Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lm358

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lm358

có ai bít công dụng của con LM358 ko , chỉ em với , em đã đọc datasheet rồi nhưng chả hiểu gì cả , hình như là nó đo điện để thông nguồn phải ko ạ
    CK6C -HUI

google search :"datasheet LM358"+từ điển tiếng Anh chyên ngành--> vừa học được TA chyên ngành vừa biết đc cách tra datasheet!

Low Power Dual Operational Amplifiers là j nhể??

Comment

Con Dual op-amp, bộ khuếch đại thuật toán kép, bên trong có 2 con op-amp bên trong. Mỗi op-amp có 3 chân, ngõ vào đảo(- input), ngõ vào không đảo (+ input), và ngõ ra.

Đơn giản là thế này: Khi hiệu điện thế + input cao hơn - input, ngõ ra ở mức cao (+Vss), ngược lại ngõ ra ở mức thấp (-Vss)

Còn ứng dụng thì dùng so sánh điện áp, chuyển đổi Analog - Digital, cảm biến đo lường, khuếch đại, vvv

Comment

cám ơn anhkhois, cám ơn anh đã giải thích giùm bạn minhtri0405 nên ngay sau khi search google em đọc được bài của anh ngay và hiểu được về con LM358 này.

@gt47: Ai cũng biết là phải search google cả bạn ạ, nhưng với tinh thần thiếu tích cực của những người như bạn thì làm sao đóng góp được những bài viết bổ ích để tăng cơ sở dữ liệu tiếng Việt được. Là những người mới tìm hiểu thường họ rất bỡ ngỡ mới hỏi - đôi khi những câu hỏi vu vơ, nhưng với những hướng dẫn tận tình cỏ thể giúp ích họ rất nhiều và nhiều người khác nữa (vì số bài viết trên diễn đàn chỉ có nhiều thêm thôi chứ ko mất đi). Bạn có thể dẫn link đến chỗ có tài liệu liên quan hoặc tốt hơn thì cop bài đó và dẫn nguồn về topic này, tốt hơn nữa thì bạn có thể trả lời trực tiếp giống anhkhois, chứ bạn đừng nói vài câu tưởng chừng như vô nghĩa " search google ..." hay "chưa chịu đọc gì đã hỏi "

Tôi tin những ai đọc được bài này có thể thay đổi cách nhìn về những người mới tìm hiểu như tôi và thay đổi phong cách post bài của các bạn. Chúng ta đều là người Việt Nam cả mà. Hãy giúp nhau cùng tiến bộ và xây dựng cơ sở dữ liệu Tiếng Việt phong phú cho đàn em tiện lợi hơn trong việc tìm hiểu thông tin.

Comment

như thế nào là thiếu tích cực nhỉ?F chỉ nói theo cách mà F thường làm đó là Google search.Đó là cách khai thác thông tin hiệu quả từ internet.Khi đọc qua datasheet của nó thì bắt buộc ta phải dịch TA chuyên ngành,nếu gặp khó khăn ta lại hỏi tiếp.Như vậy có tốt hơn không??Lần sau nhìn tài liệu bằng TA cũng đỡ ngán hơn.Mỗi lần dịch trong datasheet chỉ cần mình nhớ thêm 1 từ.Sau n lần thì vốn TA chuyên ngành của mình sẽ ntn?Vốn TA này sẽ quan trọng cho bạn sau này chứ????????
          Mỗi người có 1 cách nhìn nhận vấn đề khác nhau.
          Thân!

Comment

thank các anh nhiều
            CK6C -HUI

Comment

cảm ơn các bạn đã đóng góp cho topic này. mình cũng đang cần tìm hiểu về con lm358. mong mọi ngừoi đóng góp thêm nhé.
              Nguyễn Minh Giáp
              DT1 - K2 - Haui
              my.opera.com/nguyenminhgiap

Comment

thanks nhe
                |

Comment

Các bác ơi thế con LM358 dùng để so sánh điện áp được không ak?
                  Em đang làm 1 cái mạch báo cháy dùng thermistor và bộ so sánh điện áp. bác nào có mạch thì chỉ bảo giúp em với. e cảm ơn nhiều ak!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

minhtri0405 Tìm hiểu thêm về minhtri0405

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X