Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mua máy in làm mạch in

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mua máy in làm mạch in

Chào các anh/chị ạ!
    Em đang muốn mua một cái máy in để làm mạch, đề án. Em cũng đã đọc 1 bài viết trong diễn đàn có nội dung giống em, nhưng đã khá lâu rùi 2009 cơ.
    Em hiện đang sử dụng Proteus 8.6 nên mua máy in HP 1005 ,HP 1020 hay máy khác không ạ? Và em cũng cần in tài liệu khá nhiều. Được thì mọi người giúp em mua máy làm được cả 2 việc này luôn.
    Cảm ơn!!!

P1005 là chuẩn bài. Mực in dễ tự đổ, hộp mực mua mới không quá đắt. Chạy được cả Win, Mac, Linux. Quan trọng nhất là tốc độ in chậm - rất quan trọng khi in mạch. Máy hiện đại in nhanh dễ gặp nhiều vấn đề khi in giấy chuyển nhiệt.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Máy in làm Kỹ thuật , không quan trọng về tốc độ . Bởi vì không in số lượng lớn như ở cửa hàng Photocopy
      Nhưng chú ý 3 điểm
      1 Độ phân giải càng cao càng tốt
      2 Nhiều chế độ in . In giấy , in phim , in âm bản
      3 Kích thước bản in phải chính xác với File thiết kế . bản in Không được co giãn các chiều .
      Ví dụ bản thiết kễ vẽ một ô chữ nhật dài 10 inch . bản in phải đung hình chữ nhật dài 25,4 mm .
      Nếu nó in ra hình chữ nhật dài 25,8mm hoặc 25,1 là có thể lôi thôi khi bạn làm mạch đấy .Các lỗ ốc vít trệch tọa độ nửa mm là có thể sẽ phải khóc ...
      Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
      nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Cảm ơn bqviet và nguyendinhvan ạ!
        Em có xem thử máy in HP 1005 hiện tại khoảng 1tr1-1tr2 giá cả khá ổn. Nhưng em hơi tham tí, tính dùng nó in tài liệu luôn mà thấy ở bài viết trước thì hộp mực của máy này hơi nhỏ. Hai anh có gợi ý gì khác không ạ. Hay em nên chịu khó thay hộp mực

Comment

Gợi ý là : thay vì hết mực kêu thợ tới đổ thì mua luôn chai mực to giá mấy chục bạc, cứ mỗi lần hết mực tự mình đổ lấy. Rất đơn giản và tiết kiệm. Hộp mực trong máy khi đó to bé đâu có quan trọng gì nữa.
          Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Em chào cả nhà ạ, Có thể cho em hỏi dòng máy in HP ngoài đời 1005 & 1020 (mới giờ không sản xuất). Hiện tại, có dòng mới của HP hiện tại đang được bán ở thị trường mà có thể in mạch & in giấy A4 đen trắng không ạ? Loại giấy em in là giấy in nhiệt (1,5K/1 tờ). Mong sự tư vấn từ các Bác. Em cảm ơn nhiều ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

Học việc Sinh viên CKC Tìm hiểu thêm về Học việc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X