Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hiện lỗ khoan trong al 10.589

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hiện lỗ khoan trong al 10.589

em đang dùng bản al 10.589 . khi xuất pdf vẫn hiện Hole nhưng khi xuất nó lại màu xám ( cũng kô có ý nghĩa gì) . Em đã tìm mọi cách để thay đổi màu ma ko dc . bro nào biết về bản này giúp em với . thanks

không lẽ máy bro không ai bùn giúp em hết ak . Em mới wa al này . Thấy cái gì cũng hay có mỗi cái in ấn là mệt . Theo em soft này dùng cho các mục đích mạnh như làm các lk có kích thước rất nhỏ và hầu như là lk dán . mà ở vn có cai lk là vui rồi còn thêm cái chữ "dán" nữa thì vất vả wa . chưa nói có lk dán rồi chưa chắc gì đã dán được . vậy chứ trước h các bro sử lý cái vấn đề này thế nào . Em đã tìm khắp diễn đàn toàn luồng cũ mà soft mới em tìm lòi mắt không ra đc cái chỗ hướng dẫn . Ai bik giúp em vs

Comment

Nguyên văn bởi quanlotbangs Xem bài viết
      không lẽ máy bro không ai bùn giúp em hết ak . Em mới wa al này . Thấy cái gì cũng hay có mỗi cái in ấn là mệt . Theo em soft này dùng cho các mục đích mạnh như làm các lk có kích thước rất nhỏ và hầu như là lk dán . mà ở vn có cai lk là vui rồi còn thêm cái chữ "dán" nữa thì vất vả wa . chưa nói có lk dán rồi chưa chắc gì đã dán được . vậy chứ trước h các bro sử lý cái vấn đề này thế nào . Em đã tìm khắp diễn đàn toàn luồng cũ mà soft mới em tìm lòi mắt không ra đc cái chỗ hướng dẫn . Ai bik giúp em vs
      bạn dùng 3rd party để in đúng theo kích thước ...
      hoặc in dùng gerber.
      hiện giờ tôi không có ở nhà nên không nhớ nhiều, sáng mai nhá vào xem, tôi hy vọng sẽ giúp được anh.
      Mãi đi tìm vàng.

Comment

thanks anh về sớm sớm chỉ em nha

Comment

Sử dụng trình in ảo Dopdf để xuất PDF.
          Từ Altium chọn File/Page Setup => Bảng Composite Properties hiện ra.
          Trong thông số trong các mục :
          Print Paper - Chọn Portrait, Size tuỳ kích thước mà chọn.
          Scalling - Mục Scale Mode chọn Scaled Print, Scale chọn 1.00 ( tỉ lệ 1:1)
          Color Set - Chọn Mono ( in đen trắng sẽ rõ nét hơn)

Tiếp đến chọn Advanced = > Bảng PCB Printout Properties hiện ra.
          Nhấn đúp vào các lớp sẽ có bảng Layout Properties hiện ra. Trong bảng này chú ý 3 khung chính bình thường các thông số mặc định là Full.
          - Nhấn 3 nút Full cuối cùng bảng để in lớp này.
          - Nhấn 3 nút Hide để không in.
          Trở lại bảng PCB Printout Properties, Chọn dấu tích vào Holes nếu muốn bản in có lỗ và ngược lại ( Dấu tích Holes nằm giữa 6 dấu tích hàng trên cùng.

Đến đây coi như xong.
          Chọn File/Print Preview để xem thử bản in.
          Giờ thì có thể in trực tiếp hoặc dùng trình in ảo để xuất PDF.
          ___
          PS : Nhớ thank nhá

Comment

thanks anh duong nhé . Cái này thì em biết rồi . Cái vấn đề em gặp là cái lỗ xám xịt . Mà h em có cach sữ lí rồi tuy hơi thủ công mà đẹp . Cảm ơn các bạn đã quan tâm

Comment

Thì mình đanh nói đến cái vấn đề nó xám xịt mà ?
              Attached Files

Comment

dis anh duong tuyệt vời thế nhĩ . thế là ok . đỡ làm thủ công in direct nó la dc . từ bỏ con ó đơn giản mà rẳm rối thôi

Comment

Con diều hâu ( Eagle ) cũng khá là được nhưng mà đúng là nó ko bằng Alt được nên chuyển hẳn qua Alt cũng là đúng sách thôi .

Comment

anh duong cho em hỏi . có cách nào move component mà dây move theo không . hay phải chạy lại .

Comment

Ấn và giữ Ctrl trước và trong khi Move.

Comment

cám ơn đại ca . AL em con phải học đại ca nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

quanlotbangs Tìm hiểu thêm về quanlotbangs

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X