Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[cần giúp] Chống nhòe mực khi phủ xanh mạch in

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [cần giúp] Chống nhòe mực khi phủ xanh mạch in

Mình mới mua mực phủ xanh mạch in về để làm thử.
    Nhưng khi mình phủ mực lên board xong, để giấy (loại trong suốt, cứng cứng hay dùng để đóng bìa) lên là mực bị nhòe.
    Sau khi chụp xong (mình chụp bằng mặt trời, do không có đèn UV) gỡ miếng giấy ra thì trên board cứ rỗ rỗ vài lỗ trông rất xấu.

Vậy cho mình hỏi làm thế nào để khắc phục tình trạng này.

Tấm film quá cứng để làm việc này

email:

Comment

Nếu mạch nhỏ dung giấy bóng bên ngoài cây thuốc lá, nếu to hơn tý dung giấy bao bì đĩa DVD, nếu lớn hơn nữa lấy giấy bao vở học sinh mà làm nhé.
      Tel:
      Email:

Comment

Nguyên văn bởi tunglee091 Xem bài viết
        Mình mới mua mực phủ xanh mạch in về để làm thử.
        Nhưng khi mình phủ mực lên board xong, để giấy (loại trong suốt, cứng cứng hay dùng để đóng bìa) lên là mực bị nhòe.
        Sau khi chụp xong (mình chụp bằng mặt trời, do không có đèn UV) gỡ miếng giấy ra thì trên board cứ rỗ rỗ vài lỗ trông rất xấu.

Vậy cho mình hỏi làm thế nào để khắc phục tình trạng này.
        Những chỗ bị rỗ là do chỗ đó có bọt khí ngăn không cho ánh sáng đi qua , nên mực CQ không khô được . bạn tìm cách khắc phục cái bọt khí đó là được

Comment

Cái này cũng giống như dán đề can, phương pháp mình hay áp dụng là dùng con lăn lăn sơn, lăn thật đều lên bo đồng và miếng giấy bóng, sau đó cẩn thận dán vào nhau như dán đecan, có thể dùng lô lăn cao su hay gạt cao su để dán. Chúc thành công.
          Tel:
          Email:

Comment

Nguyên văn bởi ngocanh77 Xem bài viết
            Tấm film quá cứng để làm việc này
            Hiện tại mình đã thay bằng giấy Can, nó mềm hơn nhưng lại hơi đục đục làm canh khớp với board đồng hơi khó.
            Không biết bạn dùng giấy nào vậy ?

Comment

Nguyên văn bởi thuhanoi Xem bài viết
              Cái này cũng giống như dán đề can, phương pháp mình hay áp dụng là dùng con lăn lăn sơn, lăn thật đều lên bo đồng và miếng giấy bóng, sau đó cẩn thận dán vào nhau như dán đecan, có thể dùng lô lăn cao su hay gạt cao su để dán. Chúc thành công.
              Ý bạn là bỏ mực lên board đồng, lấy giấy bóng đè lên, rồi dùng con lăn lăn, rồi mới bỏ giấy đã in mạch lên phải không ?

Comment

Ý bạn là bỏ mực lên board đồng, lấy giấy bóng đè lên, rồi dùng con lăn lăn, rồi mới bỏ giấy đã in mạch lên phải không ?
                CỨ lăn trên bo đồng xong, rồi lăn trên giấy bóng, rồi dán vào nhau cẩn than tránh bọt khí. Nếu làm ít thì xấu tý cũng được mà. Còn làm trên 5 mạch thì in lụa là quốc sách. (in lụa làm quen tý thfi không khó khan gì, mực cũng không phí 1 giọt!
                Tel:
                Email:

Comment

CỨ lăn trên bo đồng xong, rồi lăn trên giấy bóng, rồi dán vào nhau cẩn than tránh bọt khí. Nếu làm ít thì xấu tý cũng được mà. Còn làm trên 5 mạch thì in lụa là quốc sách. (in lụa làm quen tý thfi không khó khan gì, mực cũng không phí 1 giọt!
                  Cho mình hỏi chỗ con lăn tý.
                  Hồi chiều mình có mua 1 con lăn lăn sơn về, nhưng khi lăn thì nó hút hết mực phủ xanh, lăn thì nó rỗ rỗ . Mình định cho nhiều nhiều như khi sơn tường vậy nhưng tiếc mực quá. 1 bình có chút xíu mà 50k rồi.
                  Bạn có cách nào làm cho mực nó trải đều láng bóng như họ làm công nghiệp không ?

Comment

Mực phủ xanh bạn mua ở đâu thế ko biết tphcm co chỗ nào bán ko

Comment

Cho mình hỏi chỗ con lăn tý.
                      Hồi chiều mình có mua 1 con lăn lăn sơn về, nhưng khi lăn thì nó hút hết mực phủ xanh, lăn thì nó rỗ rỗ . Mình định cho nhiều nhiều như khi sơn tường vậy nhưng tiếc mực quá. 1 bình có chút xíu mà 50k rồi.
                      Bạn có cách nào làm cho mực nó trải đều láng bóng như họ làm công nghiệp không ?
                      Bạn mua con lăn loại nhỏ nhất, cắt đôi ra. Dùng một hộp nhựa cất nó vào sau khi dung, mực sẽ còn đó lần sau dùng tiếp. Nhớ cất kỹ không cho ánh sáng có UV chiếu vào nhé.
                      Tel:
                      Email:

Comment

Bạn mua con lăn loại nhỏ nhất, cắt đôi ra. Dùng một hộp nhựa cất nó vào sau khi dung, mực sẽ còn đó lần sau dùng tiếp. Nhớ cất kỹ không cho ánh sáng có UV chiếu vào nhé.
                        Cảm ơn bạn. Mình hiểu rồi. Để mai mình thử xem .

Comment

Về tác giả

Collapse

tunglee091 Tìm hiểu thêm về tunglee091

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X