Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Inverter circuit sin wave 50hz

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Inverter circuit sin wave 50hz

Mình tìm được trên mạng mạch này nên pót len cho anh em tham khảo nà!
    Attached Files

cho minh hoi cuon cam L phai quan voi so lieu nhu the nao vay? minh ko biet mong cac Bac chi giup minh. Xin chan thanh cam on!

Comment

thanks! ban nha
      ban co lap thu chua vay
      |

Comment

Nguyên văn bởi davidthanhva Xem bài viết
        Đúng là mạch này chỉ để tham khảo chứ thực hiện để dùng thì ko nên.
        Thứ nhất: tốn kém
        Thứ hai: công suất ko cao
        Thứ ba: Hiệu suất thấp.

Comment

"Đúng là mạch này chỉ để tham khảo chứ thực hiện để dùng thì ko nên.
          Thứ nhất: tốn kém
          Thứ hai: công suất ko cao
          Thứ ba: Hiệu suất thấp."

Ai bảo bạn là như vậy! Đây hệ inverter PWM này chính là công nghệ Pure Sinewave hiện nay đấy ạ! Đấy mới chính là phương pháp cho ra sóng Sin một pha chuẩn nhất hiện nay! Nó không hề tốn kém bởi Vi điều khiển rất rẻ, nó khôg hề có công suất thấp vì chưa ghép với tầng công suất lớn hơn! Còn có thể hiệu suất nó chưa cao vì chưa có thêm phần điều chỉnh điện áp ra. Nhưng sơ đồ mạch này rất đáng để nghiên cứu nếu muốn có bộ inverter sin chuẩn đó!

Comment

Đúng là loại sine này khá chuẩn, cắm tải nặng vào ko bị méo nhiều mà chỉ biến thành nhiều bậc nhỏ
            Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

Chào các bác. Em làm thử và thấy có vài vấn đề. thứ nhất là chương trình viết cho như trong đó là sai, các chân đem xung PWM ra với chân LED bị đảo lộn cả, thứ hai là con 89s2051 đó hơi bị khó kiếm. Để thay thế em làm luôn con 89s52, nạp đi nạp lại được, giá chỉ 20k ngoài chợ giời. Làm sẵn một modul để ghép nối với cái kích xung vuông dùng D718 là oke, chú ý ghép tầng sao cho nó hoạt động ở chế độ đóng cắt không thì nóng chết luôn. Tổng thiệt hại là khoảng 50k. Em đang bận, hôm nào em gửi lên cho các bác xem.

Comment

Nguyên văn bởi hspro Xem bài viết
                Chào các bác. Em làm thử và thấy có vài vấn đề. thứ nhất là chương trình viết cho như trong đó là sai, các chân đem xung PWM ra với chân LED bị đảo lộn cả, thứ hai là con 89s2051 đó hơi bị khó kiếm. Để thay thế em làm luôn con 89s52, nạp đi nạp lại được, giá chỉ 20k ngoài chợ giời. Làm sẵn một modul để ghép nối với cái kích xung vuông dùng D718 là oke, chú ý ghép tầng sao cho nó hoạt động ở chế độ đóng cắt không thì nóng chết luôn. Tổng thiệt hại là khoảng 50k. Em đang bận, hôm nào em gửi lên cho các bác xem.
                toi dong y voi y kien cua ban vi theo nhu so do thi toi lam van thay co 1 so van de can giai quyet
                |

Comment

Trong sơ đồ này bị đảo một số chân, em chưa test thực tế được. Chân Vcc phải nối ổn áp 7805 chứ ko phải nối lên 12V. Bác nào là Brô lập trình cho ý kiến về chương trình đi, phải sửa chương trình hay là đảo lại các chân.

Comment

Xin ý kiến các bô lão ....

Comment

Thường thì cái mạch (do cá nhân thiết kế) có sẵn trên mạng chỉ có ý nghĩa tham khảo chứ không hẳn đúng 100% đâu

Comment

Tôi lại thấy mạch này chỉ có ý nghĩa về lý thuyết. Nguyên lý tạo sin là đúng. Không biết có bạn nào đã thực hiện thì thông báo kết quả xem sao.
                        Giải pháp nguồn điện và nguồn dự phòng chuyên nghiệp.
                        Thiết kế chế tạo nguồn xung theo yêu cầu:

Comment

Nguyên văn bởi semipower Xem bài viết
                          Tôi lại thấy mạch này chỉ có ý nghĩa về lý thuyết. Nguyên lý tạo sin là đúng. Không biết có bạn nào đã thực hiện thì thông báo kết quả xem sao.
                          Đây là mạch cơ bản nhất nhưng là cốt lõi cho các UPS hiện đại, không phải là lý thuyết đâu. Mình học lâu rồi ko rành về vi sử lý. Ai có ý kiến thì chi xin.

Comment

Về nguyên lý mạch thì tạm chấp nhận được (chưa nói về công suất), tuy nhiên nhìn vào code thì không thể ăn sẵn được ,có mấy thứ đáng lưu tâm :
                            1 - Các chân so với code đã bị đảo lộn lung tung beng .
                            2 - Quan trọng nhất nhìn vào code é : chả thấy cái hàm PULSE_TRAIN đâu cả
                            3 - Dùng họ nhà 89 sẽ có lúc tự dưng bụp.......xoẹt ........ăn no cả rổ i..rờ..ép .
                            4 - Nhìn cái hình sản phẩm của nó ,dùng pp PWM rồi mà chả biết nó dùng loại biến áp gì đây .
                            Hãy bảo trọng !
                            Phân phối kim thu sét ....thiết bị chống sét lan truyền,phụ kiện

Comment

Nói chung nếu muốn dùng vi điều khiển thì phải lựa con nào có Wachdog timer mà xài. Không thể nào nói dùng vi điều khiển là không tốt được. Chỉ có những người không rành về vi điều khiển thì họ thường hay đưa ra lý do này lý do nọ để biện hộ cho việc không xài vi điều khiển. Trong các thiết bị điện tử hiện đại thì không thể thiếu vi điều khiển.
                              Đường đi khó không gì ngăn sông cách núi
                              Mà khó vì không tiền để vượt núi vượt sông

Comment

Về tác giả

Collapse

davidthanhva Tìm hiểu thêm về davidthanhva

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X