User Tag List

Trang 5/7 đầuđầu ... 34567 cuốicuối
kết quả từ 41 tới 50 trên 62
Cây cảm ơn11Cảm ơn

Ðề tài: sửa chữa điện thoại để bàn

Thành viên tích cực dangtap's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    tiện đây cho mình hỏi luôn, nhà mình có điện thoại bàn, nhấc máy vẫn nghe thấy tín hiệu tu tu...liên tục không ngắt quãng, nhưng khi bấm số để gọi thì chẳng số nào có tác dụng cả, khi đo điện áp giữa 2 cực của một nút bấm thì vẫn có điện áp.vậy xin các bạn chỉ giúp nó có thể hư ở linh kiện nào, các led của điện thoại vẫn sáng khi nhấc máy.

Thành viên mới kythuat15's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi dangtap Click here to enlarge
    tiện đây cho mình hỏi luôn, nhà mình có điện thoại bàn, nhấc máy vẫn nghe thấy tín hiệu tu tu...liên tục không ngắt quãng, nhưng khi bấm số để gọi thì chẳng số nào có tác dụng cả, khi đo điện áp giữa 2 cực của một nút bấm thì vẫn có điện áp.vậy xin các bạn chỉ giúp nó có thể hư ở linh kiện nào, các led của điện thoại vẫn sáng khi nhấc máy.
    Chắc máy bạn không hiện số, đồng hồ lên màn hình. Bạn thay thử thạch anh giao động của IC số xem sao nhé.

Thành viên mới phantanphat's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Cho em hỏi điện thoại để bàn nhà em hiệu Ktel model 89, mọi thứ hoạt động tốt, chỉ có bàn phím là bấm không được àh, đã vệ sinh sạch sẽ, đảm bảo board bàn phím sạch sẽ và không bị mòn lớp đồng, mà có lúc bấm được, có lúc bấm không được, mà khi bấm được rồi thì tất cả các phím đều bấm được, còn đã bấm không ăn thì không có phím nào ăn. Xin các anh giup dùm em với, càm ơn các anh rất nhiều

Thành viên chính thức vusydam_vt's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Moi nguoi cho em hoi: em co 1 may do VNPT tang, no dang bi benh chuong ko keu. Ai biet benh tren thi giup em voi. Em cam on truoc nha!

Thành viên chính thức hoantb's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    các bác ơi em có một vấn đề nho nhỏ muốn các bác giúp đỡ.có bác nào biết địa chỉ wep nào bán thẻ cào đt chiết khấu cao không ạ chỉ giùm em mới. em muốn làm đại lý đi giao thẻ cào cho các cửa hàng đt mà không biết nơi nào bán giá gốc cả.bác nào biết hay đang phân phối thì pm cho em phát nhé .cám ơn các bác nhiều
    nick chát manhhoang2002 đt 0166.696.6262

Thành viên mới azdanang's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

gửi các bạn ít lược đồ điện thoại bàn

không thể load lên được, bạn nào cần cứ gửi E-mail đến Redlightvn@yahoo.com tôi sẽ gửi cho

Thành viên mới buivanphieu's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

dien thoai ban (co dinh)

máy điện thoại bàn lấp vào đường line : nghe tốt gọi đi không được (thường hư thạch anh 3.58 hoặc con ic bàn phím gần con thạch anh 3.58)
    máy điện thoại vừa lấp vào đường line gọi đi được gác tai nghe tức là cái tổ hợp ,rồi dùng máy khác gọi vào nó thì nghe tone bận (thường thì hư chập hoặc rỉ transitor A 42,A92,8550,8050,c9014,hoặc zene cụ thể là chạm mạch kiểm soát đương nguồn)
    còn máy không đỗ chuông ( thường hư = đứt điện trở 2k2 con điện trở nầy mắc nối tiếp với con tụ kẹo 105 hoặc 2 con tụ 2.2mf ,hoăc chập con zene 25v đầu vào con ic chuông nó nằm gần con ic chuông có 6 chân dó cũng thường hư ic chuông lắm đó .thử =phương pháp loại dần nhé bạn.
    điện thoại bàn nhìu pan lắm !
    bạn nào cần hỏi về sửa điện thoại bàn ,trong khã năng của mình mình sẽ "giao lưu" !
    chào các bạn ! lần đầu vào đây run quâ có gì bỏ qua nhé !chân thành .
    à mail của mình là Click here to enlargehieuvlm@yahoo.com.vn

Thành viên chính thức tidvnkt's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    chào bạn . vì bạn mô tả không rõ vì vậy tôi hướng dẫn cho bạn cách giải như sau:
    1 màn hình chỉ mờ thôi còn vẫn bấm số được bình thường khả bạn cần tăng màn hình lên là được
    2 nếu phím bấm ko được bạn tham khảo 1 bài trả lời của tôi trên diễn đàn.

Thành viên mới lequang07's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Chào mọi người. Em có con máy điện thoại cố định loại Vinacom MD818-P không hiểu tại sao mic của tai nghe nói bên kia không nghe thấy gì cả, em đã rút tai nghe cắm sang máy khác thì mic vẫn bình thường(cũng không phải do dây). Em đoán là chỉ bị chết con nào trên mạch nhưng mà kiểm tra không ra. Ai có kinh nghiệm về sửa điện thoại cố định thì giúp em với....

Thành viên chính thức tidvnkt's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi lequang07 Click here to enlarge
    Chào mọi người. Em có con máy điện thoại cố định loại Vinacom MD818-P không hiểu tại sao mic của tai nghe nói bên kia không nghe thấy gì cả, em đã rút tai nghe cắm sang máy khác thì mic vẫn bình thường(cũng không phải do dây). Em đoán là chỉ bị chết con nào trên mạch nhưng mà kiểm tra không ra. Ai có kinh nghiệm về sửa điện thoại cố định thì giúp em với....
    máy của bạn có quay số được ko?
    tín hiệu quay số và mic gặp nhau trên đường mic ,bạn phải kiểm tra quay số trước để khoanh vùng
    quay số để chế độ tone

Trang 5/7 đầuđầu ... 34567 cuốicuối