User Tag List

Trang 1/6 123 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 57
Cây cảm ơn15Cảm ơn

Ðề tài: Nào Chúng Ta Hãy Cùng Thảo Luận Cách Sửa Chữa Ổ Cứng Và Cách Phục Hồi Dữ Liệu NHé !

Thành viên mới trungtran's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Nào Chúng Ta Hãy Cùng Thảo Luận Cách Sửa Chữa Ổ Cứng Và Cách Phục Hồi Dữ Liệu NHé !

Cho mình hỏi có chỗ chuyên phục hồi dữ liệu họ cứu dữ liệu HDD (ổ đĩa cứng) : bad sector , không nhận , nhận sai dung lượng , không detect ,bad nặng, Lỗi format, fdisk, chép đè....có những cao thủ nào trong forum cho ý kiến VD : như cách sửa ổ cứng (HDD) từ chỗ không detect để cứu dữ liệu và lỗi format hoặc fdisk , chép đè (dùng soft gì để cứu hiệu quả nhất vv... để anh em trong diễn đàn học hỏi và cùng đưa ý kiến để thảo luận . Mình hy vọng các anh em nhiệt tình ủng hộ . Xin cân thành cảm ơn tất cả các anh em đã đóng góp cho forum những ý kiến hay , những kinh nghiệm , bài học đáng quý trong nghành . thanks so much !

Last edited by phamthaihoa; 16-03-08 at 12:29.
    tatmaonghean đã cảm ơn nội dung này.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Mình có một HDD 7.5 GB của WESTERN DIGITAL kkhông detect kêu cạch cạch mình rất buồn vì trong đó có mấy bài luận văn tiến sỹ không cách nào lấy ra được . mình xin hỏi có cách nào để lấy lại tài liệu đó không ? mình đang rất buồn . Giúp mình với Thanks .

Thành viên mới pc3k's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    đã lâu không vào diễn đàn thấy forum mới hay nên đóng góp vài y kiến
    nếu dể sửa hdd chuyên nghiệo hay cứu dữ liệu chỉ dùng pc3000 hay salvation la hiệu quả nhất
    anh em nào co kinh nghiệm cùng vô đóng gơp ý kiến nhe

Thành viên tích cực trieu_nguyen's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Tình Yêu - Niềm Tin
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi pc3k Click here to enlarge
    đã lâu không vào diễn đàn thấy forum mới hay nên đóng góp vài y kiến
    nếu dể sửa hdd chuyên nghiệo hay cứu dữ liệu chỉ dùng pc3000 hay salvation la hiệu quả nhất
    anh em nào co kinh nghiệm cùng vô đóng gơp ý kiến nhe
    - PC3000 hay salvation là gì vậy Bạn ? Bạn có thể nói rõ hơn được không ?
    - Tui hay xài cái Tool Partition trong các đĩa Hirent Boot. Trong đó có nhiều phần mềm dùng để định dạng, move, merge (trộn) các phân vùng lại với nhau rất hay. Giao diện rất trực quan. Những phân vùng bị mất hay chưa định dạng, các Bạn có thể nhìn thấy & thao tác trên nó. Chút ít kinh nghiệm nhỏ, mong các Bạn góp ý thêm nhé!.
    - Ah. Còn cái này nữa. Nếu Ổ cứng gắn vào mà phần cứng không nhận nghĩa là Main Boad gắn lên ổ cứng bị hư. Cái này thì tìm cái Main cùng hãng gắn vào là xong.

Cuộc sống đâu chỉ để sống !
    trieu_nguyenhai@yahoo.com

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    PC3000 là DATA RECOVERY TOOL nhưng mình thấy trong Hirent Boot có rất nhiều TOOL nhưng để xử dụng hiệu quả các TOOL đó thì rất ít người làm được . Cho mình hỏi nếu lỡ xoá mất dữ liệu hay format thì dùng công cụ gì trong hirent boot để phục hồi lại dữ liệu dùng trong WINDOWS HAY BOOT từ CD cái nào hiệu quả hơn .

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi trungtran Click here to enlarge
    Mình có một HDD 7.5 GB của WESTERN DIGITAL kkhông detect kêu cạch cạch mình rất buồn vì trong đó có mấy bài luận văn tiến sỹ không cách nào lấy ra được . mình xin hỏi có cách nào để lấy lại tài liệu đó không ? mình đang rất buồn . Giúp mình với Thanks .
    Nếu hư board thì sửa thế nào mong được chỉ giáo !

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    PC3000 là DATA RECOVERY TOOL nhưng để xử dụng nó thì chúng ta phải thảo luận rất nhiều ai biết về PC3000 xin post lên cách sử dụng và chi tiết kỹ thuật của pc3000 cho anh em học hỏi . xin cảm ơn !

Thành viên tích cực vanco's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Sửa đĩa cứng hỏng

- Nếu chết mạch thì thay mạch của đĩa cùng chủng loại
    - Hỏng động cơ, đầu đọc... thì thay cùng loại
    - Hỏng lỗi logic, vật lý nhẹ: dùng phần mềm VD: NDD (NU)...
    - Hỏng lỗi vật lý nặng trên đĩa thì vẫn có thể khắc phục lấy lại dữ liệu được (không đảm bảo 100%) người ta làm như sau:
    Tháo đĩa đó ra (tấm hợp kim tròn) cho vào đầu đọc chuyên dụng để đọc -thường thì các hãng sản xuất đĩa cứng đều có loại này, ở vn cũng có nhưng số tiền bỏ ra khéo còn cao hơn giá trị dữ liệu trên đĩa

a_t
    a_t is offline
    Thành viên mới a_t's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    mình có vài cải HDD bị pass có cách nào phá được không?
    anh em chỉ giáo với

MHz
    MHz is offline
    Moderator MHz's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    ... í bác muốn nói là HDD bị bad sector có phải không ??? níu đúng như thế thì bác có thể dùng phần mềm HDDReg để phục hồi lại bad sector, phải kiên nhẩn khi chạy phần mềm này vì nó chậm như rùa á... hoặc là định dạng cấp thấp (Low Level Format)... Click here to enlarge

Trang 1/6 123 ... cuốicuối