User Tag List

Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 11 tới 16 trên 16

Ðề tài: Cung cấp Hall Sensor

Thành viên chính thức laiquangtuye's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Thumbs down

Click here to enlarge Nguyên văn bởi nghaiha Click here to enlarge
    Xí xọn với các bác xíu.
    Cảm biến hall các bác có thể tháo ra từ mấy cái ổ đĩa mềm cũ. Mở cái ổ đĩa mềm ra là thấy ngay. Con này có 4 chân.
    Có gì không phải bác VNarmy chỉ dạy.
    Này nghaiba ơi! Bác có lòng nhưng mà Bác chỉ cho Anh em ko trúng. Cái hall trong ổ mềm hoặc có thể tìm trong cái quạt gió CPU bán ngoài chợ (giá 12k) thì đó ko phải là hall effect sensor đâu. mà chỉ là hall switch thôi! Vì động cơ thì cần tốc độ chính xác chứ đo khoảng cách làm gì.
    Tui có đề nghj thế này! Nếu Bác nào trong luồng biết nguồn cung cấp cho anh em thi post lên cho mọi người cùng biết!

Thành viên tích cực nghaiha's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi laiquangtuye Click here to enlarge
    Này nghaiba ơi! Bác có lòng nhưng mà Bác chỉ cho Anh em ko trúng. Cái hall trong ổ mềm hoặc có thể tìm trong cái quạt gió CPU bán ngoài chợ (giá 12k) thì đó ko phải là hall effect sensor đâu. mà chỉ là hall switch thôi! Vì động cơ thì cần tốc độ chính xác chứ đo khoảng cách làm gì.
    Tui có đề nghj thế này! Nếu Bác nào trong luồng biết nguồn cung cấp cho anh em thi post lên cho mọi người cùng biết!
    Em thì em chưa làm ứng dụng nào với mấy con IC dùng cảm biến hall. (À, hình như có, trước có nghiên cứu cái propeller clock). Bác giải thích giúp em cái đo khoảng cách dùng hall effect sensor. Mà bác coi cái datasheet của con AH175 mà bác army up lên chưa? có chỗ nào để đo khoảng cách chỉ em với.

Ảnh gửi kèm
    Email: dom@dom.vn - Mobil: tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian
    Giới thiệu website kiếm tiền trực tuyến & tăng thứ hạng website. http://whynotseo.com

NPD
    NPD is offline
    Thành viên chính thức NPD's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Có bạn nào làm con cảm biến này chưa nhỉ. Đặt cảm biến giữa 2 cực bắc và nam của nam châm thì khoảng cách giữa hai cực lớn nhất là bao nhiều thì cảm biến vẫn còn tác dụng nhỉ.

Thành viên chính thức laiquangtuye's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Cái cảm biến này có đặc điểm như con hall swicth, nhưng mức ra của nó là analog chứ ko phải la mức logic. Hiểu nôm na là như vậy! một trong những ứng dụng của nó là dò tìm kim loại, đường dây điện chôn trong lòng đất, nâng vật thể lên cao nhờ từ trường, hút vật thể lên ko khí,.. những ứng dụng như vậy thì cần con này.
    Nếu đặt nó ở gần cục nam châm thì chả có tác dụng gì, chỉ khi có lực hút giữa cục nam châm với một vật khác nếu nó nằm ở giữa thì lúc đó điện áp ngõ ra thay đổi!
    Click here to enlarge
    Bác có thể tham khảo sản phẩm này nó dùng 1 con hall sensor đó!

Thành viên mới i.llreturn's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Huynh nào có datasheet của con sbv 603 ko? giúp đệ với!

Thành viên mới chipheo_505's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Em ở Đà Nẵng tìm con này không thấy, ai có thì bán cho em với .Đang rất cần

Trang 2/2 đầuđầu 12