Thông báo

Collapse
No announcement yet.

năm 2011 không cài được ORCAD15 và 16

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• năm 2011 không cài được ORCAD15 và 16

Không hiểu sao bước sang năm 2011 thì không thể nào cài được orcad (thử trên 15.7,16.2 và 16.0) .Không phải một máy của mình mà rất nhiều người bị hiện tượng này ,không hiểu tại sao.Không biết các bác có bị như vậy không?

Chả biết có 1 Y2K mới không
    Vẫn biết mỗi lần xa là một lần về lại...

Comment

Đúng thế, 2011 không cài được Orcad, mình xài 15.7, không những không cài được mà những cái đã dùng được tốt chỉ sau 31-12-2010 là không dùng được nữa, mình mở xem file licennse thì thấy nó chỉ sử dụng được đến 31-12-2010, đã thử sửa lại nhưng không được.
      Đành phải đổi ngày máy tính lại và không cho phép tự động update ngày giờ trên internet thì mới xài được.

Comment

hix thế thì chương trình diệt vi rút xử lý sao đây ? Có bản nào dùng được không ? bản 10.5 có bị không nhỉ?

Comment

Ui, may quá sao em ko bị gì cả, ko biết sau này có bị ko, em cài cũng khá lâu rồi, từ ngày cài cách đây chắc đc 4-5 tháng, em dùng orcad 16.3 và layout 16.2

0988467839

Comment

Nguyên văn bởi duonghoang Xem bài viết
            Ui, may quá sao em ko bị gì cả, ko biết sau này có bị ko, em cài cũng khá lâu rồi, từ ngày cài cách đây chắc đc 4-5 tháng, em dùng orcad 16.3 và layout 16.2
            Đúng đấy ORCAD 16.3 thì không sao .Nhưng mà mình downoad phải cái bản không có layout bực mình quá Delete đi mất .Bạn có tìm được link download cho anh em xin đi.Mình kiếm được mấy cái link nhưng một số PART bị die .Khổ quá 2 ngày liền không làm gì được

Comment

http://www.mediafire.com/?sharekey=b...d239450a8c1cf1

Cái này mình down cũng gần đây, chắc còn sống cả. Có đầy đủ hết các bác vào down thử nha.

0988467839

Comment

cám ơn bạn nhưng cái part7 die mất rồi .
                tất cả mở máy lên chạy orcad rồi cho ý kiến .hixhixx

Comment

Mình đang điên đầu vì thằng orcad đây, đang làm đồ án, mạch miết tùm lum mà cài từ 9.2 -> 16.2 đều bị một lỗi. Hình như là nó nhớ luôn trên máy rồi các bác ạ. Em đã cài lại win để cài minh nó thôi mà nó vẫn y chang vậy. Thật khó hiểu. Chắc phải giải thích là 2011 ko xài đc orcad lậu nữa ah.

Comment

http://hotfile.com/dl/48424213/aa969...art07.rar.html
                    http://www.fileserve.com/file/hYH8fD...out.part07.rar
                    http://uploading.com/files/b79b24ba/...ut.part07.rar/
                    Bạn xem mấy link này thử nha!

0988467839

Comment

Nguyên văn bởi qkhanh Xem bài viết
                      hix thế thì chương trình diệt vi rút xử lý sao đây ? Có bản nào dùng được không ? bản 10.5 có bị không nhỉ?
                      phiên bản orcad 10.5 còn dùng được, phiên bản 10.5 cũng mạnh đành xài tạm thôi.
                      sống trong đời sống cần có một tấm lòng!
                      email:

Comment

Mình cũng đang bị tình trạng trên. Trước đây cài Orcad 9.2 bình thường,. Mấy ngày nay cài lại thì bị báo lỗi. Cài Orcad 16 các bước đầu làm theo hướng dẫn đều tốt. Đến phần Start Server thì bị báo lỗi Server fail. Bạn nào có kinh nghiệm về điều này và cho biết phiên bản mới nào của Orcad thích hợp với Win7 không vì máy mình đang sử dụng win7.
                        Cám ơn nhiều.

Comment

mình cũng đạng định cài lại orcad 10.5 xem sao.Khổ quá thằng 10.5 die nữa thì bỏ luôn ORCAD.
                          mà bác nào biết giải quyết vấn đề hỏi license với Orcad 10 khi mở lên không.Mỗi lần chạy chương trình là nó lại hỏi

Comment

em sài win7 cài mà cái mấy bản Orcad lớn hơn 9.2 là không được, nên phải trung thành với bản 9.2. tính chuyển qua Eagle, nó có tính năng 3D mà không đặng. các bản 10.5, 15.7, 16.0, 16.2, 16.3 cái đủ mọi cách mà vẫn không được.

Comment

Về tác giả

Collapse

qkhanh Tìm hiểu thêm về qkhanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X