Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi bước sóng của đèn UV trong công nghệ làm mạch bằng phim và mực cảm quang

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi bước sóng của đèn UV trong công nghệ làm mạch bằng phim và mực cảm quang

Chào các bác
    Em sắp sửa hướng tới công nghệ làm mạch in bằng phim và mực cảm quang
    Em muốn sắm bộ đèn UV để chụp,nhưng em không biết đèn UV có bước sóng bao nhiêu là hợp lý
    Đèn em dùng để chụp mạch và phủ xanh
    Em xin cảm ơn các bác

Nguyên văn bởi maingochoc Xem bài viết
    Chào các bác
    Em sắp sửa hướng tới công nghệ làm mạch in bằng phim và mực cảm quang
    Em muốn sắm bộ đèn UV để chụp,nhưng em không biết đèn UV có bước sóng bao nhiêu là hợp lý
    Đèn em dùng để chụp mạch và phủ xanh
    Em xin cảm ơn các bác
    - Cực tím UV (ultra violet)
    * Tia UVC: Có bước sóng trong khoảng từ 100 đến 280 nm (nanometer). Đây là vùng tia UV có năng lượng cao nhất.
    * Tia UVB: Vùng bức xạ này có bước sóng dài hơn một chút (khoảng 280 đến 315 nm) và năng lượng thấp hơn vùng tia UVC.
    * Tia UVA: Vùng tia này gần với vùng ánh sáng nhìn thấy, có năng lượng thấp hơn vùng tia UVB và UVC (có bước sóng nằm trong khoảng 315 đến 380nm).

Bạn nên dùng cái tôi tô đỏ. Giá chắc tầm khoảng 220 - 240k/bóng. và chắc chắn ít nhất bạn phải dùng 2 bóng trở lên.
    Còn tiếc tiền thì dùng đèn tuýp cho nó lành.....

email:

Comment

Nếu dùng bóng tuýp thì thời gian chụp là khoảng bao nhiêu phút và dùng đèn tuýp có phủ xanh được không hả anh

Comment

Nguyên văn bởi maingochoc Xem bài viết
        Nếu dùng bóng tuýp thì thời gian chụp là khoảng bao nhiêu phút và dùng đèn tuýp có phủ xanh được không hả anh
        Đèn tuýp chụp phủ xanh cũng tốt mà, thậm chí "phủ đen" cũng được (nếu mực phủ màu đen). Hiihi.

Nói chung thì muốn chụp cảm quang thì cái gì "phát quang" là chụp được tuốt. Làm nhiều lần sẽ có kinh nghiệm thôi.

Comment

Về tác giả

Collapse

maingochoc Lalalala Tìm hiểu thêm về maingochoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X