, nhưng sau nghĩ ra kế nên ok rồi,.!!!

Comment

Nguyên văn bởi bk_exp Xem bài viết
                          Em mua con máy SAMSUNG về, lúc đầu không in nổi vì giấy bóng nên máy không cuốn lên được, nhưng sau nghĩ ra kế nên ok rồi,.!!!
                          Khi in giấy decal thì ta phải in bằng chế độ bằng tay, tức là bỏ tờ giấy decal vào khe giấy tay thì mới được. Khe giấy tay này có thể in được cả giấy bìa nữa.

Comment

Khi in giấy decal thì ta phải in bằng chế độ bằng tay, tức là bỏ tờ giấy decal vào khe giấy tay thì mới được. Khe giấy tay này có thể in được cả giấy bìa nữa.
                            Thế khi máy chỉ có một ngăn giấy như con HP1005, HP1006 thì làm sao hả bác?
                            Email: - Mobil: tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian
                            Giới thiệu website kiếm tiền trực tuyến & tăng thứ hạng website.

Comment

Nguyên văn bởi nghaiha Xem bài viết
                              Thế khi máy chỉ có một ngăn giấy như con HP1005, HP1006 thì làm sao hả bác?
                              thế thì làm theo cách của em, Không bóc hết mặt đề can mà dùng dao lam cắt bóc phần cần in thôi, những chỗ khác để lại máy sẽ cuốn lên được, cái này KN xương máu với con SAMSUNG ML-1610 đó bác,
                              Hoặc cách khác là mua máy in canon

Comment

Về tác giả

Collapse

vodangks Tìm hiểu thêm về vodangks

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X