User Tag List

Trang 1/6 123 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 57
Cây cảm ơn8Cảm ơn

Ðề tài: Mạch chống trộm cho xe máy

Thành viên mới bhtbr's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Mạch chống trộm cho xe máy

Các anh em có ai biết về cái mạch chống trộm xe gắn máy này không. Khi mở khoá xe máy sau khoảng 5 giây nếu không chạm tay vào một con ốc đã định trước thì không thể khởi động đựơc xe và đồng thời còi xe sẽ kêu lên. Các anh em có ai biết sơ đồ mạch này xin post lên cho anh em tham khảo với. Cám ơn nhiều!!!!Click here to enlarge

Thành viên mới Le Tung Quan's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Cái này hay đấy
    Bác mua o đâu vậy , có thể chỉ chỗ cho e biết đcj ko
    cái đó khoảng bao nhieu k ,
    cám ơn các bác đã cho e biết

P.S Has got acquainted with the girl, http://cyberblady.com, how it to you? Only it is fair!

Thành viên mới bhtbr's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Cũng không rõ nữa, thấy thằng bạn nó lắp thấy hay nên hỏi anh em xem có ai biết mạch của nó ra sao không, có gì post lên cho anh em xem thử.

Thành viên mới enti's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Bạn ở đâu vậy, còn ở HCM thì có tiệm chuyên bán các loại khóa chống trộm cho xe máy các loại, và có rất nhiều loại khóa chống trộm.
    Có loại giống bạn nói nhưng ko phải là một con ốc đâu, mà là 3 con ốc hoặc 3 công tắc của xe bất kỳ ví dụ như công tắc đèn xi nhan, đèn pha, còi hoặc đề và phải theo thứ tự đã định trước, và trước khi mở khóa xe. Sau khi mở khóa an toàn (ko kêu còi báo động) thì mới mở khóa xe và đề được. Các bạn cứ đến số 80/8 Trần Quang Điệu (Trần Huy Liệu) mà hỏi, có nhiều loại lắm. Mình cũng lặp khóa ở đây nhưng mình không dùng chống trộm mà chỉ lắp khóa rulo thôi.

Thành viên chính thức pcthanhxuan's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi Le Tung Quan Click here to enlarge
    Cái này hay đấy
    Bác mua o đâu vậy , có thể chỉ chỗ cho e biết đcj ko
    cái đó khoảng bao nhieu k ,
    cám ơn các bác đã cho e biết

P.S Has got acquainted with the girl, http://cyberblady.com, how it to you? Only it is fair!
    Cái này ở Nhật Tảo bán đầy, giá khoảng 35K được bố trí trong hộp đựng film chụp hình. Có 1 con IC, một con SCR MCR100-6, một cái rơle 12V và vài con điện trở với lại tụ điện. Con IC thì không biết giá trị vì người bán xóa tên rồi. Mạch này hoạt động thấy cũng ổn định. Nó có phần hẹn giờ, nếu đóng công tắc khóa xe mà không chạm vào một đầu dây (được bố trí vào con ốc hay phần kim loại bất kỳ) thì sau khoảng 5-10s là nó cấp nguồn có một đầu dây khác, nếu đầu dây này nối vào hệ thống báo động thì nó sẽ hú lên. Còn sơ đồ cụ thể như thế nào thì không biết.Click here to enlarge

"Chớ gì bàn tay ta không phải chỉ mở ra để lãnh nhận rồi lại nắm chặt khi phải cho"

Thành viên tích cực vodangks's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Vụ này hay à nha, hèn chi có lần mình ko tài nào nổ máy được chiếc xe của một
    ông anh, may mà nó ko có hú còi!!! giờ mới biết!!!

Thành viên chính thức bxtiep's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Cái mạch chống trộm này đơn giản quá.Các ban thử dùng công nghệ RFID mà làm thử xem sao?Hay đấy.Bảo mật tuyệt đối luôn.có một cách là tháo xe ra lắp lại như xe mới thôi.Click here to enlarge

Thành viên tích cực muaban's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Chức năng mạch chống trộm dùng công nghệ RFID không khác các mạch thông thường nhưng thiếu một số chức năng điều khiển từ xa vì....Cái remote không dùng pin, chỉ khi nào đưa tới gần xe (1-2m) thì mới tác động. 5 chai 1 bộ của Nga dùng cho cả xe mô tô và ô tô.

Thành viên mới hanhvoxuan's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    các bác không nên dùng mạch chồng trộm xe máy kiểu sờ vào con ốc hoặc phần kim loại bất kỳ trên xe như vậy. vì mạch này không ổn định đâu, khi xe bị ướt (đi mưa hay sau khi rửa xe ) là mạch hầu như không có tác dụng nữa. cái này mình cũng từng làm thử rồi, thấy kô ổn nên bỏ làm cái khác ổn định hơn

pingu91 đã cảm ơn nội dung này.

Thành viên tích cực thientaisodo's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Mình có ý định lắp một cái khóa điện tử cho xe máy, dùng remote để ấn mã số. điều khiển 2 chều, tức là khi nào xe bị rung, thay vì hú còi thì sẽ báo về điều khiển. Mình đang tìm mạch RF 4 kênh tại Hà Nội mà chẳng biết ở đâu bán nữa?

Trang 1/6 123 ... cuốicuối