Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch nạp cho AT89S52

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch nạp cho AT89S52

hi!
    Mình mới biết cái ISP low-voltage.
    bây giờ mình đang kiếm cái mạch nạp cho con 89S52.
    Bạn nào có hay biết chỗ bán thì chỉ giùm mình với nha.
    Thankss!

Đây là mạch nạp cho 89S5x và AVR rất đơn giản!!
    Bạn thử xem sao!!

Comment

Đây là mạch nạp ISP cho 89S5x và một số vi điều khiển khác, rất dễ thực hiện!!
      Bạn thử xem sao!
      Good luck!!
      Attached Files

Comment

Tôi có 2 mạch nạp KIT51D và KIT51F có thể nạp được cho AT89S82.
        ĐT: (04) 7731744 - 0912666017
        0912666017

Comment

Tui đang định làm cái mạch nạp cho con 89C51,đọc tài liệu của bác duyphi thấy cần phải có mộ con chip master đã nạp sẵn chương trình(file Writer.hex gì đó),nhưng tôi vẫn chưa hiểu là làm sao để nạp được chương trình đó vào con master trong khi mình đang tìm cách để tạo ra một mạch nạp cơ mà.Mong các bác chỉ giúp !!!

Comment

Bạn muốn nói đến cái thời mà cái mạch nạp đầu tiên ra đời hở , bạn nên nhớ rằng có rất nhiều mạch nạp 8051 ko cần master.

Còn bây giờ bạn muốn làm thì phải đi nhờ ai đó nạp hộ thôi
            PNLab
            Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
            Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
            Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
            more...www.pnlabvn.com

Comment

Nguyên văn bởi nevergoback
              Đây là mạch nạp ISP cho 89S5x và một số vi điều khiển khác, rất dễ thực hiện!!
              Bạn thử xem sao!
              Good luck!!
              Mạch nạp này vẫn phức tạp
              Mọi người dùng mạch này xem:
              Attached Files

Comment

Chao cac bac. Em la linh moi nen cai nay rat can. Cam on nha. Em se ve lam thu.

Comment

Nguyên văn bởi sphinx
                  Bạn muốn nói đến cái thời mà cái mạch nạp đầu tiên ra đời hở , bạn nên nhớ rằng có rất nhiều mạch nạp 8051 ko cần master.

Còn bây giờ bạn muốn làm thì phải đi nhờ ai đó nạp hộ thôi
                  Lại phải đi nhờ ai nạp hộ ah !buồn nhỉ.Các bác cho anh em vài sơ đồ nữa đi,không cần master,càng đơn giản càng tốt để nhữnh anh em mới vào nghề dễ vào hơn

Comment

Thoi di cac ban oi, tu bay gio ma lam 8051 mà dùng 89s thi khong bàn đến mạch nạp nữa, vì nó không có khái niệm mạch nạp. Đó là công nghệ ko cần mạch nạp, hay nói cách khác là nó tự nạp từ máy tính. Chỉ có chuơng trình nạp và một đoạn cáp cắm thẳng vào mạch vdk của bạn dang thiết kế

Comment

các bạn mới làm ko cần quan tâm đến mạch nạp nữa. Vì 89s ko cần mạch nạp. chỉ cần mấy cọng dây, bạn cắm thẳng từ cổng máy LPT nối đến các chân 6,7,8,9, gnd của 89s trên mạch điều khien mà bạn dang làm. rồi dùng trình nạp ISP. cứ thế mà. Nếu bạn thích đẹp thì làm nó thành một cái day có rắc cắm dàng hoàng.
                      cách nối như sau:
                      89s lpt
                      6 7
                      7 10
                      8 6
                      9 9
                      gnd 21,22,23,24,25

Comment

chuong trinh nap là ISP prog . Thế nhé đừng mất công đi mua hoặc làm thử nữa, tôi có mấy bây giờ vứt xó, ai có cho cũng chả thèm

Comment

Nghe các huynh chỉ dẫn,giờ đệ mới biết được không chỉ có 89c mà còn có 89s,mới chập chững bước chân vào giang hồ,trời trên đầu đất dưới chân chẳng biết đường nào mà lần,lặn lội mãi rồi cũng google được vài cái loader cho bọn 89s,thấy nó cũng đơn giản thật so với bọn 89c,nhưng đệ cũng chỉ mới bắt chuyện làm quen với bọn 89c cụ thể là thằng 51,giờ lại thấy thằng 89s có vẻ dễ tính lại dễ gần lên lấn lá muốn đến hỏi thăm,nhưng quả thực chưa biết thằng 89s thực hư thế nào ,nhà cửa ra sao,mong các huynh chỉ giúp.
                          1)thằng 89s ngoài đơn giản vè mạch nạp thì còn có ưu điểm gì nổi trội nữa không ?(có thể cho đệ các đương link liên quan)
                          2)Đệ cứ xài thằng 89c từ đầu cho đến khi ra được file hex rồi nạp cho thằng 89s có đựoc không,vì đệ mới bắt đàu và chỉ có toàn tài liệu về 89c thôi,sau này nếu nội lực tiến bộ thì chắc mới có thể chuyển sang 89s
                          Mong các huynh chỉ giúp !
                          Nhân tiện đây đệ link vài hình ảnh về loader cho bọn 89s,anh em nào cần thì tham khảo.
                          http://www.kmitl.ac.th/~kswichit/cheapcable/index.html

Comment

vô tư luôn

Comment

Bạn cứ nạp thoải mái, nó cùng họ 8051 mà. 89S có thêm 1 bộ timer, watch dog... Mình cho bạn file này là biết liền
                              Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

LeoMessi Tìm hiểu thêm về LeoMessi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X