Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch đồng hồ 89C2051

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch đồng hồ 89C2051

Đã đọc qua nhiều bài mạch đồng hồ dùng chip 89 nhưng đa số nó dùng RTC (bây giờ bán mắc quá với lại ở Bình Dương ko có xe lên TP).Còn mấy cái mạch tự dùng timer để đếm thì xem ra càng xài càng sai số, nên mình nghĩ ra 1 cách là dùng mạch của đồng hồ hẹn giờ (ĐHHG) để bàn (mà mấy khoa khác làm hư phần cơ rồi mình lấy phần mạch ^^! ) tạo xung 1 Hz để cho mạch chạy ( nối hai chân ra cuộn dây của mạch ĐHHG lại thì nó tạo ra xung 1 Hz và tận dụng luôn chân báo thức, vì nếu dùng 89 tạo xung thì nó hay bị điên và tự reset dù có làm mọi cách chống nhiễu điện từ của loa ). Mạch đã làm đã chạy nhưng có phần đúng với mô phỏng : khi chuyển chế độ (coi xong file đính kèm) thí dụ: đang ở chế độ chỉnh phút chính, bấm ngắt để chuyển qua chế độ chỉnh giờ chính thì mô phỏng sẽ đúng còn mạch thực tế thì lúc đúng lúc nhảy đi qua chế độ hiển thị hẹn giờ luôn. Mong mọi người tham khảo mạch xong, cho ý kiến khắc phục và phát triển.
    http://www.youtube.com/watch?v=DCcTionyJcI
    Attached Files

sao không post phần cứng lên cho mọi người cùng tham khảo, bạn cho video xem thì làm sao cho ý kiến được
    Hãy chia sẽ những gì mình biết

Comment

Nguyên văn bởi huadangkhoa Xem bài viết
      sao không post phần cứng lên cho mọi người cùng tham khảo, bạn cho video xem thì làm sao cho ý kiến được
      Dạ phần cứng và SIM em bỏ trong file đính kèm roài anh giai

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
        Đã đọc qua nhiều bài mạch đồng hồ dùng chip 89 nhưng đa số nó dùng RTC (bây giờ bán mắc quá với lại ở Bình Dương ko có xe lên TP).Còn mấy cái mạch tự dùng timer để đếm thì xem ra càng xài càng sai số, nên mình nghĩ ra 1 cách là dùng mạch của đồng hồ hẹn giờ (ĐHHG) để bàn (mà mấy khoa khác làm hư phần cơ rồi mình lấy phần mạch ^^! ) tạo xung 1 Hz để cho mạch chạy ( nối hai chân ra cuộn dây của mạch ĐHHG lại thì nó tạo ra xung 1 Hz và tận dụng luôn chân báo thức, vì nếu dùng 89 tạo xung thì nó hay bị điên và tự reset dù có làm mọi cách chống nhiễu điện từ của loa ). Mạch đã làm đã chạy nhưng có phần đúng với mô phỏng : khi chuyển chế độ (coi xong file đính kèm) thí dụ: đang ở chế độ chỉnh phút chính, bấm ngắt để chuyển qua chế độ chỉnh giờ chính thì mô phỏng sẽ đúng còn mạch thực tế thì lúc đúng lúc nhảy đi qua chế độ hiển thị hẹn giờ luôn. Mong mọi người tham khảo mạch xong, cho ý kiến khắc phục và phát triển.
        http://www.youtube.com/watch?v=DCcTionyJcI
        anh cho em hỏi? nguồn anh cấp cho mạch tạo xung 1Hz của đồng hồ là bn vậy?5v có ok ko anh?
        chân xung ra của cái mạch tọa xung nhỏ này ở chỗ nào hả anh??
        anh có thể chụp hình chỉ giùm em với! máy e ko có Ocard nên ko thể xem được mạch của anh vẽ! thankss kiu anh!

Comment

Nguyên văn bởi mr.ngoc Xem bài viết
          anh cho em hỏi? nguồn anh cấp cho mạch tạo xung 1Hz của đồng hồ là bn vậy?5v có ok ko anh?
          chân xung ra của cái mạch tọa xung nhỏ này ở chỗ nào hả anh??
          anh có thể chụp hình chỉ giùm em với! máy e ko có Ocard nên ko thể xem được mạch của anh vẽ! thankss kiu anh!
          Đề nghị bạn down Orcad về nha

Comment

vậy là 2 chân nối vào cái quận dậy đó nối tắt vào nhau là được 1Hz hả bác! em dùng EAGLE để vẽ mạch ko dùng Orcard anh ah!

Comment

Comment

Mạch đồng hồ 89C2051

chị ơi
                cho em hỏi chị có thể viết hết các linh kiện dùng trong mạch ra được không hả chị
                và chị có thể thay led hiển thị bằng led 7thanh từng con một được không chị
                em cảm ơn rất nhiều
                thank chị
                em mới vào nên chưa biết nút thank ở đâu mong chị thông cảm

Comment

Nguyên văn bởi anhtoan_20 Xem bài viết
                  chị ơi
                  cho em hỏi chị có thể viết hết các linh kiện dùng trong mạch ra được không hả chị
                  em cảm ơn rất nhiều
                  thank chị
                  hoho "chị" hả bạn? mình đọc mà cười bể bụng mất. chú ấy là mr đấy nhé. chú ấy cũng vừa giúp mình cái đồng hồ. có j bạn pm mình qua yahoo. thuannhst@yahoo.com nhé. đương nhiên phải hỏi ý kiến chú ấy rồi mình mới chia sẽ lung tung đc. còn ch hỏi ý kiến và chú ấy đồng ý hay ko là do tài ăn nói của bạn nữa. ^^
                  "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                  yahoo:
                  gmail:

Comment

Nguyên văn bởi anhtoan_20 Xem bài viết
                    chị ơi
                    em cảm ơn rất nhiều
                    thank chị
                    hình ảnh chỉ mang tính minh họa ^^!
                    mạch trên chỉ là mô phỏng thôi bạn

Comment

Góp vui với anh em sơ đồ và code đồng hồ sử dụng ic 89c2051, cái này mình đã làm và chạy rất tốt, ko sai số, quan trọng là cái con thạch anh thay vì dùng con 12 thì mình dùng con 11.0592 là xong. Link tham khảo ở đây
                      Thiết kế đồng hồ với vi xử lý 89c2051 - Bài viết điện tử

Comment

anh gui cho em phan cung cua mach dong ho duoc khong a. cam on anh. mail cua em ne: nguyenthaibaodt1@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi nhtrung1980 Xem bài viết
                          Góp vui với anh em sơ đồ và code đồng hồ sử dụng ic 89c2051, cái này mình đã làm và chạy rất tốt, ko sai số, quan trọng là cái con thạch anh thay vì dùng con 12 thì mình dùng con 11.0592 là xong. Link tham khảo ở đây
                          Thiết kế đồng hồ với vi xử lý 89c2051 - Bài viết điện tử

Line die rồi bạn ơi
                          Nhận vẽ mạch in ^_^
                          TEL: 0167 4500 365
                          Mail:

Comment

Link mới tại đây
                            mạch đồng hồ dùng vi xử lý 89C2051 | Vi điều khiển họ 89 | Vi điều khiển

Comment

vẫn bị die
                              Phải Thật Nhẫn Tâm

Comment

Về tác giả

Collapse

chung1608 Tìm hiểu thêm về chung1608

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X