Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Triac

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Triac

Em mới tìm hiểu điện tử

bác nào giúp em về mạch Triac cho lò sấy 3000W

Cám ơn
    THYTHO - NHA TRANG

Mình nhớ ko nhầm thì hồi xưa mình có dùng con TC142, dòng khoảng 80A, điện lưới, chạy tốt.

Comment

Bạn có sơ đồ không?

Không biết chỗ nào bán : Bộ điều nhiệt đến 500 độ C + cảm biến ??? Giá cả
      THYTHO - NHA TRANG

Comment

Nguyên văn bởi thytho
        Bạn có sơ đồ không?

Không biết chỗ nào bán : Bộ điều nhiệt đến 500 độ C + cảm biến ??? Giá cả
        Bạn đọc lại bài viết về sử dụng vdk đk công suất trong box này:
        http://www.dientuvietnam.net/board/s...7&page=1&pp=10
        Tại đó, cuộc đàm đạo sôi nổi và có nhiều mạch bạn cần về đk xén phase thông dụng có cách ly quang.

Comment

Bo dieu khien nhiet do ban co the mua voi gia bao nhieu? Yeu cau ra sao, do chinh xac, dieu khien theo qua trinh hay chi can dat nhiet do co dinh.Neu gia phu hop minh co the lam ban cho ban mot cai.

Comment

Yêu cầu Bo dieu khien nhiet do 10 oc -- > 300 oC độ chính xác +/- 2 oC, dat nhiet do co dinh.

Công suất lò 3000W

Giá bạn làm ?????????
            THYTHO - NHA TRANG

Comment

Bác Tramhero dùng phương pháp gì để làm bộ đk nhiệt này? phải chăng sử dụng PID mềm?
              Yêu cầu sai số khống chế nhiệt của Thytho là bao nhiêu?
              Ví dụ: đặt 100 độ, thì có thể mức sai số khống chế sẽ bị lệch lên hoặc xuống 1-2 độ chẳng hạn. Có 2 khái niệm:
              1-Sai số đo. Do các nguyên nhân: giải pháp thiết kế, độ phân giải ADC, Vref, Bộ khuếch đại, sensor, chuẩn hóa....
              2-Sai số khống chế. Chủ yếu do thuật toán điều khiển.
              -------------------

Comment

Do yều cầu không đòi hỏi cao, nên PID quá phí . Lò nhiệt mình mua 3 triệu của Tàu.
                THYTHO - NHA TRANG

Comment

Minh dung loai IC chuyen dung chuyen tu Thermocoupe loai K sang du lieu so 12 bit. Dung bo dieu khien PID mem de dieu khien. Nen do sai so ve thiet bi khong dang ke lam. Chu yeu la chi nh dinh cac thong so PID

Comment

Về PID tôi cũng có làm, nhưng thường thì chỉnh các hệ số = tay, khá vất vả. Bởi theo dõi 1 quá trình nhiệt rất mất thời gian. Nhưng khó hơn là các dải nhiệt khác nhau có các hệ số Kp,Ki,Kd khác nhau. Các vật hấp thụ nhiệt khác nhau cũng có thể dẫn tới các hệ số khác nhau. Và nó thừong là một hệ phi tuyến, trong khi PID chỉ ứng dụng cho hệ tuyến tính.
                    Phương pháp chỉnh bằng tay chỉ đúng trong 1 trường hợp cụ thể, vật sấy cụ thể và dải nhiệt khống chế cụ thể.
                    Nếu chấp nhận 1 sai số khống chế, thì vẫn giải quyết tốt bài toán trên.

Comment

Doi voi cac lo nhiet thi co the ap dung phuong phap cua Ziegler Nichols.

Comment

Về tác giả

Collapse

thytho Tìm hiểu thêm về thytho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X