Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách tạo thư viên mạch ghép nối Arduino

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách tạo thư viên mạch ghép nối Arduino

Click image for larger version

Name:	Arduino.jpg
Views:	1
Size:	49.3 KB
ID:	1418244Em đang câng thiết kế một mạch để ghép nối lên Arduino. vì khoảng cách các chân là không đều nhau. Bác nào chỉ giúp em cách để tạo thư viện mạch in cho bo mach khi khoảng cách các chân không đều nhau. Khoảng cách đều nhau em làm được còn không đều nhau em không biết làm thế nào. Đây là hình ảnh bomachjh Arduino. Cảm ơn các bác nhiều nhé
    Last edited by traixunghe13; 01-08-2013, 20:55.

Bác nào vào hình dung cái :3

Comment

Mình thường làm theo 2 cách là:
      1. Đặt lại lưới
      2. Vẽ 1 đường mạch, sau đó kích đúp vào, đặt lại điểm bắt đầu và kết thúc theo X, Y tùy bạn (để chuyển hệ mil hay mm thì bạn ấn Ctrl + Q)
      Good luck
      Trao Đổi, Sửa Chữa Các Mạch Điện Tử CN
      Face:

Comment

Đặt lại lưới mục đích để làm gì vậy anh em chưa hiểu lắm. Anh hướng dẫn cụ thể hơn cho em được không a? em cảm ơn anh

Comment

Đặt lại lưới 1mm hay 2mm, v..v.. mục đích chính là để chuột của bạn chạy theo lưới đó như chạy trên vạch chia độ của thước kẻ đó bạn, khi đó thì mạch của bạn có kích thước như thế nào thì bạn cứ đặt như thế là được rồi.
          Như trường hợp của bạn thì đa số các chân là 2,54 (100mil) chỉ có 1 chỗ khoảng cách là 4,06mm thì bạn cứ đặt lưới là 50mil hoặc 100mil để vẽ các chân khoảng cách 2,54 đã. Còn lại khoảng cách 4,06mm thì bạn vẽ 1 đường mạch với điểm bắt đầu là chân này, sau đó kích đúp vào đó, đặt lại độ dài đường mạch này dài 4,06. Rồi lại vẽ tiếp các chân linh kiện ở đầu kia của đường mạch. Thế là ok rồi
          Last edited by tranhoangbac; 02-08-2013, 00:02.
          Trao Đổi, Sửa Chữa Các Mạch Điện Tử CN
          Face:

Comment

Nguyên văn bởi traixunghe13 Xem bài viết
            [ATTACH=CONFIG]71294[/ATTACH]Em đang câng thiết kế một mạch để ghép nối lên Arduino. vì khoảng cách các chân là không đều nhau. Bác nào chỉ giúp em cách để tạo thư viện mạch in cho bo mach khi khoảng cách các chân không đều nhau. Khoảng cách đều nhau em làm được còn không đều nhau em không biết làm thế nào. Đây là hình ảnh bomachjh Arduino. Cảm ơn các bác nhiều nhé
            Nếu bạn vẽ bằng Altium thì đơn giản là Export file Eagle của ra file DXF, sau đó import file DXF vào file PCB sẽ có luôn tất cả.
            Diễn đàn Vi điều khiển:

Comment

Về tác giả

Collapse

traixunghe13 Tìm hiểu thêm về traixunghe13

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X