Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help me? thiet ke cap noi PLC S7-200 CPU 224

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Help me? thiet ke cap noi PLC S7-200 CPU 224

Pro nào có sơ đồ thiết kế cáp nối với PLC S7-200 CPU 224 cho e hỏi với
    e đang làm về nó mà e có một số vần đề chưa hiểu, Pro nào giúp e với
    Mạch kết nối chỉ cần bộ chuyền đổi RS-232/485 thui hay mình còn cần thêm phần j nữa để có thể nạp được cho PLC
    Mong các pro giúp e với

Sơ đồ mạch nạp đây, làm là chạy! Chúc vui!
    Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi vodangks Xem bài viết
      Sơ đồ mạch nạp đây, làm là chạy! Chúc vui!
      cảm ơn bạn nhiều, mình vẫn chưa làm mạch nhưng mình vẫn cảm ơn bạn trước nhé

Comment

Ai có thể chỉ mình có thể mua đầu cáp RS232 và RS 485 ở đâu ko, tìm khắp nhật tảo mà ko thấy. HIC

Comment

Nguyên văn bởi dangkhanhbin Xem bài viết
          Ai có thể chỉ mình có thể mua đầu cáp RS232 và RS 485 ở đâu ko, tìm khắp nhật tảo mà ko thấy. HIC

Cáp xịn thì chắc có nhưng mắc à, nếu tự làm thì cứ theo sơ đồ mình post mà ráp, giá chưa tới 50k!

Comment

Mình có sơ đồ nhưng ko biết mấy đầu nối RS232 với cái RS485 mua ở đâu, ai có kinh nghiệm chỉ mình với , mình ở SG tìm khắp nhật tảo rồi ko thấy

Comment

Nguyên văn bởi dangkhanhbin Xem bài viết
              Mình có sơ đồ nhưng ko biết mấy đầu nối RS232 với cái RS485 mua ở đâu, ai có kinh nghiệm chỉ mình với , mình ở SG tìm khắp nhật tảo rồi ko thấy
              Ra Nhật Tảo hỏi mua jack cắm 9 chân hoặc jack cổng com 9 chân, loại hàn dây và hàn board là được mà!

Comment

Bạn cho mình hỏi. mình chỉ cần làm sơ đồ mạch nạp như trên là có thể kết nối và nạp luôn được cho PLC phải không? thế khi mình nạp code cho PLC tức là mình xuất dữ liệu ra cổng Com, như thế mình không phải viết code để gửi qua cống com ah? bạn có thể giải thích giúp mình được không?

Comment

Nguyên văn bởi manhdt3 Xem bài viết
                  Bạn cho mình hỏi. mình chỉ cần làm sơ đồ mạch nạp như trên là có thể kết nối và nạp luôn được cho PLC phải không? thế khi mình nạp code cho PLC tức là mình xuất dữ liệu ra cổng Com, như thế mình không phải viết code để gửi qua cống com ah? bạn có thể giải thích giúp mình được không?
                  Làm mạch như trên là kết nối được với PLC S7-200, bao gồm nạp và giám sát luôn. Ví dụ bạn lập trình bằng step7 rồi nạp vô PLC, bấm run là chạy. Còn muốn trực quan hơn thì dùng Wincc viết giao diện! Chẳng cần phải viết code giao tiếp com gì ở đây cả!

Comment

mình không hiểu tại sao chân nối để điều khiển chế độ truyền và nhận của con sn75176 lại nối vào chân số 3. đáng lẽ ra phải nối vào chân 7 của cổng 232 mới đúng chứ

Comment

Về tác giả

Collapse

wanneed0506 Tìm hiểu thêm về wanneed0506

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X