Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về giấy thuốc.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi THSANG AUTO Xem bài viết
    bạn dùng giấy thủ công Hồng Hà ấy khổ A4 in dùng rất ok, mình toàn in bằng loại đó ko à.

[ATTACH=CONFIG]57930[/ATTACH]
    Nguyên văn bởi bienhou Xem bài viết
    bạn hỏi mua giấy thủ công nhé. sau đó mang ra quán in bảo nta in cho, nhưng rất ít chỗ làm cho bạn vì giấy đó hay bị dắt lắm
    Mấy loại giấy này ít quán chịu in lắm.

Comment

theo mình nghĩ thì khi làm cũng cần kiên trì và làm nhiều thì nhiều kinh nghiệm thôi. còn với mình cứ cái nào rẻ thì làm chứ như giấy decan in mạch nhỏ đã 8k rồi, cái lớn đã 10k ai chịu cho nổi,sv mà

Comment

Nguyên văn bởi bienhou Xem bài viết
        bạn hỏi mua giấy thủ công nhé. sau đó mang ra quán in bảo nta in cho, nhưng rất ít chỗ làm cho bạn vì giấy đó hay bị dắt lắm
        Là bị sao bạn

facebook:

Comment

Nguyên văn bởi fantasy Xem bài viết
          @ minh_cly

mục đích cuối cùng khi ủi mach lên bo đổng là gì ,? là làm cho mực từ máy in dính hết lên bo có pk ? giấy cứng hoăc giấy thường nó thấm hết bố cái mưc nó vào giầy thì lấy cái gì dình vào mach đồng đây ? ủi ra mach còn phải lấy lông dầu đồ lai gần như toàn bô thì thà vẽ tay cho nó nhanh

măt bóng của giấy decan dính mưc vừa đủ,chỉ trừ khi bác cố tình cạo nó ra hoăc tay chân hậu đâu thì mới bong tróc mưc ra đc. mưc thâm gân như 98%

haizzz chán ông tướng quá
          Khi nào làm bằng cả 2 loại đem so sánh.Rồi hãy phán cái nào hơn cái nào.

Comment

Nguyên văn bởi ken___ Xem bài viết
            Khi nào làm bằng cả 2 loại đem so sánh.Rồi hãy phán cái nào hơn cái nào.
            tôi dùng rồi thì tôi mới thấy cái nào tốt hơn chứ,phía trên topic đã nói rất nhiều rồi,bạn chịu khó đoc lại nhé

tùy vào mỗi người thôi cái nào dễ,rẻ thì làm..
            không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

Nguyên văn bởi maingochoc Xem bài viết
              Thank mấy bác rất nhiều.
              Ko biết giấy thuốc dễ in ko nhỉ. Em thấy giấy decal đi ra 10 tiệm in thì 10 tiệm chẳng quán nào chịu in.
              Toàn phải in ra giấy A4 thường.
              Dùng giấy A4 thì có nhiều sợi giấy bám vào.
              Dễ in mà còn đẹp nữa. Đường mạch nét, ko bị đứt. Nói chung dễ làm lắm bạn à.

Comment

mà giấy thuốc thì ui bao nhiêu phút nhỉ....mình mới tấp tah làm mạch......ít kinh nghiệm quá

Comment

Cái lớp phủ xanh là chất gì thê mấy anh. Mua cái đó ở đâu nhỉ.
                  Thanks

Comment

Nguyên văn bởi fantasy Xem bài viết
                    tôi dùng rồi thì tôi mới thấy cái nào tốt hơn chứ,phía trên topic đã nói rất nhiều rồi,bạn chịu khó đoc lại nhé

tùy vào mỗi người thôi cái nào dễ,rẻ thì làm..
                    Tôi thì cũng đã in khá nhiều mạch rồi.Chắc k đẹp bằng của bạn.Nhưng tồi thấy thế này.In bằng giấy decal thì khi in sẽ rất kén mực.Mình làm ở ct có nhiều máy in nên có in thử nhiều rồi.Thứ 2 là tốn mực hơn, nếu đem ra quán thứng ít quán in, hoặc in nhưng giá sẽ cao hơn nhiều.Giấy decal là rất nhanh,nhưng nếu là mạch có thể bị to đường mạch 0,6mm có khi in xong thành 0,7mm.Và in k cẩn thận thì phần phủ mass mực hay bị nứt khi rửa mạch hay bị ăn mòn thành các chấm trên đường mass.Đó là những gì mình đã làm với giấy decal.Có thể loại giấy của mình k giống giấy bạn làm .

Comment

Nguyên văn bởi ken___ Xem bài viết
                      Tôi thì cũng đã in khá nhiều mạch rồi.Chắc k đẹp bằng của bạn.Nhưng tồi thấy thế này.In bằng giấy decal thì khi in sẽ rất kén mực.Mình làm ở ct có nhiều máy in nên có in thử nhiều rồi.Thứ 2 là tốn mực hơn, nếu đem ra quán thứng ít quán in, hoặc in nhưng giá sẽ cao hơn nhiều.Giấy decal là rất nhanh,nhưng nếu là mạch có thể bị to đường mạch 0,6mm có khi in xong thành 0,7mm.Và in k cẩn thận thì phần phủ mass mực hay bị nứt khi rửa mạch hay bị ăn mòn thành các chấm trên đường mass.Đó là những gì mình đã làm với giấy decal.Có thể loại giấy của mình k giống giấy bạn làm .
                      Các bạn tham khảo thêm xem :
                      http://www.dientuvietnam.net/forums/...-quang-153974/

email:

Comment

sao thăng bạn minh bảo giấy thuốc chỉ in phun thôi, không in laze được nó làm quán ảnh giấy dó nó có nhiều,minh bảo nó in nó nhất đinh không in.
                        Email:
                        phương trâm sống "như thế vẫn là chưa đủ"

Comment

Nguyên văn bởi minh_cly Xem bài viết

Bác chưa làm giấy thuốc thì đừng có lôi thôi, vì tôi thấy bác nhìn quá phiến diện. Bác chỉ xài cái decan, và bác luôn miệng kêu cái này là nhất, và cái kia rất là cùi bắp mà ko có một sự so sánh. Nếu bác đã làm với giấy thuốc thì bác sẽ thấy sự khác biệt giữa 2 loại, ko đôi co với bác nữa, tại vì lúc nào tranh luận với bác là bác cứ y như rằng chèn ép ng khác bằng những từ ngữ như "chán ông tướng quá" hay là "chỉ có thằng ngu mới ko biết".

Tôi thấy bác nói giấy thuốc giống giấy A4 thường là biết ngay bác chưa bao giờ làm mạch bằng cái này. Bác mua về làm thử đi rồi hãy nói chán với chường. Riêng tôi thì làm cả hai rồi và hài lòng về giấy thuốc nhiều hơn. Post thêm vài hình cho bác thấy thế nào là làm mạch bằng giấy thuốc cho bác mở rộng tầm mắt.
                          [ATTACH=CONFIG]57915[/ATTACH]
                          [ATTACH=CONFIG]57914[/ATTACH]
                          [ATTACH=CONFIG]57916[/ATTACH]
                          Bác này chuẩn, e nghe mấy ng nói decal ngon hơn, e đi lam sơn in giấy decal, công nhận mực ra rõ nét và đậm, nhưng khi ủi lên bị bong tróc it, phải dùng bút lông tô. Còn giấy thuốc 10 lần như 10 chưa bao giờ phải tô thêm mực

Comment

Về tác giả

Collapse

maingochoc Lalalala Tìm hiểu thêm về maingochoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X