User Tag List

Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 22
Cây cảm ơn9Cảm ơn

Ðề tài: Hỏi về đầu máy DVD và DVD-ROM

Thành viên chính thức khanhduy301's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Question Hỏi về đầu máy DVD và DVD-ROM

Thưa các Bác, em cóa 1 vấn đề nho nhỏ sau.
    Trong các đầu đọc DVD, phần dây cáp nối giữa mắt và mạch ấy (em quên tên rồi Click here to enlarge ) rất hay bị hỏng, lúc đầu em đâu có bít nên em đem ra tiệm thì thợ cứ phán là hư mắt đọc laser. Nhưng có 1 lần em lôi mấy cái bị hỏng ấy ra phá thì thấy khi lấy tay lắc lắc và đè cái dây thi nío nhân đĩa, đem ra đo thì thấy nó bị đứt 3~4 cọng ở đâu đó nên đem ra chợ nhật tảo mua cọng khác gắn vô thì chạy ngon đến giờ Click here to enlarge . Nhưng có 1 vấn đề là em có 1 cái đầu soken (em mua khi đi thái lan ) cũng bị hư như thế nhưng chỉ bị hư cái cọng cáp nối từ main tới mạch điều khiển mắt đọc và em đã thay được và hiện giờ đọc tốt Click here to enlarge .Còn phần dây nối từ mạch đk đến mắt theo em quan sát thì phần dây nối này lạ lắm và kô có ở VN. Hic Click here to enlarge lỡ mốt nó hư thì sao ạ ? Mong các Bác chỉ giúp ạ. Và em thắc mắc sao mấy sợi này hay hỏng quá. DVDROM asus em cũng đã phải thay đến 2 lần Click here to enlarge
    Cám ơn ạ.
    Thân

Thành viên mới overgame1979's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Hỏi như thế này ko rõ ràng lắm. Sao mà có trả lời đây!!<ói rõ hơn đi.,

khanhduy301 đã cảm ơn nội dung này.

Thành viên tích cực HueDN's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Cái cáp đó là loại Flat cable flexible có nghĩa là cáp mỏng mềm dẻo. Chỉ có thế thôi.
    Khi mắt đọc đọc dữ liệu trên đĩa nó sẽ di chuyển liên tục trên trục của nó vì vậy sợi cáp cũng chuyển động theo, đến một lúc nào đó nó sẽ bị gãy (hỏng). Vì vậy nó dể hư hỏng nhất. Bài này của bạn nên có tiêu đề là kinh nghiệm sửa chữa thì hợp hơn. Thân

Không ai không học trở thành bác học, không thầy nào chắc chắn dạy học trò thành bác học

Thành viên tích cực hoanglinh663's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi khanhduy301 Click here to enlarge
    Thưa các Bác, em cóa 1 vấn đề nho nhỏ sau.
    Trong các đầu đọc DVD, phần dây cáp nối giữa mắt và mạch ấy (em quên tên rồi Click here to enlarge ) rất hay bị hỏng, lúc đầu em đâu có bít nên em đem ra tiệm thì thợ cứ phán là hư mắt đọc laser. Nhưng có 1 lần em lôi mấy cái bị hỏng ấy ra phá thì thấy khi lấy tay lắc lắc và đè cái dây thi nío nhân đĩa, đem ra đo thì thấy nó bị đứt 3~4 cọng ở đâu đó nên đem ra chợ nhật tảo mua cọng khác gắn vô thì chạy ngon đến giờ Click here to enlarge . Nhưng có 1 vấn đề là em có 1 cái đầu soken (em mua khi đi thái lan ) cũng bị hư như thế nhưng chỉ bị hư cái cọng cáp nối từ main tới mạch điều khiển mắt đọc và em đã thay được và hiện giờ đọc tốt Click here to enlarge .Còn phần dây nối từ mạch đk đến mắt theo em quan sát thì phần dây nối này lạ lắm và kô có ở VN. Hic Click here to enlarge lỡ mốt nó hư thì sao ạ ? Mong các Bác chỉ giúp ạ. Và em thắc mắc sao mấy sợi này hay hỏng quá. DVDROM asus em cũng đã phải thay đến 2 lần Click here to enlarge
    Cám ơn ạ.
    Thân
    nếu như loại cáp mỏng và dẻo thì bạn yên tâm đi trừ khi bạn phá thì nó mới hư chứ không tự nhiên và nó hỏng cả tôi chưa từng gặp loại cáp đó bị hỏng ( có phải là cáp màu hơi hơi vàng không ) hoặc là cáp đó bán theo cùng mắt đọc đĩa tốt nhất lần sau pos bài thì nói rõ tên mắt đó là mắt gì để người khác còn biết trả lời cứ nói chung chung là mắt thì ai biết

Thành viên mới dungoclongvt's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Dung roi ! hoi chung chung thi ai biet ma tra loi . Tui la Ky thuat sua chua cua dau dia DVD Vi tinh 6 so cua CALIFORNIA lan sau ban co thac mã gi ve DVD CD thi cu noi ro~ ra. hoac lien lac cho minh qua MAil : phucjoven@gmail.com. okies?

khanhduy301vanlinhcp đã cảm ơn nội dung này.

Thành viên tích cực hoanglinh663's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi dungoclongvt Click here to enlarge
    Dung roi ! hoi chung chung thi ai biet ma tra loi . Tui la Ky thuat sua chua cua dau dia DVD Vi tinh 6 so cua CALIFORNIA lan sau ban co thac mã gi ve DVD CD thi cu noi ro~ ra. hoac lien lac cho minh qua MAil : phucjoven@gmail.com. okies?
    này sửa đầu cali 6 số à có mắt xịn không bán cho mấy cái chứ mắt ngoài thị trường kém lắm không sài được cái thì đọc được DVD không được VCD hoặc ngược lại chán lắm . Bạn kiếm được mắt xịn để tui máy cái ( Loại HD 65 đúng không )

Thành viên tích cực dientul's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    em là lính mới, các bác cho xin sơ đồ của các loại đầu DVD hiện có trên thị trường hoặc sơ đồ chân ic củng được.Xin cám ơn

Thành viên chính thức khanhduy301's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Cảm ơn các Bác đã chỉ dẫn ạ.
    -Nhưng mà cái cáp đó theo em thấy hay bị hỏng quá. Mấy cái máy đọc CD nhà em bị hoài.
    -Đầu tiên là cái đầu Denon DCD của nhà em không nhận đĩa, đem ra tiệm sửa bị phán là mắt yếu rùi. Em kô có tiền thay (ngày xưa nên còn mắc lém) nên đem về nhà mò cách tăng mắt, lúc thò tay vào dưới mắt thì tay đè vào dây, lúc đó lại nhận tốt, thả tay ra ngưng đọc =>tự thay dây và hiện giờ vẫn chạy tổt.
    -Ổ DVD-ROM của ASUS cũng vậy, hix, lúc nhận đĩa lúc không. Tức, áp dụng chiêu cũ, đem ra nhật tảo nhờ thay dây => nhận đĩa good, và hiện nay ổ đã xài ~3 năm mà vẫn đọc CD khoảng ~5100kb/s và DVD là ~20000kb/s.
    - Và mới đây là cái đầu DVD Soken (nhân vật chính của câu hỏi bên trên đó ạ Click here to enlarge) mua bên thái vìa, nó hay bị tình trạng sau khi bỏ đĩa vào nó tắt máy lun, kô đèn đóm gì nhữa cả. Phải rút điện mở lại, sau đó đóng khay đĩa ra vô nhiều lần mới chạy. Em mở ra coi thì dây nó giòn quá rùi, tháo đầu dây ra xem thì các lõi dây chạm vào nhau nên gây ra hiện tượng chập. Em đã đem ra nhật tảo và nhờ tiệm chế dây lại dùm rùi ạ. Bây giờ ngon rùi.

Cám ơn các bác đã quan tâm đến câu hỏi của em ạ.
    Thân,
    Chúc các Bác lun thành công.

vanlinhcp đã cảm ơn nội dung này.

Thành viên mới dungoclongvt's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi hoanglinh663 Click here to enlarge
    này sửa đầu cali 6 số à có mắt xịn không bán cho mấy cái chứ mắt ngoài thị trường kém lắm không sài được cái thì đọc được DVD không được VCD hoặc ngược lại chán lắm . Bạn kiếm được mắt xịn để tui máy cái ( Loại HD 65 đúng không )
    Click here to enlarge hoan nghenh.
    lau rui moi check mail vi ban cong viec cuoi nam .
    hine tai cali dang xai matHD 850 mat 65 khong xai nua
    dac diem cua mat 850 la doc quyen cua cali. mat khac no doc rat tot . cang tot hon neu dung cho dau dia cali. neu ban co nhu cau minh se tim cho ban may con . gia ca hop ly vui long lien he dt 0906187992 minh dang o thanh pho ho chi minh . okiesClick here to enlarge

hieu98dtvanlinhcp đã cảm ơn nội dung này.

Thành viên tích cực nowdaygood's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Video thay mắt Laze cho đàu đọc đĩa CD, VCD,DVD:
    Phần 1 :http://www.thanhxuan.edu.vn/Pictures/vcd1.wmv
    Phần 2: http://www.thanhxuan.edu.vn/Pictures/vcd2.wmv
    Phần 3: http://www.thanhxuan.edu.vn/Pictures/vcd3.wmv.
    Bye.

vanlinhcp đã cảm ơn nội dung này.

Trang 1/3 123 cuốicuối