User Tag List

Trang 101/115 đầuđầu ... 519199100101102103111 ... cuốicuối
kết quả từ 1,001 tới 1,010 trên 1142
Cây cảm ơn653Cảm ơn

Ðề tài: HƯỚNG DẪN LẬP TRÌNH KEIL C CHO 8051-[Chỉ dành post bài hướng dẫn]

Thành viên mới thanhlv's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Chào các bro
    Em là người mới.hôm nay mới đc ông thầy dẫn lên khoa dạy thực hành.ổng dạy cách nạp và dịch chuơng trình Keil cho IC 89C52 và ổng bắt làm 1 bảng mạch quảng cáo = IC này.
    thú thực em chả biết gì về IC với nạp code hay gì gì đó.
    Có bro nào rành về cái này xin hướng dẫn em với.cảm ơn các bro nhiều Click here to enlarge

Thành viên mới hayghe_ht's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    bác này nói hay quá...Đúng ý của những người cùng chí hướng...Click here to enlarge

Thành viên mới anhchanghim's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

huong dan hoc keil C

Click here to enlarge Nguyên văn bởi kien_tran Click here to enlarge
    Mình đang tập tọe VDK 8051 sử dụng trình dịch keil C. Các bước thao tác với Keil như thế nào mình không biết cụ thể.
    Đầu tiên vào File -->new --> sau đó lập trình nhưng khi cho dịch chạy thử thì nó cứ chạy CT nguồn ee gì đó. xin hãy chỉ giúp.
    bạn thử đọc cái này thử xem:

File gửi kèm

Thành viên tích cực chumanh's Avatar
    Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    có bác nào giao tiếp với RAM 62256 thành công sử dụng KeilC chưa? không ASM nhá, ASM thì được rùi!
    mình đã khai báo xdata array[] , test thử bằng cách gán giá trị vào ô nhớ bất kỳ sau đó đọc lại nó ra port thì mỗi lần đọc thì nó lại sai vài lần mới được giá trị đúng, xong lại sai tiếp.
    Tiện cho mình hỏi cách khai báo table trong ROM giống như table trong ASM của VĐK như thế nào (sử dụng C) ? Cao nhân nào biết xin chỉ giáo! Chân thành cảm ơn!

Thành viên tích cực nquoccdt's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Cách tạo project cho các MCU họ Atmel và biên dịch em đã làm nhiều rồi, h em muốn viết chương trình C bằng KeilC cho chíp Philip P89V51RD2 nhưng ko tìm thấy device hỗ trợ cho chíp này. Ko biết có sư huynh nào đã từng viết cho con này có thể hướng dẫn em các tạo project cho loại MCU này với đc ko. Em đang rất cần. Xin cảm ơn!

Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi nquoccdt Click here to enlarge
    Cách tạo project cho các MCU họ Atmel và biên dịch em đã làm nhiều rồi, h em muốn viết chương trình C bằng KeilC cho chíp Philip P89V51RD2 nhưng ko tìm thấy device hỗ trợ cho chíp này. Ko biết có sư huynh nào đã từng viết cho con này có thể hướng dẫn em các tạo project cho loại MCU này với đc ko. Em đang rất cần. Xin cảm ơn!
    đối với ASM cậu thêm cái này lên đầu nè :

PHP Code:
    $NOMOD51
    $INCLUDE 
    (89C51RX2.INC
    đối với C thì cậu chèn lên đầu thế này

PHP Code:
    #include <reg51f.h> 
    chú ý đối với file reg51f.h có mấy lỗi nhỏ, cậu tự fix nhé: nó khai báo thừa 2 thanh ghi + 1 thanh ghi bị thiếu chữ 'H' !

Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi chumanh Click here to enlarge
    có bác nào giao tiếp với RAM 62256 thành công sử dụng KeilC chưa? không ASM nhá, ASM thì được rùi!
    mình đã khai báo xdata array[] , test thử bằng cách gán giá trị vào ô nhớ bất kỳ sau đó đọc lại nó ra port thì mỗi lần đọc thì nó lại sai vài lần mới được giá trị đúng, xong lại sai tiếp.
    Tiện cho mình hỏi cách khai báo table trong ROM giống như table trong ASM của VĐK như thế nào (sử dụng C) ? Cao nhân nào biết xin chỉ giáo! Chân thành cảm ơn!
    Đã tìm ra được phương án với việc tạo table trong ROM

PHP Code:

....
    const 
    unsigned char code table[value] = {.....};
    ....... 

vaochovui đã cảm ơn nội dung này.

Thành viên mới thuquynh89's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    chào anh !!
    em đang tìm hiểu về arm và phần mềm lập trình cho nó là keil uv3. em cũng mới bắt đầu nền cũng chưa biết cách sử dụng phần mềm thế nào. anh có tài liệu về cách hướng dẫn sử dụng keil arm uv 3 không ạ. anh có thể cho em được không?. em đang rất cần( nếu anh có 1 số bài tham khảo anh có thể cho em được không ạ ?)
    anh gửi vào gmail thuquynh89@gmail.com
    thanks anh!!!

Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi thuquynh89 Click here to enlarge
    chào anh !!
    em đang tìm hiểu về arm và phần mềm lập trình cho nó là keil uv3. em cũng mới bắt đầu nền cũng chưa biết cách sử dụng phần mềm thế nào. anh có tài liệu về cách hướng dẫn sử dụng keil arm uv 3 không ạ. anh có thể cho em được không?. em đang rất cần( nếu anh có 1 số bài tham khảo anh có thể cho em được không ạ ?)
    anh gửi vào gmail thuquynh89@gmail.com
    thanks anh!!!
    bạn nên cài tool dành cho ARM của bộ Keil-C, việc lập trình cho ARM nếu xét về phương diện điều khiển cơ bản như vi điều khiển thì cũng giống như lập trình cho 8051, còn xét về phương diện nhúng thì nó có một số thư viện đi kèm bạn có thể tải trên trang chủ đối với từng dòng ARM .

Thành viên mới vandam0123's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    tai sao trong INC cua kelc khong co hang NXP?minh su dung con 89V51RD2 nhung khong the chen file #include "P89V51Rx2.H" vao duoc do khong co nen chuong trinh cu bao loi hoai.Mong cac bac giup cho voi..thank