Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch ECHO đơn giản

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch ECHO đơn giản

Mạch ECHO ( vang nhại AUDIO ) có rất nhiều loại .
    Loại tôi giới thiệu đây sử dụng 2 IC BL 3102/BL3207 . Có thể đây là một trong những mạch vang nhại đơn giản nhất
    Ngày trước , mạch này được lắp cho các thùng loa liền công suất . Chất lượng cũng tạm ổn .
    Bạn có thể thêm một chiết áp để có thể thay đổi được tốc độ vang ( Vang xa , vang gần ) cho thêm hiệu quả .
    Mạch đó ở chân 6 của IC BL3102 ( chân dao động )
    Attached Files
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

bác cho em hỏi. 2 con IC ở chợ dời có bán không? giá bao nhiêu. thanks
    n
    ĐT: 0986 492 489

Tham khảo:

Comment

mạch ECHO

TRONG MẠCH ECHO NÀY,SỰ KHÁC NHAU GIỮA ĐIỂM AGND& DGND LÀ NHƯ THẾ NÀO,NHỜ MẤY BÁC RA TAY GIÚP.THANHKS
      http://pdf1.alldatasheet.com/datashe...TC/PT2399.html
      Last edited by KENSIN_1186; 10-03-2007, 16:42. Lý do: http://pdf1.alldatasheet.com/datasheet-pdf/view/35152/PTC/PT2399.html

Comment

Nguyên văn bởi KENSIN_1186 Xem bài viết

TRONG MẠCH ECHO NÀY,SỰ KHÁC NHAU GIỮA ĐIỂM AGND& DGND LÀ NHƯ THẾ NÀO,NHỜ MẤY BÁC RA TAY GIÚP.THANHKS
        http://pdf1.alldatasheet.com/datashe...TC/PT2399.html
        Điểm khác nhau là AGND : mass Analog. Còn DGND là: mass Digital.

Comment

bac cho em schematic cua mach Echo duoc ko? em rat can! can on bac nhiu

Comment

sơ đồ nà

Mạch in tham khảo nà..

nghía 1 chút coi cho bít nà , ráp dễ mà chạy hay hơn cặp 3102 3207 nhìu nha hehe! chúc mấy bạn thành công ..
            Last edited by lenamit; 20-10-2007, 19:01.

Comment

mấy bác nà
              em hơi "gà" trong mạch của lenamit
              ông nào post mạch đó lên "nàm" ơn chỉ em cái
              sơ đồ có mấy cái mũi tên chỉ xuống có nghỉa là jì
              còn cái ký hịu " )|+ 47uf " là cái jì
              còn cái này nửa || 100n
              híc mạch này sài dc nhiêu volt
              mà em chả thấy GND chổ nào cả.Nhìn cái mạch cũng thấy dể ráp.Nhìn riếc ngu "nhuôn" híc

Comment

Chòi hem bit thiệt seo ? mạch chạy +5v có ghi trong sơ đồ á.. nên xài ic ổn áp 7805 >47uf là tụ hóa 47mF /16v
                >100n tụ gốm.1 dân sg kiu là tụ "me" 105
                "mấy mủi tên" chỉ xuống là GND là mass- á

bạn nên học 1 chút lý thuyết trước khi thực hành nha hình như bạn khong biết đọc sơ đồ á... tui không phải là "ông" hehehehe...

Comment

cho mình hỏi 1 tí nếu , gắn vào 1 ampli công suất 45W nguồn +-33V thì gắn ở tầng nào ?
                  , có phải gắn sao tầng tone ko ?

Comment

em đang muốn làm 1 mạch tiền khuếch đại micro để hát karaoke trên máy vi tính, đầu vào là cái micro, đầu ra đưa vào đường micro máy vi tính, khuếch đại thì dễ, em muốn thêm mạch lọc để có thể tăng giảm tiếng trầm tiếng bổng, thêm echo cho hay hay chút (hát hơi dở ^^).
                    mạch echo em sẽ làm thử như trên, còn mạch lọc trầm bổng thế nào mấy anh giúp dùm.
                    Muốn mở rộng cho 2 mic chắc phải làm 2 mạch khuếch đại, lọc, echo rồi cuối cùng đưa vào mix (mix thì em làm được, chỉ là khuếch đại tổng thôi). Làm 2 khối như vậy cũng hơi mệt, Có IC chuyên dụng nào ko? hay IC nào lọc trầm bổng 2 kênh, echo 2 kênh... ?
                    Pro giúp dùm em
                    Phạm Minh Tuấn

(+84) 982006467

Comment

search trên diễn đàn này em thấy có con TA8184 khá phù hợp, tích hợp khuếch đại, chỉnh bass, treble, balance, volume rồi, còn phần echo làm như của lenamit chắc cũng được, để em làm thử xem.
                      Có IC nào tiền khuếch đại 2 kênh tích hợp cả chỉnh bass, treble, echo luôn ko (hơi tham nhưng chắc là có chứ) ?
                      Phạm Minh Tuấn

(+84) 982006467

Comment

em đang làm về mạch Echo và Reverb mà chưa có hiểu bit ji hết ah
                        có ai có ít tài liệu ji về cái khoản này jup em với nha
                        Eragon

Comment

Em phải làm về một mạch tạo tín hiẹu Echo va Reverb cho một bộ MIX bao gồm 2 Micro có điều chỉnh âm lượng và âm sắc.Phần khuếch đại công suất dùng IC rời
                          Anh DinhVan giúp em với tại mảng này em chưa tìm hiểu nên chưa biét ji jo bị giao cho làm nên vất vả quá đang tìm tài liệu mà chưa được nhiều.
                          Mong sự giúp đỡ
                          Thanks!
                          Eragon

Comment

sao hok có ai lên tiếng hết vậy
                            giúp một tay với chứ anh DinhVan ơi
                            Eragon

Comment

Em tìm được con IC tích hợp PT2390 nhưng mà không biết mua nó ở đâu với lại yêu cầu phải làm mạch băng IC rời có ai có tí tài liệu nào giúp em với
                              Mấy pác Mod ơi ra tay tí đi chớ để em út mòn mỏi quá vậy
                              Eragon

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X