Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm sao để mạch in khi in ra đúng với kích thước ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi duysonghinh Xem bài viết
    Mình đã hoàn thành mạch in bằng chương trình Protues, nhưng ko biết làm sao in ra cho đúng kích thước cả? Có ai biết thì chỉ giúp với.
    Tôi có software gọi là Gerber Magic nó có thể in ra chính xác kích thước 1 to 1.
    Attached Files

Comment

HIc!!! in 106% la sao?
      hic , em đã nói kĩ và chi tiết thế mà bác vẫn chuă làm đc ah, chỉ việc bấm print rồi chỉnh tỉ lệ 106% là ok mà, hic hic.

Comment

Nguyên văn bởi phu_thang Xem bài viết
        hic , em đã nói kĩ và chi tiết thế mà bác vẫn chuă làm đc ah, chỉ việc bấm print rồi chỉnh tỉ lệ 106% là ok mà, hic hic.
        Hic hic, 106.97% thì đúng hơn cơ

Comment

Nguyên văn bởi npk.tran Xem bài viết
          Hic hic, 106.97% thì đúng hơn cơ
          Em in ra file ảnh của thằng Word rồi copy nó qua Word (kô chỉnh sửa gì hết),đem ra tiêm in,nói chủ quán in dùm tỉ lệ 106.97%,thì chủ quán nói Word kô canh đc tỉ lên chỉ có file CaD mới có tỉ lệ.
          Vậy thì sao hả mấy anh,tỉ lệ 106.97% có phải Zoom nó lên với tỉ lệ vậy không hay là chỉnh gì đó,em kô biết nữa mong mấy Bác giúp em với,mấy hôm nay làm hoài mà không đc,tốn tiền in quá mấy BÁc ơi.

Comment

Nguyên văn bởi thanhtuan245 Xem bài viết
            Em in ra file ảnh của thằng Word rồi copy nó qua Word (kô chỉnh sửa gì hết),đem ra tiêm in,nói chủ quán in dùm tỉ lệ 106.97%,thì chủ quán nói Word kô canh đc tỉ lên chỉ có file CaD mới có tỉ lệ.
            Vậy thì sao hả mấy anh,tỉ lệ 106.97% có phải Zoom nó lên với tỉ lệ vậy không hay là chỉnh gì đó,em kô biết nữa mong mấy Bác giúp em với,mấy hôm nay làm hoài mà không đc,tốn tiền in quá mấy BÁc ơi.
            Thử cái này xem sao:
            http://dientuvietnam.net/forums/show...296#post174296

Comment

Nguyên văn bởi vodangks Xem bài viết
              thằng eagle thuộc hàng cổ rùi, nhưng được cái là nhẹ, dễ xài, vẽ khá đẹp nhất là mấy cái chân hàn!
              Cái bác này ! Cổ đâu mà cổ, các phiên bản mới vẫn ra đều đều đấy chứ.Nhưng theo bác nói là nhẹ ,dễ sử dụng, tạo mạch in nhanh và đẹp thì thế là cũng đủ rồi.Còn cần gì nữa đâu.In ra thì càng dễ chính sác 100% có thể dùng để tạo mạch in 2 lớp khá dễ dàng.

Comment

Nguyên văn bởi npk.tran Xem bài viết
                Tôi có software gọi là Gerber Magic nó có thể in ra chính xác kích thước 1 to 1.
                Bạn phãi nói rõ thì mọi người mới biết dùng chứ, sao khi install Gerber magic.
                1. Output file từ software (orcad, protel.....) ra dạng Gerber274x files.
                2. Dùng Open Gerber Magic rồi input files Gerber274x.
                3. In ra là đúng 100% scale.

Comment

khi in ra mach là 107% là đúng với kích thứoc của linh kiên

Comment

Nguyên văn bởi sieber Xem bài viết
                    Bạn phãi nói rõ thì mọi người mới biết dùng chứ, sao khi install Gerber magic.
                    1. Output file từ software (orcad, protel.....) ra dạng Gerber274x files.
                    2. Dùng Open Gerber Magic rồi input files Gerber274x.
                    3. In ra là đúng 100% scale.
                    làm sao xuất file Gerber274x từ orcad

Comment

Có bác nào biết chế máy khoan không nhỉ? Ở ngoài người ta bán khoan tay khoan lâu quá
                      bạn mua motor ở chợ có gắn sẵn cặp mũi khoan khoản 60k,máy biến áp 220v-12v 3A - 30k,diod cầu 5A, tụ 25V-1000u,dây nối,mũi khoan.Vậy là bạn có một khoan mini rồi.Toàn bộ khoản 100k => xài thoải mái.

Comment

trong máy bạn có cài office là chuyen qua file hình dem đi in được rồi. hay cài phần mềm snagit 10, cũng chuyển ok

Comment

HIc!!! in 106% la sao?
                          bạn cứ in mấy lần là chỉnh về 100% được hehe

Comment

bạn in băng máy in ảo là được mà chọn tỉ lệ 100% là ok ra file PDF luôn
                            Sửa chữa, cung cấp máy cắt dây, máy xung, máy phay CNC....
                            website: suntech-vn.com
                            phone. 0974 354 077
                            Email.

Comment

Về tác giả

Collapse

duysonghinh nothing Tìm hiểu thêm về duysonghinh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X