User Tag List

kết quả từ 1 tới 7 trên 7
Cây cảm ơn3Cảm ơn
  • 1 Post By levui
  • 1 Post By queduong
  • 1 Post By queduong

Ðề tài: Mạch nạp PG2C và PIC 16C54 cần giúp đỡ

Thành viên mới trunghieuvt's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Mạch nạp PG2C và PIC 16C54 cần giúp đỡ

Xin chào các bác.
    các bác cho em hỏi là, em có mạch nạp PG2C sử dụng 5 chân , GND, VDD,PGC, PGD,MCLR,
    em thấy PIC đều có chân VSS, VDD, MCLR, ICSPDAT, ICSPCLK, thì em biết gắn vào mạch nạp,
    Nhưng với con PIC 16C54 này không có 2 chân ICSPDAT và ICSPCLK vậy thì cách gắn chân con 16C54 này như thế nào ?
    Mong các bác giúp em nhé .16C54.jpg

CHỦ ĐỀ TƯƠNG TỰ:

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi trunghieuvt Click here to enlarge
    Xin chào các bác.
    các bác cho em hỏi là, em có mạch nạp PG2C sử dụng 5 chân , GND, VDD,PGC, PGD,MCLR,
    em thấy PIC đều có chân VSS, VDD, MCLR, ICSPDAT, ICSPCLK, thì em biết gắn vào mạch nạp,
    Nhưng với con PIC 16C54 này không có 2 chân ICSPDAT và ICSPCLK vậy thì cách gắn chân con 16C54 này như thế nào ?
    Mong các bác giúp em nhé .16C54.jpg
    bác nào biết giúp em với, em đang phải làm với con 16C54 này mong các bác giúp em

Thành viên mới levui's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Thông thường với Pic
    ICSPDAT - RB7
    ICSPCLK - RB6

trunghieuvt đã cảm ơn nội dung này.

Moderator queduong's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Lâm gia Thôn

Nhóm xã hội

Embarcadero - RAD STUDIO

Mentioned
    57 Post(s)
    Tagged
    8 Thread(s)
    PIC16C54 nạp ở chế độ song song , không phải chế độ ICSP ( nên các mạch nạp PIC thông thường - không phải chuyên dụng ( kể cả PICKIT )) đều không nạp được nhé !

Module RF điều khiển, RF truyền dữ liệu chuyên nghiệp, thiết kế , chuyển giao công nghệ... Dmi32 High Power V3, >3km LOS website: http://rfvn.tk --- http://qdec.neq3.com ĐT: 090 496 497 7

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi queduong Click here to enlarge
    PIC16C54 nạp ở chế độ song song , không phải chế độ ICSP ( nên các mạch nạp PIC thông thường - không phải chuyên dụng ( kể cả PICKIT )) đều không nạp được nhé !
    Bác QueDuong nói mà em đau quá vì hiện tại em chỉ có mạch nạp qua ICSP thôi, nhà ở xa chợ trời nên chẳng mấy khi đi ra đó để mua mạch nạp Song song như bác queduong nói.
    Vậy bác có sơ đồ mạch nạp song song nào đơn giản không chia sẻ cho em cái.

Moderator queduong's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Lâm gia Thôn

Nhóm xã hội

Embarcadero - RAD STUDIO

Mentioned
    57 Post(s)
    Tagged
    8 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi trunghieuvt Click here to enlarge
    Bác QueDuong nói mà em đau quá vì hiện tại em chỉ có mạch nạp qua ICSP thôi, nhà ở xa chợ trời nên chẳng mấy khi đi ra đó để mua mạch nạp Song song như bác queduong nói.
    Vậy bác có sơ đồ mạch nạp song song nào đơn giản không chia sẻ cho em cái.
    Chợ Trời mấy cái mạch nạp PIC ở đó cũng chẳng nạp được đâu . Chí ít bạn phải dùng cái mạch nạp chuyên nghiệp ( như TOPWIN chẳng hạn ( giá khoảng hơn 1tr ( đây là loại mạch chuyên nghiệp giá cùi bắp - của Tàu khựa )), loại tên tuổi khác , đắt tiền hơn !

- Mạch nạp PIC16C54 song song bạn có thể nghiên cứu trang này : PIC16C54 Programmer

có đầy đủ sơ đồ ! Nói chung mất thời gian và không hiệu quả . Nếu làm riêng dòng PIC16C chuyên nghiệp thì mình khuyên là nên đầu tư 1 máy nạp chuyên nghiệp ( vài triệu đồng ) ... Còn làm chơi chơi thì tốt nhất đổi qua con khác !

Module RF điều khiển, RF truyền dữ liệu chuyên nghiệp, thiết kế , chuyển giao công nghệ... Dmi32 High Power V3, >3km LOS website: http://rfvn.tk --- http://qdec.neq3.com ĐT: 090 496 497 7

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi queduong Click here to enlarge
    Chợ Trời mấy cái mạch nạp PIC ở đó cũng chẳng nạp được đâu . Chí ít bạn phải dùng cái mạch nạp chuyên nghiệp ( như TOPWIN chẳng hạn ( giá khoảng hơn 1tr ( đây là loại mạch chuyên nghiệp giá cùi bắp - của Tàu khựa )), loại tên tuổi khác , đắt tiền hơn !

- Mạch nạp PIC16C54 song song bạn có thể nghiên cứu trang này : PIC16C54 Programmer

có đầy đủ sơ đồ ! Nói chung mất thời gian và không hiệu quả . Nếu làm riêng dòng PIC16C chuyên nghiệp thì mình khuyên là nên đầu tư 1 máy nạp chuyên nghiệp ( vài triệu đồng ) ...
    Còn làm chơi chơi thì tốt nhất đổi qua con khác !
    Vâng thanks QueDuong. Có lẽ phải chuyển qua dùng loại Pic khác vậy.