User Tag List

Trang 3/6 đầuđầu 12345 ... cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 58
Cây cảm ơn24Cảm ơn

Ðề tài: Nguồn Change cho xe máy điện ( xe đạp điện )

Thành viên tích cực huyledtvt's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

nguồn change cho xe đạp điện

Mình là thành viên mới,thấy các Bác thảo luận về bộ nguồn change cho xe đạp điện , Mình rất muốn tìm hiểu, và sữa chữa xe đạp điện( phần điện).Vậy các Bác có sơ đồ nguyên lý của nguồn change, và sơ đồ nguyên lý phần điện của xe đạp điện các loại thì pots bài cho Mình học hỏi với. Hoặc gởi bài theo địa chỉ huyledtvt@yahoo.com, Mình sẽ hậu tạ chu đáo. Chân thành cám ơn các Bác.Click here to enlarge

Thành viên mới hai653's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Tôi mua chiếc xe đạp điện của Fashion ( công ty Tiến Lộc) vài năm rồi .Nay accu bị phù phải thay , hộp chứa gồm 3 accu khô mắc nối tiếp. Nhưng trên accu in toàn chử TQ không hiểu gì cả.Có dòng chử 6-DZM-10 , không biết là nhản mác hay thông số của accu.Kèm theo anh chụp nó đây nhờ các bạn chỉ dùm ,accu này bao nhiêu volt ? Ah? mua ở đâu,để lắp váo xđđ xài được. Bên Fashion họ không còn bán Xđđ nửa và cũng không tư vấn được gì.Nên hết sức bối rối .Mong các bạn giúp ý kiến.Cám ơn.

Click here to enlarge

Last edited by hai653; 04-01-08 at 14:07.

Thành viên mới hp1812's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi hai653 Click here to enlarge
    Tôi mua chiếc xe đạp điện của Fashion ( công ty Tiến Lộc) vài năm rồi .Nay accu bị phù phải thay , hộp chứa gồm 3 accu khô mắc nối tiếp. Nhưng trên accu in toàn chử TQ không hiểu gì cả.Có dòng chử 6-DZM-10 , không biết là nhản mác hay thông số của accu.Kèm theo anh chụp nó đây nhờ các bạn chỉ dùm ,accu này bao nhiêu volt ? Ah? mua ở đâu,để lắp váo xđđ xài được. Bên Fashion họ không còn bán Xđđ nửa và cũng không tư vấn được gì.Nên hết sức bối rối .Mong các bạn giúp ý kiến.Cám ơn.

Click here to enlarge

Vào đây nè:
    http://www.battery-supplier.com/Seal..._6-DZM-10.htm#
    Đích thị là: 12V/10Ah rồi nhé.

Còn đây thông số của nó:
    http://www.sendi-battery.com/pro/6-DZM-10.htm

Nếu ở HCM thì có thể tìm ở chợ Dân Sinh or đường Hồng Bàng (gần Thuận Kiều Plaza) xem, ở đây có rất nhiều CH bán Accu.
    Ok chưa.

hai653 đã cảm ơn nội dung này.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Cám ơn bạn hp1812 rất nhiều.Bạn tìm ở đâu ra web của nó hay quá. Nhân tiện hỏi thêm : hiện nay trên thị trường có bán accu hiệu Globe 12 volt - 12Ah có kich thước bằng với cái DZM (loại này lắp trong xe đđ ASAMA của Martin 107 bán).Lắp cái Globe 12Ah thế cho cái DZM 10Ah có được không bạn . Thanhk

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

nguon change xe dap dien

Bác DINHVAN ơi! Bác post baì nguyên lý nguồn change xe dạp điện cho Em học hỏi với. Các linh kiện của bộ nguồn bị hỏng,nếu mua không có,Click here to enlarge thì có thể thay thế tương đương loại nào, nhờ Bác chỉ giúp luôn. Rất mong Bài của Bác. Chúc Bác vui, khỏe.

Moderator phanta's Avatar
    Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Khi thay thế thì bạn nên thay cả bộ thì được. KHông nên mắc nối tiếp cả cũ và mới. Nhát là ắc qui cũ dung lượng thấp hơn mới

PT.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi phanta Click here to enlarge
    Khi thay thế thì bạn nên thay cả bộ thì được. KHông nên mắc nối tiếp cả cũ và mới. Nhát là ắc qui cũ dung lượng thấp hơn mới

PT.
    Hộp điện trong xe đđ này có 3 accu như trên , theo thông số các bạn tìm dùm thì mắc nối tiếp 3 accu là 36 volt .Tôi định thay mới cả 3 accu loại 12 Ah thì có ảnh hưởng gì đến motor không bạn.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

nguồn change cho xe đạp điện

Bác ĐINH VAN ƠI!, Bác nhín chút thời gian post bài nguồn change xe đạp điện cho các Anh Em học hỏi với. Cám ơn bác nhiều.Click here to enlarge

Moderator phanta's Avatar
    Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi hai653 Click here to enlarge
    Hộp điện trong xe đđ này có 3 accu như trên , theo thông số các bạn tìm dùm thì mắc nối tiếp 3 accu là 36 volt .Tôi định thay mới cả 3 accu loại 12 Ah thì có ảnh hưởng gì đến motor không bạn.
    Nếu em thay cả 3 chiếc trong bộ thì không có vấn đê gì cho ắc quy. Nhưng có vấn đề cho mô tơ đó. Đó là mo tơ sẽ phải chạy lâu hơn để có thể hết bình. Yên tâm đi, xe ông cụ nhà tôi cũng đã thay 3 binh 12AH, dùng hơn năm nay rồi không vấn đề gì.

PT.

Thành viên tích cực vuthaonguyen's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    cái bộ nạp này bán có 200K ông anh họ tôi cũng có 1 cái
    để hôm nào xui ông ý tháo ra vọcClick here to enlarge
    vẽ lại cho a e xem

Trang 3/6 đầuđầu 12345 ... cuốicuối