Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Gặp lỗi khi link footprint LED trong orCAD

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Gặp lỗi khi link footprint LED trong orCAD

Chào các bạn.
    Mình đang vẽ cái mạch in gồm dãy 8 đèn LED để thử chân I/O của PIC. Nhưng khi mở phần mềm OrCAD layout plus và link foorprint của LED toàn ra thông báo như thế này: (File gửi kèm). Các linh kiện khác thì không sao, riêng thằng LED nó cứ thông báo là có chân cathode gì đó. Ai có thể giúp mình khắc phục được vấn đề này ko?
    Thanks!
    Last edited by tinhthanthep; 14-11-2006, 13:13.
    The road ahead

Nguyên văn bởi tinhthanthep Xem bài viết
    Chào các bạn.
    Mình đang vẽ cái mạch in gồm dãy 8 đèn LED để thử chân I/O của PIC. Nhưng khi mở phần mềm OrCAD layout plus và link foorprint của LED toàn ra thông báo như thế này: (File gửi kèm). Các linh kiện khác thì không sao, riêng thằng LED nó cứ thông báo là có chân cathode gì đó. Ai có thể giúp mình khắc phục được vấn đề này ko?
    Thanks!
    ban oi linh kien ma ban load ra tu layout co chan khong dung so voi chan duoc tao o capture do do ban phai sua chan o capture giong voi chan trong lay out hoac nguoc lai

Comment

Mình đã khắc phục được rồi. Cám ơn bạn.
      The road ahead

Comment

chao ban Diep ban co the chi cho minh cac lay led 7 seg trong ỏcad ko minh tim hoai ma ko thay no o dau het.thank you!
        |

Comment

bạn tìm led7segment trong ocad à
          còn lâu mới thấy
          chỉ có cách là bạn tạo thêm linh kiện thôi
          và tạo thêm luôn cả foodprint nữa
          tạo thêm và lưu vào một thư viện nào đó sau đó sử dụng sau vậy thôi

Comment

mà bác ơi làm sao mà sửa chân được ạ?

Comment

Nguyên văn bởi diep Xem bài viết
              ban oi linh kien ma ban load ra tu layout co chan khong dung so voi chan duoc tao o capture do do ban phai sua chan o capture giong voi chan trong lay out hoac nguoc lai
              làm sao mà sửa chân của 1 trong 2 cái đó vậy?

Comment

Bấm mouse phải vào linh kiện cần sửa, chọn edit part ....

Comment

mình cũng gặp vấn đề tương tự khi chọn footprint cho tran a105 , khi đó nó bảo thiếu chân colector j đó mặc dù đã chọn đủ 3 chân, mình không hiểu cách sửa footprint trong layout như bạn nói là thế nào, khi mình tạo footprint mới thì ko bít chổ nào đê chỉnh chức năng như cathode hay colector j cả. Mình mới học orcad nên chưa hiểu lắm, mong các bạn giải thích giúp. Thanks!

Comment

trong lúc tạo footprint hay lúc sửa linh kiện (edit part) thì bác nhấp đúp vào chân linh kiên cần sửa, chương trình sẽ hiện ra 1 cửa sổ về các thông tin của chân linh kiện, bác chỉ cần lựa chọn các thông số này cho phù hợp

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
                      trong lúc tạo footprint hay lúc sửa linh kiện (edit part) thì bác nhấp đúp vào chân linh kiên cần sửa, chương trình sẽ hiện ra 1 cửa sổ về các thông tin của chân linh kiện, bác chỉ cần lựa chọn các thông số này cho phù hợp
                      Nhìn thời gian bài viết thì có vẻ hơi lâu rồi, nhưng có bác nào nói cụ thể đc hơn một chút không. e không biết chỉnh nó ở những mục nào cho nó phù hợp cả??

Comment

Về tác giả

Collapse

tinhthanthep Tìm hiểu thêm về tinhthanthep

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X