Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm nơi đóng chip

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tìm nơi đóng chip

Mình có một mạch như ảnh đính kèm, giờ muốn đưa vào 1 con Chip để giảm kích thước và trọng lượng, có bác nào làm hoặc biết địa chỉ làm xin chỉ giúp.
    Trân thành cảm ơn.

Phải xem chức năng của nói là gì thì mới đưa đc hay không, đưa một cái mạch k sơ đồ lên đánh đố người khác ak
    Tư vấn thiết kế hệ thống điện-điện tử theo yêu cầu.
    Tel: 0903 702 417. Email: web:

Comment

Các bác giúp em với em bi mấy cai dau anvien sd model sss888 báo loi booting bác nào có fw sửa lỗi cho em xin với cảm on các bác nhiều, chúc mọi thành viên trên dd một năm mới an khang thịnh vượng ,mail cua em.quebui12@gmail.com

Comment

ông bạn này đưa câu hỏi mà tôi đọc không biết câu hỏi muốn hỏi gì. theo em hiểu thì làm thế nào thu nhỏ cái mạch này? hay là dùng con chip tương tự với mạch này.
        - mạch này dùng chip dán là thu nhủ ngay, còn tìm con chip tương tụ mạch này thì cũng chịu.

Comment

Chắc ý hỏi là biến cái mạch này thành 1 con IC.
          Hiểu nôm na là vứt hết vỏ mấy con đó đi còn để lại mỗi cái lõi linh kiện rồi đóng thành 1 con IC chuyên dụng khác

Comment

Đúng rồi, ý cùa mình là có bác nào làm hoặc biết chỗ chuyển mấy con 4017, 555, tran, trở, tụ thành 1 con IC duy nhất hoặc chuyển con 4017, 555 thành 1 con IC duy nhất để giảm kích thước không?
            Trường hợp không có thì đành chuyển Chip dán rồi in 2 lớp vậy. Nhân đây có bác nào có thư viện linh kiện dán của con 555 và 4017 trên proteus và AD không cho mình xin với, trân thành cảm ơn.

Comment

Nguyên văn bởi haithanhlemi Xem bài viết
              Đúng rồi, ý cùa mình là có bác nào làm hoặc biết chỗ chuyển mấy con 4017, 555, tran, trở, tụ thành 1 con IC duy nhất hoặc chuyển con 4017, 555 thành 1 con IC duy nhất để giảm kích thước không?
              Trường hợp không có thì đành chuyển Chip dán rồi in 2 lớp vậy. Nhân đây có bác nào có thư viện linh kiện dán của con 555 và 4017 trên proteus và AD không cho mình xin với, trân thành cảm ơn.
              Làm vậy sẽ tốn rất nhiều tiền.
              Nếu không phải mục đích kinh doanh một loại IC mới thì bạn nên làm theo phương pháp :
              1. Sử dụng các IC, linh kiện dán cực nhỏ, tích hợp cao để giảm kích thước modul.
              2. Sử dụng các chip lập trình như FPGA rồi lập trình thành mạch ứng dụng.
              (Đề nghị dùng cách 2 nếu có thể).

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết

Làm vậy sẽ tốn rất nhiều tiền.
                Nếu không phải mục đích kinh doanh một loại IC mới thì bạn nên làm theo phương pháp :
                1. Sử dụng các IC, linh kiện dán cực nhỏ, tích hợp cao để giảm kích thước modul.
                2. Sử dụng các chip lập trình như FPGA rồi lập trình thành mạch ứng dụng.
                (Đề nghị dùng cách 2 nếu có thể).
                Cảm ơn bạn đã phản hồi,
                Với Chip 4017 và 555 giá thành chỉ khoảng 6M, nếu chuyển sang chip lập trình sẽ đắt hơn ít nhất 5 lần thì có vẻ không kham được.
                Thôi đành chuyển sang chip dán vậy, bạn có thư viện chip dán con 555 và 4017 không cho mình xin với, ngồi vẽ cũng hơi mất công và không phải chuyên ngành của mình nên cũng có nhiều khó khăn.
                Mình chỉ thạo Proteus, ngồi vẽ linh kiện mà nó chỉ cho đơn vị nhỏ nhất là 0.625mm trong ô vuông, sẽ không chính xác được.

Comment

Nguyên văn bởi haithanhlemi Xem bài viết
                  Cảm ơn bạn đã phản hồi,
                  Với Chip 4017 và 555 giá thành chỉ khoảng 6M, nếu chuyển sang chip lập trình sẽ đắt hơn ít nhất 5 lần thì có vẻ không kham được.
                  Thôi đành chuyển sang chip dán vậy, bạn có thư viện chip dán con 555 và 4017 không cho mình xin với, ngồi vẽ cũng hơi mất công và không phải chuyên ngành của mình nên cũng có nhiều khó khăn.
                  Mình chỉ thạo Proteus, ngồi vẽ linh kiện mà nó chỉ cho đơn vị nhỏ nhất là 0.625mm trong ô vuông, sẽ không chính xác được.
                  Mình chưa hiểu bạn tính thế nào ra như vậy (dòng bôi đỏ).
                  Chương trình vẽ mạch nào cũng cho xuống đơn vị nhỏ tới 1mil (0.00254mm) được.
                  Thư viện sẵn thì trên trang chủ Altium đã có hoặc chờ xem bác nào có.

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết

Mình chưa hiểu bạn tính thế nào ra như vậy (dòng bôi đỏ).
                    Chương trình vẽ mạch nào cũng cho xuống đơn vị nhỏ tới 1mil (0.00254mm) được.
                    Thư viện sẵn thì trên trang chủ Altium đã có hoặc chờ xem bác nào có.
                    À xin lỗi, mình ghi nhầm, 6K thôi
                    Cũng có thể trong Proteus mình chưa tìm ra, đã thay đổi hết các kiểu lưới và không lưới để vẽ lại linh kiện mà bước tăng của nó vẫn lớn quá. Một trở ngại nữa là nó không cho nhập trực tiếp kích thước nhỉ. Để mình lên trang chủ tìm xem có loại này dán không,
                    Cảm ơn bạn đã tư vấn.

Comment

Về tác giả

Collapse

haithanhlemi Tìm hiểu thêm về haithanhlemi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X