Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi cách làm mất dòng chữ <TEXT> trên linh kiện trong Proteus 8.1

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi cách làm mất dòng chữ <TEXT> trên linh kiện trong Proteus 8.1

Chào mọi người.
    Em đang dùng Proteus 8.1, khi lấy linh kiện ra để đặt vào mạch nguyên lý thì nó cứ xuất hiện dòng chữ <TEXT> bên dưới linh kiện nhìn rất rối mắt.
    Em muốn hỏi mọi người là dòng chữ đó để làm gì và làm thế nào để nó không tự hiển thị ra.
    Bình thường muốn tắt nó em toàn phải vào Properties>Style rồi Uncheck ô Follow Global tương ứng với ô Visible.
    Cảm ơn mọi người.

Nguyên văn bởi hoacvxd Xem bài viết
    Chào mọi người.
    Em đang dùng Proteus 8.1, khi lấy linh kiện ra để đặt vào mạch nguyên lý thì nó cứ xuất hiện dòng chữ <TEXT> bên dưới linh kiện nhìn rất rối mắt.
    Em muốn hỏi mọi người là dòng chữ đó để làm gì và làm thế nào để nó không tự hiển thị ra.
    Bình thường muốn tắt nó em toàn phải vào Properties>Style rồi Uncheck ô Follow Global tương ứng với ô Visible.
    Cảm ơn mọi người.
    như bản 7 thì vào template -> set design defauls -> bỏ tick show hiden text đi

Comment

Cảm ơn bác minhhiep_109. Chuẩn luôn rồi ạ.
      Em mới tập tọe nên còn nhiều bỡ ngỡ.
      Tiện đây em hỏi thêm chút.
      Có thể chuyển file thiết kế trên 8.1 về các phiên bản thấp hơn được không ạ, mấy lần em làm xong chuyển cho người khác kiểm tra giúp thì không đọc được do phiên bản khác nhau.

Comment

k được bạn ạ nếu dùng bản 8.1 thì mở dc các file thiết kế bằng proteus nhỏ hơn bản 8.1 còn nếu thiết kế = bản 8.1 thì k mở dc bằng các phiên bản thấp hơn

Comment

Cảm ơn bác papalazy01.
          Hầu hết các phần mem đều có chức năng lưu tài liệu về phiên bản thấp nhưng proteus tìm mãi không thấy, bất tiện thật.

Comment

Nguyên văn bởi hoacvxd Xem bài viết
            Cảm ơn bác minhhiep_109. Chuẩn luôn rồi ạ.
            Em mới tập tọe nên còn nhiều bỡ ngỡ.
            Tiện đây em hỏi thêm chút.
            Có thể chuyển file thiết kế trên 8.1 về các phiên bản thấp hơn được không ạ, mấy lần em làm xong chuyển cho người khác kiểm tra giúp thì không đọc được do phiên bản khác nhau.
            được ngen bạn. bạn vào mục save design as, roi chọn save as type, chọn 7.0 . như word 2010 xuất qua word 2003, 2007 đó.

Comment

Nguyên văn bởi minhhiep_109 Xem bài viết
              được ngen bạn. bạn vào mục save design as, roi chọn save as type, chọn 7.0 . như word 2010 xuất qua word 2003, 2007 đó.
              Cảm ơn bác nhưng em không tìm thấy mục "save design as" mà chỉ thấy mục "save project as" trong menu File, trong hộp thoại "Save Proteus Project File" không có lựa chọn phiên bản ạ.
              Hay tại Proteus của em không đầy đủ, em cũng chẳng nhơ down load ở đâu nữa.

Comment

xin lỗi bạn, mình bị nhầm. tại mình cài cả 2 bản ^^

Comment

Về tác giả

Collapse

hoacvxd Tìm hiểu thêm về hoacvxd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X